• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai không đủ điều kiện nuôi chó xin hãy cho em nuôi

s0nl0p

thật sự em đang muốn mua 1 em cún nhưng em xem thì tiền nhiều quá mà em không muốn xin tiền bố mẹ để mua, ai không thể nuôi được do nhiều lý do thi em xin nuôi ạ em hứa sẽ cho em ý những gỉ mà em ý cần ạ em ở Hà Nội
THANK YOU:D

brit912

Cún con lai Nhật, BK tầm 300k là xinh xắn lắm rồi....Vậy mà bạn vẫn k đủ tiền trang trải và dư lòng tự trọng để xin ba mẹ, thế thì làm sao b lại đảm bảo "sẽ cho em ý những gỉ mà em ý cần" đc nhỉ??? :-??

s0nl0p

Cún con lai Nhật, BK tầm 300k là xinh xắn lắm rồi....Vậy mà bạn vẫn k đủ tiền trang trải và dư lòng tự trọng để xin ba mẹ, thế thì làm sao b lại đảm bảo "sẽ cho em ý những gỉ mà em ý cần" đc nhỉ??? :-??
xin lỗi mình không phải người buôn chó nên không biết giá nhưng mình xem thì toàn 4-5tr nên mới không đủ tiền 300k thì sao không có bạn nhỉ =))

brit912

xin lỗi mình không phải người buôn chó nên không biết giá nhưng mình xem thì toàn 4-5tr nên mới không đủ tiền 300k thì sao không có bạn nhỉ =))
Hình như có đôi chút hiểu lầm thì phải:

- Thứ 1 mình chỉ là sv nghèo như bao ng` thui, k fai ng buôn chó nhưng nếu đã học qua bảng alphabet và biết cách xếp từ cơ bản + đi 1 vòng các forum pet thì cũng biết giá tr.bình các baby Nhật lai tầm 300k, k phải cứ có kinh nghiệm mua bán chó mới biết điều này đâu b ạh, nếu như bạn nói thì tất cả các mem trên này (đg nhiên là trừ bạn) đều là dân buôn chó cả rồi :) Còn vấn đề bạn xem ở đâu mà bán Nhật lai 4-5tr thì có khi nó lai Ngao Tạng đéy chứ bình thg giá k cao thế này đâu =))

- Thứ 2 mình cũng k phải ng nhà ng quen của bạn lại càng k phải thần thánh nên làm sao mà biết kinh tế b thế nào, sở thích về cún của b ra sao, nên mình chỉ gợi ý rằng nếu b đang cần 1 em cún bầu bạn và k có nhiều tiền thì nên chủ động mua 1 em Nhật/BK hoặc adopt 1 bé cơ nhỡ về, 1 bên có bạn 1 bên có ng thương yêu, chứ đợi trên forum thì sẽ hơi bị lâu, huống hồ giống cún mà b nhắm tới lại là loại 4-5tr :-??
Nhưng thôi nếu b vẫn giữ vững mục tiêu thì mình cũng chúc b (và em cún tương lai của b) nhiều may mắn vậy :) Chào thân ái và quyết thắng >:D<