• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai yêu dòng Working GSD thì vào đây nào!

Các bạn thân mến!
Xưa nay anh em mình ở VN vẫn thường thấy GSD đen vàng, thi thoảng mới có con GSD "mực", và GSD xám thì hình như còn quá ít xuất hiện. Đầu năm ngoái nhà tôi đã tưởng là vô tình may mắn có được mấy chú Pup xám nhưng đáng tiếc không giữ được. Dòng chó xám này có nhiều điểm khác với dòng đen vàng bình thường, còn khác như thế nào thì để mỗi người tự cảm nhận nhé.
Sau đây xin giới thiệu với các bạn môt cặp đôi, cả hai khoảng 2,5 tuổi, không có họ với nhau nhưng đều là "con nhà nòi" và đã được đào tạo cơ bản (SchH1).

-Đực Phalco:

-Cái Paca:

my_lucky

Active Member
Ấn tượng đấy anh Thuấn ơi, chắc chắn sau này sẽ có nhiều anh em tham gia và chơi dòng này.Nhiều anh em có nhu cầu nhưng chưa biết tuyển giống ở đâu đấy anh ạ.Cố lên anh,thân!

WOLF-BROS

Member
vụ này hơi bị nóng đấy chú ơi, mấy hôm nay chú kín tiếng thế :D có tin gì thì chú mail cho cháu nhé :)

vụ này hơi bị nóng đấy chú ơi, mấy hôm nay chú kín tiếng thế :D có tin gì thì chú mail cho cháu nhé :)
Cặp đôi này chắc chắn sẽ về VN một ngày gần đây, nhưng để rộng cơ hội lai tạo sau này chú sẽ để con cái phối với một con đực khác, đàn con nó sẽ không có gì liên quan đến con đực này và khi ấy những con cái của nó đẻ ra hoàn toàn có thể kết hợp với con đực này. Sau dăm năm tuỳ theo tình hình sẽ tính tiếp chuyện đưa thêm những cặp bố mẹ khác về.

WOLF-BROS

Member
Cặp đôi này chắc chắn sẽ về VN một ngày gần đây, nhưng để rộng cơ hội lai tạo sau này chú sẽ để con cái phối với một con đực khác, đàn con nó sẽ không có gì liên quan đến con đực này và khi ấy những con cái của nó đẻ ra hoàn toàn có thể kết hợp với con đực này. Sau dăm năm tuỳ theo tình hình sẽ tính tiếp chuyện đưa thêm những cặp bố mẹ khác về.
chú tính đến phương án này là hay đó chú :)

VNDOGLOVER

Hàng này mà về Việt nam chắc nhiều người nhầm và gọi là chó lai mất đó ạ! Vì nếu ta tìm kỹ ở việt nam cũng có thể thấy một số con tương tự như vậy đó bác Thuấn ạ!!

Hàng này mà về Việt nam chắc nhiều người nhầm và gọi là chó lai mất đó ạ! Vì nếu ta tìm kỹ ở việt nam cũng có thể thấy một số con tương tự như vậy đó bác Thuấn ạ!!
Đúng vậy, nhưng chỉ đúng với những người chưa biết đến dòng này, còn ai đã biết đến dòng này là nhìn ra ngay đâu là GSD xám, đâu là chó lai.

Binh TB

Đúng vậy, nhưng chỉ đúng với những người chưa biết đến dòng này, còn ai đã biết đến dòng này là nhìn ra ngay đâu là GSD xám, đâu là chó lai.
em vẫn chư hiểu lắm........................bọn nó khôn và thông minh quá

oheylona

Member
đúng là giòng này giống bec nga ngày xưa nhưng màu mảng nhìn đạm màu hơn , và có dáng hơn , loại này dòng wk nhìn lanh lợi thật

duc_NA

Member
dòng wk có vẻ mạnh mẽ hơn dòng show, theo em được biết thì hội GSD việt nam cũng có người sở hữu một em wk phải không nhỉ?

vanglai213

Active Member
chú thuấn nhanh mang mấy em này về phát triển dòng working dog và môn này cho các dòng chó working đi

phamhuyhoang

Active Member
trong gsd thì có anh Doãn Hà đang sở hữu một em dòng này .em đó được anh Hà trực tiếp huấn luyện rất ngoan và giỏi.

như vậy thì những người chơi dòng working như tụi cháu không còn lẻ loi nữa rồi. rất cảm ơn chú

như vậy thì những người chơi dòng working như tụi cháu không còn lẻ loi nữa rồi. rất cảm ơn chú
Xin báo một tin vui cho những anh em chơi workingdog, em Paca đã lấy chồng, nếu "giời thương" thì chẳng mấy nữa các Pup "chẳng giống ai" sẽ có mặt tại VN.

WOLF-BROS

Member
Xin báo một tin vui cho những anh em chơi workingdog, em Paca đã lấy chồng, nếu "giời thương" thì chẳng mấy nữa các Pup "chẳng giống ai" sẽ có mặt tại VN.
chú cứ yên chí, kiểu gì giời chả thương chú lẫn bọn cháu, chờ đợi mãi mới được nghe tin vui này he he

chú cứ yên chí, kiểu gì giời chả thương chú lẫn bọn cháu, chờ đợi mãi mới được nghe tin vui này he he
Chú cũng muốn có một đàn pup ra đời để một số ae yêu chuộng dòng wkd tự tay nuôi và huấn luyện từ nhỏ rồi so sánh với những dòng khác như mal và gsd truyền thống xem sao.

WOLF-BROS

Member
Bổ sung thêm chút thông tin về bọn xám này nhé.
Boy Phalco von der Marderklause: http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=717649
Girl Paca von Peroh: http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=600969

Và cha của bọn cún tương lai (nếu ... giời thương) http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=717647
gia phả toàn SG với V thế này là quá ok rồi chú ơi :D