• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai mất mèo xù trắng thì mời lên chợ Mơ tìm thử

anhbob

Member
Cả nhà ơi, hôm nay mình đi qua chợ Mơ (chợ tạm ở đường Kim Ngưu ấy nhé) thì thấy có mấy em mèo tây lông xù trắng to lắm. Ai bị mất mèo thì thử qua đó mà tìm may ra thấy.
Thông báo luôn với cả nhà là em Thẳng nhà em (cũng mèo trắng nhưng đuôi thẳng) là em gái của em Cong mới mất tuần trước. Cả nhà chia buồn với em nhé.

Thanhps

Member
Chia buồn với bạn, sao mà lại để em đi lạc thế ?? có khi nào em ấy lang thang đâu đó rồi lại về không ? nhà bà ngoại mình truớc đây cũng thế đấy, có em mèo bị lạc 3 tuần, nghĩ chắc chắn là mất rồi thì em lại về,

Chúc bạn tìm thấy em nhé !!

chị đừng lo quá!!! có khi mèo đi một thời gian lại về ấy mà.... nếu sau 1 tháng mà nó không về thì lúc đó mới xác định là mất. chứ vẫn còn hy vọng mà......
dù sao cũng chia buồn với chị........

tina90

Member
Chia buồn với chị mất mèo thì đúng là khó tìm lại được lắm chẳng biết làm thế nào.

ashita

Dịch giả Vietpet
bạn ơi chợ Mơ là Mơ cũ hay Mơ mới tạm trú ? nhà tớ mất em mèo Nga trắng từ 1 năm nay rồi, đúng lúc nó đang chửa hơn 1 tháng ............. cứ nghe tin có mèo trắng xù là lại hi vọng là con mình

tina90

Member
bạn ơi chợ Mơ là Mơ cũ hay Mơ mới tạm trú ? nhà tớ mất em mèo Nga trắng từ 1 năm nay rồi, đúng lúc nó đang chửa hơn 1 tháng ............. cứ nghe tin có mèo trắng xù là lại hi vọng là con mình
Chợ mơ mới ý chị ạ bên đường bên trái co duy nhất một hàng thôi bán cả chó mèo thỏ nhưng mà 2 con mèo to thì con to nhất là mèo đực còn một con mèo lai là mèo cái .1 năm rồi ý ạ thế thì cũng hơi bị:worried::worried: nhưng chị cứ đến xem đi