• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska 3 tháng thở nhanh

Tmu1410

Các bạn cho mình hỏi tí, alaska 3 tháng tuổi nhà mình chơi đùa rất bình thường nhưng khi ngủ thì thở rất nhanh. Không biết có bệnh gì không ? Mình lo quá

Bạn mua chó nhà đẻ hay ở shop chó cảnh vậy.bạn mua ventolin siro trẻ em uống xem hết ngay.Mỗi lần 8-10cc cách nhau 4-6 tiếng.chắc 2 ngày là khỏi.mà dùng b kim tiêm bơm ngang miệng cho cún liém nhé.bơm thẳng nó bị sặc đấy

TínAnh

Member
Con mình mới bắt về cũng thở nhanh...nhưng tra google thì có người nói dòng này nó thở nhanh gấp 3 lần chó thường
Ăn uống thì mỗi bữa thức ăn = 1 chén cơm của người ăn
Nhưng cũng hơi lo lo....
Bỡi zị khi nó thở nhanh mình pha cho nó chút nước đường + đem lại chổ mát
Ko bít bị gì...chắc trời nóng quá hay sao nó hô hấp nhanh bằng đường miệng :D

Cũng một phần do thời tiết bạn ak.nói chung để em ở chỗ nào thoáng mát.và chải tấm lót cho em nằm nhé.thời tiết thất thường bé hay bị viêm phổi lắm đấy.

TínAnh

Member
Cũng một phần do thời tiết bạn ak.nói chung để em ở chỗ nào thoáng mát.và chải tấm lót cho em nằm nhé.thời tiết thất thường bé hay bị viêm phổi lắm đấy.
kk kon mình dù bạn có chải 2 tắm lót đi chăng nữa...cũng ko thèm nằm trên đó...nằm 1 chút chổ này...qua chổ khác nằm nữa :-o

TínAnh

Member
Thế nó có đòi ngủ cùng người không!
Nó ko đòi ngủ với người...khi nó đang mún chơi mà bắt nó ngủ..ùi mình đi chổ khác nó sẽ hú...còn lúc nó mún ngủ..thì ai làm gì làm..ai đi thì đi...tớ ngủ kệ tớ :))

Nói chung đừng nên để nhiệt độ điều hòa lạnh quá nhé.tầm 27 28 do là đẹp.chăm mấy em này khoai phết đấy

TínAnh

Member
kk bật 1 quạt tường cỡ trung...với 1 quạt quay nhỏ ở dưới đất nữa cơ đấy :))
Có lúc thì đổi chổ nằm...có lúc lại nằm yên 1 chổ :))
Còn ngủ máy lạnh thì ta nói...ai làm tiếng động gì kệ ai...ngủ cứ ngủ :))

kaiandken

cac bac oi em moi vao trang nay mong cac bac chi ho em cach dang bai voi em tim mai ma chang dang dc

Alaska chịu lạnh giỏi hơn chịu nóng :) bé nhà mình đợt trước đòi ngủ với ng suốt.không thì nó hú cho đừng ngủ được với nó:)