• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai cần giúp mua chó Phú Quốc chính gốc thì vào đây nhé

kakadl110

Member
- Hiện mình đang có việc công tác dài ngày tại đảo Phú Quốc (làm XD mà), cũng rất mê chó PQ nên mình cũng lặn lội nhiều chỗ cuối cùng cũng săn đc 1 cặp khoảng hơn 1 tháng :x (hình đăng chỉ có 1 nhok vện thôi, nhóc đen kia thằng bạn bắt nuôi mất rồi :)|)
- Khoảng đầu tháng 10 mình về TP.HCM lại, nếu bạn nào có ý định nuôi thì pm cho mình nhé: phuong_engine@yahoo.com, ngoài này phải chịu khó tới nhà dân để mua, vẫn chọn được chó đẹp mà giá hợp lý, chứ mua ở trại giá rất chát :-o.
- Chó ngoài này muốn đem về đất liền đảm bảo thì phải chích ngừa bệnh đầy đủ, sau đó mới vận chuyển vào (đừng nghe lời mấy "thầy lang" đem đất với nước về nuôi mà không chích, chó vẫn chết ngủm như thường). Đằng nào mình cũng đưa em vện nhà mình về (đặt lồng chuyển bằng MB cho tiện), nên các anh em nào có nhu cầu cần mua giúp mình sẽ mua cho (chắc chỉ mua thêm 3 nhok nữa thôi, cho đủ lồng mà).
- Mình nhok vện em mới tậu đây, vừa chích ngừa xong

phan84

Member
Re

Hoan hô Anh đã có lòng, nhưng Anh có kinh nghiệm nuôi PQ lâu chưa? ko phải cứ ghé nhà ai có chó con, xoáy lưng là mua đâu....mua dùm thì cũng phải rành rành 1 tí, ko thì......con Vện Anh mới bắt theo Mình thấy là lông hơi dài nhé.

Đúng là chó đảo, bé tẹo đã thể hiện bản chất hoang dã, vện đảo thường lông dài mừ! Mà hầu như đều lông hơi dài chứ đâu có chó không lông! Ở đây chủ topic nói là chính gốc chứ đâu phải là chuẩn không cần chỉnh!

Chắc được tháng tuổi, tẩy giun đê cho em nó mập =))

kakadl110

Member
Chó tại Phú Quốc cũng có mấy loại: - Chó Nam đảo (dương đông, an thới) hơi nhỏ, đi săn thú loại nhỏ và vừa, lông sát, ngắn
- Chó bắc đảo (cửa cạn, gành dầu) mình to hơn, lông dài hơn chút, săn thú lớn hơn (vì bắc đảo hoang vắng hơn mà)
- Cô nhok mình bắt của nhà chú Tư, ngày xưa từng là thợ săn có số ở Bắc đảo đấy (hy vọng chó nhà chú còn chút máu chó săn), nay thì nghỉ rồi vì thú săn vào quán nhậu hết rồi :)).

phan84

Member
Dương Đông ngay trung tâm Đảo Phú Quốc mà Nam Đảo gì ông? nói chung nếu chỉ muốn chó gốc ở Đảo thì quá dễ....cứ mua 1 con có xoáy ở Đảo là đc.....ko bàn chuyện xấu đẹp, lông ngắn hay dài, nhưng nếu ko có kinh nghiệm nuôi PQ thì khả năng mua đc chó tốt rất thấp, chó tốt các Trại thu gom gần hết rồi còn đâu....
AH, mà còn chuyện đi săn thì nhà tui cũng đang có 1 con PQ đen tuyền, bắt từ Bãi Sao về....ai thích xem chó Phú Quốc săn mồi thì đem mèo, gà hoặc bất cứ con gì lại nhà tui ở Cần Thơ....sẽ biết thế nào là PQ săn mồi.....mấy bạn ở Hà Nội quay clip con Phú Quốc cắn mấy con heo nhìn chết cười.......chỉ là cắn cắn, cạp cạp......săn gì kiểu ấy.....kakaka

phan84

Member
RE: Bạn hung-nguỵen77 hôm bữa có nói gửi bạn xem con PQ của người bạn nhưng rốt cuộc ko gửi vì mình xem kỹ lại thì em nó hơi xấu, ko đạt chuẩn nên mình ko gửi hình bạn xem.
Khi nào có bạn bè ai có PQ tốt mình giới thiệu cho bạn sau nhe....vậy nhé.....

kakadl110

Member
Dương Đông ngay trung tâm Đảo Phú Quốc mà Nam Đảo gì ông? nói chung nếu chỉ muốn chó gốc ở Đảo thì quá dễ....cứ mua 1 con có xoáy ở Đảo là đc.....ko bàn chuyện xấu đẹp, lông ngắn hay dài, nhưng nếu ko có kinh nghiệm nuôi PQ thì khả năng mua đc chó tốt rất thấp, chó tốt các Trại thu gom gần hết rồi còn đâu....
AH, mà còn chuyện đi săn thì nhà tui cũng đang có 1 con PQ đen tuyền, bắt từ Bãi Sao về....ai thích xem chó Phú Quốc săn mồi thì đem mèo, gà hoặc bất cứ con gì lại nhà tui ở Cần Thơ....sẽ biết thế nào là PQ săn mồi.....mấy bạn ở Hà Nội quay clip con Phú Quốc cắn mấy con heo nhìn chết cười.......chỉ là cắn cắn, cạp cạp......săn gì kiểu ấy.....kakaka
--> Oh, thì ra là lái chó, mình chỉ muốn nhân tiện giúp các anh em nào muốn nuôi chó PQ thôi, xin miễn bình luận thêm. Xin lỗi vì đã làm ảnh hưởng đến công việc làm ăn của bạn

phan84

Member
Doc ky nhung gi tui viet chua ma noi lai cho? Ko biet doc chu ha? Ban hungnguyen mun mua cho.tui biet thi chi giup cho mua.cho chu cho va nguoi mua gap truc tiep nhau lun.lai cho kiu gi? Chi phan tich cho ong hiu la ko fai cu ra Dao PQ la mua dc 1con cho tot thoi. Ngu the?

kakadl110

Member
Doc ky nhung gi tui viet chua ma noi lai cho? Ko biet doc chu ha? Ban hungnguyen mun mua cho.tui biet thi chi giup cho mua.cho chu cho va nguoi mua gap truc tiep nhau lun.lai cho kiu gi? Chi phan tich cho ong hiu la ko fai cu ra Dao PQ la mua dc 1con cho tot thoi. Ngu the?
--> Cám ơn, không cần bạn phân tích

phan84

Member
Chỉ sợ sau này có người đem về nuôi rồi tự hào có một con PQ chính gốc ở Đảo mà nhìn chả ra gì, kakaka, mà cái chuyện ra Đảo săn Chó PQ thì nhiều người làm rồi, cũng thất vọng nhiều rồi... ah mà thôi, nói nhiều như nước chảy lá môn thôi....nói nhiều lại nói là lái chó....hài....ko hiểu là biết đọc chữ ko mà phán như vậy, chỉ người mua Chó đến tận nhà người bán Chó mà bảo là lái chó.....bó tay......chắc kiếm tiền lời từ những câu cám ơn.....quá xàm.....

Cái này là trò chơi thôi, tùy theo quan niệm của mỗi người đẹp - xấu khác nhau nhiều lắm! Chưa biết cái gì hơn cái gì đâu

Ta nên tôn trọng sở thích của người khác :">

kakadl110

Member
Chỉ sợ sau này có người đem về nuôi rồi tự hào có một con PQ chính gốc ở Đảo mà nhìn chả ra gì, kakaka, mà cái chuyện ra Đảo săn Chó PQ thì nhiều người làm rồi, cũng thất vọng nhiều rồi... ah mà thôi, nói nhiều như nước chảy lá môn thôi....nói nhiều lại nói là lái chó....hài....ko hiểu là biết đọc chữ ko mà phán như vậy, chỉ người mua Chó đến tận nhà người bán Chó mà bảo là lái chó.....bó tay......chắc kiếm tiền lời từ những câu cám ơn.....quá xàm.....
---> Thưa bà con, đây là chứng minh lái chó, không mất công lại nói mình đổ thừa bậy bạ. Cũng xin phép không đối đáp với tay lái chó kia nữa, dù nó có nói gì thêm, vì mình không thích nói qua nói lại, cũng không thích cái bọn vào khoe khoang thùng rỗng kêu to. Diễn đàn là nơi mọi người giao lưu với nhau, không phải để chửi nhau. Xin phép chấm hết. Nếu được mong admin đóng giùm cái top này lại, thank!

http://forum.vietpet.com/73089-cho-phu-quoc-dom-tren-dao-phu-quoc.html
http://forum.vietpet.com/206679-ban-3-chu-phu-quoc-ven-duc.html
http://forum.vietpet.com/222578-mot-bay-pq-can-ban.html
http://forum.vietpet.com/206289-ban-cho-phu-quoc-gia-re-ne.html
http://forum.vietpet.com/61213-toan-quoc-ban-thu-nuoi-cho-pq.html

toduyhai

Member
Cái ông nội Phan84 này buồn cười! người ta có nhã ý mang giúp chó về, đó cũng là ý tốt của người ta, anh em nuôi cho PQ ai cần thì nhờ, không cần thì thôi, tự nhiên ông vào room người ta la lối om sòm chi vậy?

phan84

Member
Dạ xin thưa thằng chủ topic, năm đó là năm 2010, em có bán nhưng đã nghỉ từ rất lâu rồi, vô luc lại topic củ rồi đem lên đây la làng, cũng xin thưa là lúc đầu cũg có ý tốt là cảnh báo mọi người không phải cứ mua chó Đảo là chó tốt....mà tại cái thằng chủ topic này ăn nói hàm hồ, ko suy nghỉ nên phán lung tung....nên mới vô đây chửi cho nó nghe....chứ cũng ko rảnh mà làm chuyện này....., lúc đó 2010 hay gì đó cũng ko nhớ rõ, cũng mới biết chơi PQ, cũng ra đảo PQ mua và cũng đã là chuyện quá xa xưa......
KHỔ DÙM CHỦ TOPIC, hình như ko bình thường.....kakaka

phan84

Member
AH quên, ko nói chắc lại lục lại năm 2014 mới đăng bán dùm 1 Anh ở hội CHó PQ Cần Thơ, lúc đầu cũng rảnh rỗi nên đưa số điện thoại lên, nhưng rốt cuộc là lu bu nên ai hỏi đều cho số trực tiếp người cần bán tại Cần Thơ....ko tin cứ hỏi Bạn ở Đồng Tháp tên nguyen_hung 577 sẽ rỏ, tui cho số điện thoại trực tiếp cho cả 2 người mua và bán gặp trực tiếp lẫn nhau luôn. LÁI CHÓ kiểu gì???
HÌNH NHƯ LÀ TỎ RA HIỂU BIẾT nên có người sửa lưng nên hơi bị QUÊ Độ thành ra la làng lên như vầy.....XÀM QUÁ LÀ XÀM.

phan84

Member
Mà thôi, cũng xin đóng dùm cái topic này, lúc đầu thật ra là có ý tốt mà rốt cuộc như vầy, QUÁ XÀM!

carom3c

Member
Mà thôi, cũng xin đóng dùm cái topic này, lúc đầu thật ra là có ý tốt mà rốt cuộc như vầy, QUÁ XÀM!
Topic này đâu phải của bạn phan84 đâu mà xin close. Biết đâu có người cần đến, bạn kakadl để ý ở đảo có con nào chất pm mình biết với nhé, cám ơn bạn :)

phuonganh0311

Anh ơi em gửi mail cho anh mấy bữa nay rồi, anh cho em số điện thoại được không anh, em đang cần tìm 1 bé phú quốc :">:):)