• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska đực 2 năm tuổi quá hiền bác nào giúp em với :((

gapro

Member
Tình hình là em mới bắt 1 em alaska đực đã 2 năm tuổi. Em ko biết chủ trước nuôi thế nào mà cún nhà em gặp ai cũng mừng ai cũng sờ được chẳng bao h thấy cắn sủa ai bao giờ x-( Hic ko biết pro nào có cách giúp cún nhà em tợn lên chút được không ít nhất cũng phải biết trông nhà chứ :(( Ai biết cách huấn luyện giúp em với nhé. Em xin chân thành cảm ơn :((

Tuấn Dogo

Member
cái dòng này về VN nó vậy..con nào chẳng thế.. miễn sao cún khỏe mạnh là dc bạn ah.. còn thích chó dữ thì phải xem bạn thích kiểu dữ nào.. dữ với người thì có becje<đức,bỉ,pháp>, rot.. dữ với chó thì có Pit, Dogo, bully... dữ với cả người, cả chó thì có fox, chihuahua... =))

Bimm bim

Member
Bạn nói vậy chứng tỏ bạn chưa tìm hiểu về dòng này và đã quá kì vọng vào vẻ bên ngoài của dòng chó kéo xe rồi ... Chó kéo xe chỉ được cái MẶT DỮ như sói , mà tính thì như trẻ con đó bạn

Nếu bạn chọn dòng kéo xe để trông nhà thì quá nhầm , đôi khi chủ còn phải trông chó đó Bạn nên nghĩ kĩ lại , nếu muốn nuôi 1 chú chó biết trông nhà canh gác thì nên đổi dòng khác sẽ hợp lý hơn !

lovely_kiki

Bản chất chó kéo xe là hiền lành mà bạn, dòng này trước nuôi để lao động, sau được đưa ra các nước nuôi làm pet, bạn muốn nó thành vệ sĩ thì có lẽ cần đưa cún đến các trung tâm huấn luyện chó nghiệp vụ sẽ có chuyển biến đó, tuy nhiên k0 thể như mấy chú GSD được vì đó là bản tính từng dòng rồi.

hackiquan

Member
Dòng này nó thế mình đang nuôi 1 em ai gọi cugx mừng quýnh cứ gọi đugs tên là fi lại

ctm139caugiay

TIN MỚI NHẤT TỪ CĐT chung cư CT2A Tân Tây Đô
Ngay hôm nay, Khách hàng đăng ký mua căn hộ tại dự án CT2A Tân Tây Đô sẽ được tặng ngay 2 lượng vàng.
Chỉ áp dụng cho 50 khách hàng đầu tiên đăng ký thành công.
Hãy là một trong những người đầu tiên nhận 2 lượng vàng từ CĐT.

Hỗ trợ ĐĂNG KÝ NHẬN VÀNG 24/24 : 0983 165 195

gapro

Member
:(( thank các bác kiến thức của em về các cún còn hạn hẹp quá :((

billy9x

Member
hic hic chính vì em nó hiền quá nên mình mới bán :(:)(:)(( ai gọi cũng theo sợ mất lắm bạn à 14 tháng rồi mà rõ tồ cái gì cũng hớn mà lăng xăng lắm ngịch dai như đỉa con nhà mình hơn con nhà bạn là ai rao báo hay rao cái gì qua là sủa %-(%-(%-( nên người ta cũng thấy sợ 2 hơn :D nuôi dòng này thì người trông chó chứ k thể chó trông nhà hay trông chủ được <:p<:p<:p

MrQ1984

Member
Đừng nói nó tồ mà tội nghiệp bạn ơi ^^
Dòng chó kéo xe rất thông minh, tuy nhiên là dòng chó lao động, smiley dog nên rất thân thiện với con người, rất thông minh và biết nghe lời, chứ ko tồ chút nào đâu :D

billy9x

Member
Đừng nói nó tồ mà tội nghiệp bạn ơi ^^
Dòng chó kéo xe rất thông minh, tuy nhiên là dòng chó lao động, smiley dog nên rất thân thiện với con người, rất thông minh và biết nghe lời, chứ ko tồ chút nào đâu :D

=))=))=))=)) đây là cháu nó

tuananh_mos

Thực ra không hiền lắm đâu bạn. Mình có nuôi 1 pé Alaska xám trắng được 5,5 tháng rồi. Ở nhà nếu có người nhà thì nó hiền lắm, nhưng khi không có ai ở nhà mà người lạ bước vào nhà thử xem......cả 1 vấn đề đấy hehehehe. Điển hình khi nhà mình đi vắng hết, cô hàng xóm vào nhà mượn đồ phải lên lầu lấy, nó ngồi chặn ngay chỗ cầu thang đi lên sửa um sùm nhìn mặt ngầu lắm, không cắn không nhảy vào người chỉ ngồi 1 chỗ chăn lối cầu thang đi lên. Cô ý sợ phải đi về, mặc dù rất hay qua nhà mình vui đùa với nó khi có người nhà ở nhà.
8-> Giống này rất thông minh và ngoan.

halinh2012

Member
Chả biết thế nào,cá nhân mình thì thấy giống này bướng và nghịch. Hôm nào đi vắng qên k xích xem... Về nhà thì đúng là hơn cả HOANG TÀN. Hôm nào thí điểm cố tình k xích rồi cho mọi người chiêm ngưỡng =))