• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai chỉ dùm em cách cho ăn để có 1 em bull đẹp

em vừa mua 1 em bull chỉ 1 tháng tuổi thôi ,em nghe người ta nói cách cho ăn nó có ảnh hưởng đến hình dáng sau này của bé bull.nên em muốn xin các anh các chị có kinh nghiệm nuôi bull chỉ dum em cách cho ăn như thế nào và ăn những gì là tôt đối với bull ,xin chỉ dùm em hen .thank các anh chị nhiều :((

imember

Mình cũng đang nuôi 1 em bull !tháng tuổi......Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.........

luv_rott

Member
1 tháng tuổi mà bạn đã bắt bé nó xa mẹ rồi ah :| tầm này mà chăm e nó là khá vất vả đó nha. về khẩu phần ăn thì tầm tuổi này bạn nên cho ăn làm nhiều bữa ( 3-4 bữa / ngày ) mỗi bữa chỉ ăn ít thôi quan trọng là chất , k cho ăn các thức ăn khó tiêu.2 bữa chình thì bạn mua cổ gà rửa kĩ bỏ da, chặt mỏ đi rồi ninh nhừ (có điều kiện nên ninh thêm cà rốt và bắp cải) đến khi nào bóp nát đc ra rồi trộn với 1 chút cơm cho e nó ăn nha. các bữa phụ bạn có thể cho ăn 1 chút sữa bột hoặc A3 trộn với sữa chua để tốt cho hệ tiêu hoá nhưng các cái này mà bé chưa quen ăn thì tập dần dần nha. chúc cún hay ăn chóng nhớn :D

em thì cho nó ăn A3+sửa thôi hẻm biết cho ăn thế có tốt kho .có nên cho ăn thêm trứng gà ko sửa cảm ơn các bạn nhiều:)

cho em hỏi em cho con bull 1 tháng tuổi của em ăn cháo dinh dưỡng của trẻ em +sũa ăn như thế có tốt ko.1 tuần em cho ăn 1 hủ sửa chua nữa .bác nào chuyên nuôi bull xin chỉ giáo thêm dùm em đi .ăn thế nào để có 1 con bull có hình dáng đẹp

imember

Nhìn chó bạn wen quá,bạn mua ở đâu vậy......................??
Chó nhà mình nay cũng dc 1 tháng 10 ngày,mới sổ lải đợt 1,dc có 1kg5 ah....cung cho ăn A3
Ai chì mình biết cân trọng chuẩn của bulldog từng độ tuổi dc không.....??
làm sao bít cho mình bi suy dinh dưỡng.............