• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Aki nhà mình :)

angelanh

Sau khi nuôi được hơn tuần em mới up ảnh em nó lên, vì ban đầu em nó chưa quen nhà, còn khi quen rồi thì càng lúc càng nghịch :worried: Như quỷ sứ vậy á =.=".

Lý lịch của em ý:

Tên khai sinh : Nguyễn Thanh Sắt =)) ( hình như dzai ạ ) ( Con thứ của mèo nhà chị Nguyễn Thanh Huyền - boi_lac_kach )
Nickname : Aki ( cái này hum nay mới quyết vì mấy hum nọ nghịch như quỷ, định gọi em ý là quỷ luôn :nailbitting: )
Ngày tháng năm sinh : 5/2/2011 Sinh đúng tết lại còn tết mèo, cứ gọi là đúng giờ quá đi :-".
Đặc điểm nhận dạng :
+ Mũi nhọ
+ Chân trước đi tất trắng ngắn, chân sau tất trắng dài
Sở thích :
+ chui vào lòng, và mọi chỗ nào ấm để ngủ
+ vờn, đuổi, vồ chân tay em ^:)^ chắc sau này có năng khiếu bắt chuột :party:
+ ăn ko nhiều nhưng muốn ăn mọi thứ :broken heart: , những thứ nào vừa mồm là em ý muốn ăn, mún gặm.

Và đây là ảnh ạ

angelanh

Uk trông cũng giống đó.
Thi thoảng Aki lại lên "cơn bắt chuột" có tí động là vồ rồi nhảy như là điện giật, ma đuổi :-s, lại còn lén lút như gián điệp, thấy mình nhìn thì chạy, còn không thì cứ tha hồ phá phách.

Downcome

Phó nhòm
Sao không tháo cái dây ở cổ nhóc khi lên hình bạn ơi... nhóc còn bé mà khiêng sợi dây to quá :|

angelanh

Mấy tấm sau có còn nữa đâu =.=.
Ngày đầu, mà quên, chính xác phải là h đầu tiên về nhà buộc sợi dây sợ chạy lung tung, đc 1 lúc thì Aki cắn lung tung đành phải tháo lun. 1 lát sau bắt đầu làm loạn nhà mình.

Zen189

Member
Tiếng Nhật hình như 'Aku' mới là quỷ cơ bạn ạ? ....................

hathu08

Active Member
hí hí, Aki là tên tiếng Nhật của mình nè :D toàn lấy nick Aki.
Aki nghĩa là mùa thu bạn ạ :) tên hiền thế nghịch gì đâu :D

angelanh

Mình chỉ bảo là suýt đặt thế thôi, chữ ai nỡ đặt tên em ý như thế. Đặt Aki cho hiền dần =.=".
Em ý mới có 2 tháng rưỡi, còn bé mà.

Hic :( mấy hôm không lên diễn đàn, giờ thành người thứ e...N đọc bài này ....Post ảnh Sắt mà chẳng nhắn tin cho H 1 tiếng nhá, kiểu này phải "đòi" lại miu thôi Nhìn em ý có vẻ rất thoải mái ở nhà T.Anh nhỉ.
Mà T.A có sang nhà Yến ko? Không biết Nhôm bên đó thế nào

angelanh

Hic :( mấy hôm không lên diễn đàn, giờ thành người thứ e...N đọc bài này ....Post ảnh Sắt mà chẳng nhắn tin cho H 1 tiếng nhá, kiểu này phải "đòi" lại miu thôi Nhìn em ý có vẻ rất thoải mái ở nhà T.Anh nhỉ.
Mà T.A có sang nhà Yến ko? Không biết Nhôm bên đó thế nào
Post xong đêm mới nhớ là nt, sáng dậy quên luôn =.=".
Cũng báo cáo là mang em ý về quần áo mình h toàn lỗ chỗ + xơ xác :worried:.
Bên Yến mình chưa sang đc, bên đó có tận 3 người để chăm, nghe nói ăn uống cũng dữ lắm.

Link Map

Member
Yêu quá!Thích mấy em mèo màu lông thế này ghê,mặt lại tròn xoe ngây thơ nữa chứ.Giống hệt Mimi nhà mình,mèo ta nhìn rất kháu

angelanh

Yêu quá!Thích mấy em mèo màu lông thế này ghê,mặt lại tròn xoe ngây thơ nữa chứ.Giống hệt Mimi nhà mình,mèo ta nhìn rất kháu

Mặt tròn thì phải là chị của Aki cơ, Aki mặt gầy.

milkygirl6390

Active Member
sao mà thích mèo đeo tất thế không biết...:x... thế mà 2 con điên nhà mình chẳng con nào đeo tất...toàn một lũ chân đất mắt toét...:-S... bạn sổ giun cho bé, tẩm bổ cho bé tầm vài tháng nữa là xinh lung linh ngay mà... mà sao cái bọn mèo ta lúc bé đứa nào nhìn cũng gầy gầy nhỉ...:-S... con mèo ta nhà mình nhìn cũng gầy, sổ giun tiêm phòng xong đỡ hơn tí nhưng nói chung vẫn chưa thể gọi là béo được...:(

angelanh

Aki có gầy lắm đâu nhỉ, chỉ mảnh mai dzai Hàn Quốc tí thôi, bao nhiêu em khác chết thèm :)).
Để mai up thêm ảnh :D.