• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai nuôi husky tư vấn giúp mình với..

cun_moon

Member
Chó nhà mình khoảng 2 tháng tuổi.mình cho ăn cơm với thịt lạc xay.vậy mà bé vẫn bị đi ngoài,uống thuốc vẫn ko khỏi.(phân lỏng.sền sện).giờ mình cho e nó e hạt khô được ko.

lamdac00

bạn cho nó uông men tiêu hóa là khỏi ngay. bạn lây xi lanh bơm vào trưc tiếp cho nó.

Chó nhà mình khoảng 2 tháng tuổi.mình cho ăn cơm với thịt lạc xay.vậy mà bé vẫn bị đi ngoài,uống thuốc vẫn ko khỏi.(phân lỏng.sền sện).giờ mình cho e nó e hạt khô được ko.
2 tháng tuổi thì đường tiêu hóa còn rất kém, hơn nữa chế độ ăn của bé có 1 chút vấn đề, không nhất thiết phải bắt bé ăn thức ăn xay như vậy và không được phép dùng men tiêu hóa quá nhiều sẽ làm rối loạn hệ vi sinh của đường ruột, như vậy có hại chứ không có lợi...bạn nên thay đổi khẩu phần ăn, cho bé ăn thức ăn bình thường kèm theo rau củ quả(không xay, chỉ nhai hoặc cắt nhỏ ra)
thức ăn khô phải tập ăn từng chút một chứ không được thay đổi đột ngột dễ dẫn tới tiêu chảy nhé!