• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai có mèo lông dài cho mình xin 1 con

yeudongvat11

hiện tại mình đang là hs nên kjnh phí cũng ít. bạn nào có mèo tây lông dài cho mình xin 1 con. mình sẽ trả tiền sũa coi như là tiền vía :). ai co thỳ ll mình qua yh :chandau1@yahoo.com.vn of sdt :01636525016

ariel

trời. Xin mèo sao cứ nhất định phải xin mèo tây, mèo ta sao k xin???
Nếu bạn là hs, thì lấy đâu ra kinh phí chăm mèo???? Mèo ta ăn, uống, ngủ nghỉ, đều dễ hơn mèo tây, sao k xin để nuôi????
Theo mình, bạn cũng chẳng yêu mèo lắm, mà chỉ muốn nuôi mèo để cho nó oai thôi.

aly33sida

trời. Xin mèo sao cứ nhất định phải xin mèo tây, mèo ta sao k xin???
Nếu bạn là hs, thì lấy đâu ra kinh phí chăm mèo???? Mèo ta ăn, uống, ngủ nghỉ, đều dễ hơn mèo tây, sao k xin để nuôi????
Theo mình, bạn cũng chẳng yêu mèo lắm, mà chỉ muốn nuôi mèo để cho nó oai thôi.
bạn nói thế hơi quá =)
mỗi người 1 sở thích =]]]]]]]]]
mà mình đang muốn nuôi 1 e mèo con
bạn nó có ib cho mình nhé tks nhiều
mình ở HN :)

ariel

bạn nói thế hơi quá =)
mỗi người 1 sở thích =]]]]]]]]]
mà mình đang muốn nuôi 1 e mèo con
bạn nó có ib cho mình nhé tks nhiều
mình ở HN :)
ừh cũng có thể mình nói hơi quá.
nhưng mình thấy các em mèo ta bị hắt hủi quá.
nhiều bạn lập topic cho mèo ta mà chẳng ai ngó ngàng đến, trong khi bao nhiêu topic xin mèo tây.
Nhà mình có 2 bé thôi, 1 nga, 1 mèo ta, mình không có mèo con nên chẳng có để cho bạn ;)

aly33sida

ừh cũng có thể mình nói hơi quá.
nhưng mình thấy các em mèo ta bị hắt hủi quá.
nhiều bạn lập topic cho mèo ta mà chẳng ai ngó ngàng đến, trong khi bao nhiêu topic xin mèo tây.
Nhà mình có 2 bé thôi, 1 nga, 1 mèo ta, mình không có mèo con nên chẳng có để cho bạn ;)
Hôm qa có 1 post tặng 5 em mào
sáng nay mình gọi đã hết rồi
Cũng k đến mức hắt hủi đâu
người yêu mèo nhiều mà có phân biệt ta với tây đâu

kun9x

Member
tóm lại là chả có ai cho đâu mà. xin mèo lai chưa chắc đã có ng cho huống hồ xin tận ALD. bạn xin thỳ chỉ nên xin mèo ta thôi

mimikiu9x

xin chỉa sẻ 1 chút những gì mình đã trải qua và cảm nhận được.
mình đã từng lập 1 topic xin mèo lai giá sinh viên <=400k, đã bị ném đá khá nhiều.
Và rồi mình cũng đón được 2 bé về làm bạn, cả 2 đều là mèo ta, không hề giống mong muốn của mình chút nào. 1 bé lúc mình đón về còn đang trong tình trạng bị đi ngoài, đón về rồi thì lây cả sang đứa kia, thế là phải chữa chạy cho cả 2 đứa, thuốc thang sau rồi cũng khỏi. 2 đứa 2 tính cách, một đứa quấn người kinh khủng, còn 1 đứa thì chỉ có mỗi mình mới dám đụng đến nó thôi. Dù bị 2 đứa cào cấu khá nhiều nhưng mình vẫn rất yêu 2 đứa nó.
Nhưng khi mình thôi không xích 2 đứa, để thả cho 2 đứa thoải mái (vì nghĩ chúng nó quen rồi) thì chúng nó lại đi mất. Cho nên giờ mình laị phải tìm bạn mới khác. :((
Cũng là hs-sv, ngoài việc học còn phải lo cuộc sống xa gia đình, cũng phải lo cơm áo gạo tiền, với biết bao điều khác nữa nên mình cũng phần nào hiểu được những khó khăn khi muốn có được 1 bé mèo tây xinh xắn như ý thích. Nếu có người nói họ có 2 bé mèo, 1 mèo tây và 1 mèo ta, muốn cho bạn 1 bé, vậy bạn sẽ chọn bé nào, đừng dối mình là bạn sẽ chọn bé mèo ta nhé. Ai dám phủ nhận mèo tây đẹp hơn mèo ta không?. Vậy thì dù xin mèo tây hay mèo gì đi nữa cũng có gì là xấu chứ. Đấy chỉ là do ý thích của người muốn nuôi chúng thôi. Nhưng có điều đã là người yêu mèo thì khi bạn nhìn thấy bất cứ bé mèo nào cũng sẽ không thể không muốn bế nó mà nựng đâu. Chắc chắn đấy.