• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai có mèo trắng đang chuyển sang cháo lòng thì giao lưu nhá

Gemma

Active Member
Đúng vậy, tùy tính cách mèo nữa. Nhà mình cũng có hai chị em ruột mèo lông màu ginger ấy, một đứa rất chăm liếm láp, ngày nào cũng liếm cả tiếng đồng hồ rất sạch sẽ. Còn đứa em thì rất lười, mỗi lần liếm ba phát là thôi. May mà chúng nó lông vàng chứ không thì con em thành giẻ lau rồi :(:)((

D_P_HOA

Active Member
Cháu làm quản lý dịch vụ giặt tẩy hay sao đấy mà cứ quanh quẩn bên máy giặt thế này mẹ Hoa ơi? Chắc phải dùng Ô Mô trắng sáng thôi =))=))=))
Vừa tống nó vào máy giặt xong mà lúc lôi ra phơi nó lại vàng như thế đấy bác ạ:D, con này nó nghịch kinh hồn luôn . Ô MÔ với thuốc tẩy chả ăn thua đâu bác ơi :-ss

meomeocool

Member
thật ra su nhà em chỉ cháo lòng mỗi chỗ bụng và mấy cái chân thôi còn cái cổ của nó bị ố vàng là do lúc còn bé được (hay bị) con chó to cắn cổ lôi đi chơi nên nc miếng của con chó thấm vào :D thành ra ố vàng như vậy tẩy mãi cũng k trắng ra đc :-?? chứ k phải tại cháu ở bẩn đâu :-o (ở bẩn chỉ là 1 trong số các nguyên nhân thui ạk) ;;)

Gemma

Active Member
Vừa tống nó vào máy giặt xong mà lúc lôi ra phơi nó lại vàng như thế đấy bác ạ:D, con này nó nghịch kinh hồn luôn . Ô MÔ với thuốc tẩy chả ăn thua đâu bác ơi :-ss
Này chưa thấy bác show hàng Sữa bên nhà Ginger nhá! Sữa cũng thuộc hàng ginger đấy mà <:p:x

hathu08

Active Member
nhà em có con mèo cơ bản là màu trắng, nhưng mà có mấy cái đốm tròn tròn (cháu có tí đốm thôi mà các bác :D ) với cả ít mụn ruồi, cho em ké đất với nhá :D :D

giờ lập "hội mụn ruồi" thì nhà Hathu sẽ thống trị =)) =))

Gemma

Active Member
nhà em có con mèo cơ bản là màu trắng, nhưng mà có mấy cái đốm tròn tròn (cháu có tí đốm thôi mà các bác :D ) với cả ít mụn ruồi, cho em ké đất với nhá :D :D

giờ lập "hội mụn ruồi" thì nhà Hathu sẽ thống trị =)) =))
Cô còn chưa biết lập mụn ruồi cho thằng Tí cụ làm Chúa Ruồi nữa =))=))=))

PeMiuNgoan

Member
Đây là Nana nhà em , xin được giao lưu ạ . Nàng này chưa tắm bao giờ , chắc 2-3 bữa nữa sẽ cho tắm trị bò chét :x

Nhìn đúng màu cháo lòng ko ạ :p:p

Còn này là trắng tinh tươm

beheoxinhxan

Active Member
Đúng vậy, tùy tính cách mèo nữa. Nhà mình cũng có hai chị em ruột mèo lông màu ginger ấy, một đứa rất chăm liếm láp, ngày nào cũng liếm cả tiếng đồng hồ rất sạch sẽ. Còn đứa em thì rất lười, mỗi lần liếm ba phát là thôi. May mà chúng nó lông vàng chứ không thì con em thành giẻ lau rồi :(:)((
Em thì sợ Bông liếm láp. Sạch đâu không thấy, chỉ thấy chỗ nào nó hay liếm quá thì chỗ đấy nó ố vàng :)) (chắc lại không được đánh răng chăng ;))). May sao là Bông thuộc hạng lười có đẳng cấp:D, nó chỉ liếm láp lúc vừa ăn xong hoặc vừa tắm xong. ;)

meomeocool

Member
@ pemiu : nana nhà bạn vẫn còn trắng sáng lắm như thằng su hủi nhà mình mới đc gọi là cháo lòng :))

Hai thằng này nhập hội mèo cháo lòng được không bạn?

Cả con bé này nữa này, cháo lòng mắt hai màu :)

Thằng béo Mèo Lười này không trắng tinh, giờ đã thành thiên thần. Mong rằng kiếp sau nó được làm con mèo trắng.

meomeocool

Member
trời đất ơi mèo nhà bạn mèo lười mà là cháo lòng thì mèo nhà mình là màu nc cống hay đại loại thế chết mất chết mất sao nhà nào cũng toàn mèo xinh thế hả trời :-??:-??:-??:-??:-??

Shizuku

Member
Cho em ké thêm đứa cháo lòng đầu gấu (Dash-con giai có vợ nhị thể trắng đen)

Vợ nó đây (chỉ đội mũ đen và cái đuôi còn lại trắng tinh tươm)

augustro

Member
Mèo trắng nhưng mặt, đặc biệt là cổ, thì đã và đang chuyển sang màu cháo lòng loãng:

bizonzon

Active Member
Thôi, xem từ trang 1 đến giờ là biết Lu vẩu nhà mình thiên hạ vô định khoản trắng chuyển sang cháo lòng rồi, chả nhà nào bằng. Nhưng đang nghĩ có nên giành cho con mình cái vương miện siêu ở bẩn đó không nhỉ , mọi người tư vấn cho cái để tối up ảnh, đè bẹp hết các đối thủ cạnh tranh ở đây cái nhỉ :-?