• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai có kinh nghiệm giúp mình với ạ

pheupheu

Member
mua tìm người đẻ í bạn à..trại chò làm gì..chó cái 9tr là cũng hợp lý đấy...

LysPrincess

Member
^ Người nào mà đẻ dc hả bạn....làm khó chủ 2pic oy nghen, tìm bít đến khi nào, hihi :-*

LysPrincess

Member
còn dực nưa thoi bạn ạ.hix.Mình muốn mua bé cái nuôi, mà dòng alaska giant là dòng thế nào bạn nhỉ, to lắm ko và giá cả thế nào bạn biết ko ? chỉ mình với.hihi
Mình thì mình chưa tin lắm cái khoảng buôn Giant Alaska ở VN mình. Nhưng tc mình cũng có tham khảo chút ít về dòng này, giá thì từ ~ 25-35m -> 1 nhóc( mức giá mình tạm tin là Giant thật)

Mà mua dc 1 con Giant là 1 vấn đề, chăm dc nó lại là 1 vấn đề khác nữa ý bạn à !! Chúc bạn mau quyết định dc để chọn cho mình 1 bé thật ưng ý !! Thân....

pheupheu

Member
mới nuôi thì nuôi giant là hơi khó khăn......giá cũng k hề rẻ đâu bạn ạ....

KiWi_2012

Member
Mình thì mình chưa tin lắm cái khoảng buôn Giant Alaska ở VN mình. Nhưng tc mình cũng có tham khảo chút ít về dòng này, giá thì từ ~ 25-35m -> 1 nhóc( mức giá mình tạm tin là Giant thật)

Mà mua dc 1 con Giant là 1 vấn đề, chăm dc nó lại là 1 vấn đề khác nữa ý bạn à !! Chúc bạn mau quyết định dc để chọn cho mình 1 bé thật ưng ý !! Thân....
bạn ơi.thế dòng giữa alaska thường và alaska giant có dẹp ko nhỉ, giá cả có mắc ko bạn

LysPrincess

Member
Cái này thì mình chịu bạn à :( Vì ai kinh doanh mà lại chê tiền bao h hả bạn....ngta cho lai giữa 2 con như bạn nói thì sinh ra sản phẩm mà trội tí thì bảo là Giant đấy(tính giá cao 1 tí), còn thường thường thì bảo là Standard, thậm chí cả cha mẹ đều là Standard Alas mà sinh ra con ú 1 tí ngta cũng gắn mác "Giant đấy" như thường bạn à....Vì hầu như ở VN mình còn mập mờ về nguồn gốc của dòng Giant lắm bạn à...tất nhiên khi mua bạn có quyền yêu cầu ng bán cung cấp đầy đủ thông tin nguồn gốc của cún.

Có thể tầm mắt mình hạn hẹp nhưng thực sự tc h mình chưa từng thấy con Giant trưởng thành nào ở VN cả, bất dĩ thì cũng chỉ những con nhỉnh hơn bt 1 tí ngta gắn mác "Giant" vào thoy. Hiện nay mình thấy rất nhiều ng buôn "Giant" và cũng thấy rất nhiều ng đã mua nhưng vẫn chưa thấy phản hồi ji nhìu từ cả 2 phía nên cũng mập mờ lắm. Chắc là phải chờ khi mấy bé ấy lớn lên thì có thể hy vọng thành hiện thực :X

p/s : à, bên vietdog mình thấy có 1 ng cung cấp dòng này và cũng có những phản hồi tích cực về uy tín bảo hành sức khỏe cún của ng này( mình ko nói đến độ thuần % nhé). Nếu dc bạn có thể tham khảo :
http://vietdog.com/forum/index.php?topic=16752290.0

KiWi_2012

Member
cảm ơn bạn nhiều nhé.Mình chỉ mong tìm được 1 bé khỏe mạnh và đúng giá trị của nó bạn ạ.hihi

LysPrincess

Member
^ mỗi vùng miền 1 giá bạn à, ngay cả trong cùng 1 khu vực vẫn chênh lệch giá như thường :) Trong Nam thì Husky giá từ 10-15m vẫn chấp nhận dc.