• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai chỉ e cách dạy pit vs ạ :((

lhuyctl

chả là con nhà e cũng đc 5 6 tháng rồi
tối nào cũng tập chạy nhưng nó chả chịu cắn j :<
e định tập nó cắn áo nhưng cứ đu đưa trc mắt nó thì nó né :((
ai bt làm ntn ko chỉ e vs :s

BICHGA

Member
thử thay cái áo thơm tho hơn 1 chút xem sao:)) bạn nên dành thời gian chơi đùa nhiều với em nó. đừng ép qua' nó sợ . cứ từ từ khoai sẽ nhừ<:p

k phải con nào cũng thích rẻ đâu bạn ah. bạn thử quả bóng hoặc đồ chơi màu sắc có tiếng kêu xem. Và 1 điều nữa là k phải con pit nào cũng ham đồ chơi đồ đâu bạn ah

lhuyctl

e thử hết rồi ạ nhưng nó cứ lì lì ý :< chơi vs nó thì cong kéo co nhau đc tý k thì nó chả chịu làm j :((

BICHGA

Member
cách này đảm bảo e nó thích luôn : cầm một củ riềng với ít xả, khua trước mặt. e nó không phản ứng mới lạ:-ss:-ss;;)

Bạn kiếm thử sợi dây co bọc vải mua ở ngoài hàng bán tạp hóa đâu 10K/1 sợi... Bạn lấy 1 sợi màu đỏ và màu xanh.
chập đôi 2 sợi đó lại, Buộc đầu dây lại sóng dây song hành... Bạn để dây dài vừa tầm, khi cho em nó chạy thì bạn kéo rê sợi đây trước em nó.....bạn sẽ thấy em nó cắn vờn, Kiên trì làm khoảng 1 tuần đi.. Nếu dược thì quay lại cảm ơn tôi!=))

Đánh giá trung thực thẳng thắn. Pit của bạn nv sẽ phù hợp nuôi làm pet. Còn muốn hung hăng tinh thần thần kinh tốt hơn để sau chiến, hãy kiếm con khác. Pitbull phần đa ham mọi đồ vật như điên vậy, chỉ thi thoảng mới có con tinh thần nhút nhát hiền lành nv bạn à. Tính khí nó tn nuôi nó như thế, còn cố tập cho nó chơi đùa cắn nhá chưa chắc nó đã thích thú đâu.