• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai có giống mèo Batư cho mình xin đi. Please!!

hehe nếu đc "xin" em cũng muốn xin 1 đàn luôn hé hé, như kiểu 1 đàn Anh lông ngắn hoặc Scottish Fold chẳng hạn =))=))=))

Boo Boo

Member
Xin thì được có điều là có xin được hay không thôi. Hay là mình lập cái topic cho tất cả ai có nhu cầu xin 1, 1 đôi, cả đàn.... nhé?

lethuy246

Member
mèo lai xin ng ta còn bắt tiền vía dôi ba trăm huống chi mèo thuần mà thậm chí mèo ba tư. tội nghiệp chủ top quá chắc là trẻ con chưa phát triển hết :))

bo_kute

Member
Mình nghĩ các bạn không nên nặng lời với chủ topic quá. Có thể bạn chủ topic mới thấy mèo 34 nhìn đẹp nên muốn nuôi 1 em, chưa biết giá của nó + nghĩ trên vietpet có nhiều bạn có mèo có lòng tốt sẽ tặng cho bạn ấy 1 bé. Hoặc biết giá rồi nhưng vẫn cứ lập topic với hi vọng nhỏ nhoi sẽ có 1 bé. Có ai cấm mơ đâu :D
Nhìn mặt đáng yêu của mấy bé đấy ai chẳng thích. Lúc mình chưa biết mèo 34 là gì ấy. Đi mua mèo với mẹ bị tụi nó hớp hồn từ cái nhìn đầu tiên. lại được chủ quán cho xem clip của mấy bé ấy trên điện thoại. Nhìn chỉ muốn ôm về hết thôi. Nhưng khi nghe chủ quán phát giá 5 triệu 1 con hết hi vọng luôn.
Thỉnh thoảng mình vẫn lang thang mấy topic rao vặt trên vietpet tìm những topic bán mèo 34...gọi điện cho chủ topic hỏi giá( biết là sẽ đắt) nhưng vẫn hi vọng sẽ có 1 cái giá vừa túi tiền mình. Có đợt vào xem thấy bạn rao mèo 34 con hồng 2tr5 con trắng 1tr5 gọi ngay mua mà chậm chân.......
Đây chỉ là 1 chút tâm sự của mình thôi. Mong các bạn hiểu và thông cảm cho chủ topic.... Có gì không phải mong các bạn bỏ qua

Khủng long

Active Member

Nếu bạn này xin sớm ....mình sẽ tặng bạn mấy em mèo này . Chẳng biết chúng là mèo gì mà lúc trước cha mẹ nó đẻ nhiều quá . Mất công mang cho mèo con , rồi mất công đi rình xem tụi nó có bị bạc đãi không....chán ...sau đợt đó kế hoạch hết ráo òi....:D:D:D . Các bạn đừng nặng lời với chủ topic nhé , bạn í mới tham gia dđ mà ......;););)

thuyetkhach

Nếu bạn này xin sớm ....mình sẽ tặng bạn mấy em mèo này . Chẳng biết chúng là mèo gì mà lúc trước cha mẹ nó đẻ nhiều quá . Mất công mang cho mèo con , rồi mất công đi rình xem tụi nó có bị bạc đãi không....chán ...sau đợt đó kế hoạch hết ráo òi....:D:D:D . Các bạn đừng nặng lời với chủ topic nhé , bạn í mới tham gia dđ mà ......;););)
@Khủng long : Chào bạn .
Mình mới tham gia diễn đàn ( thực ra reg nick chỉ để gửi tin cho bạn ) :
Thấy bạn có post hình mèo trong Topic "Xin mèo batư". Nếu mình nhìn không nhầm thì hình mấy con mèo con đó là giống mèo gần gần giống lũ mèo ngày xưa nhà mình hay nuôi.
Mình biết là bạn cho hết rồi, nhưng hy vọng là bạn vẫn nuôi bố mẹ của chúng. Giống mèo này chắc cũng đắt lắm, nhưng mình rất muốn có một chú mèo giống mấy con ngày xưa của mình, vì thế mình mạo muội xin bạn cho một con mèo con : là mèo con do mèo bố mèo mẹ hiện bạn đang nuôi.
Ý mình là mình xin đăng ký một chân...nhận xin nuôi mèo con nhà bạn khi chúng được sinh ra ^^
Rất mong hồi âm của bạn, mặc dù lơì đề nghị của mình cũng "trên trời" như bạn xin mèo ba tư.

[alex]

Member
đúng là cái lủ ma củ bắt nạt ma mới,nguyên cả hội đồng chém gió lộ mặt hết cả ở đây này.đúng thiệt là hội yêu mèo và hội chặt chém mèo.
Con chó ghẻ này được mistercat rao bán với giá 2000VNĐ đến giờ vẫn chưa ai mua hay sao mà lang thang sang tận đây để cắn càn thế nhỉ? Mà cũng đúng thôi, chó ghẻ thì ai thèm :))

Đọc topic này mà cười từ đầu tới cuối, chủ topic hồn nhiên "dễ sợ", chắc bé này đang còn đi học nên mới suy nghĩ hồn nhiên như thế :x

SheraLinh

Member
Các bác chém ác quá chủ thớt hết dám lộ mặt rồi kìa...=))=))
mà cũng nhiều người rảnh rang lập nik mới để đi làm trò cười cho thiên hạ nhỉ

ductoai

Member
bạn ơi cái đề nghị đấy không thiết thực gì cả bạn nghĩ 1 em mèo không đáng giá 1 chủt nào hay sao mà bạn nghĩ xin là người ta cho bạn luôn. dù là mèo gí nó cũng giá trị không đến nỗi không đến 1 xu để người ta cho không. với mình mèo là vô giá . nhất là em méo ba tư thì là niềm ao ước từ lâu của mình rồi . mình hi vọng bạn biết trân trọng mèo nói chung và em ba tư nói riêng chứ như bạn hình như xin mèo về để thỏa mãn niềm vui cá nhân của bạn thôi vậy đó

mistercat

Member
bạn ơi cái đề nghị đấy không thiết thực gì cả bạn nghĩ 1 em mèo không đáng giá 1 chủt nào hay sao mà bạn nghĩ xin là người ta cho bạn luôn. dù là mèo gí nó cũng giá trị không đến nỗi không đến 1 xu để người ta cho không. với mình mèo là vô giá . nhất là em méo ba tư thì là niềm ao ước từ lâu của mình rồi . mình hi vọng bạn biết trân trọng mèo nói chung và em ba tư nói riêng chứ như bạn hình như xin mèo về để thỏa mãn niềm vui cá nhân của bạn thôi vậy đó
^:)^ Bạn thêm dấu câu giúp mình với ạ. Đọc mệt quá :D

Chủ thớt bị ném đá vùi dập quá không ngóc dậy được rồi.

Cả cái topic "xin mèo tuyết nữa ý". Đăng xin mèo, không thấy ai cho hay call là lặn luôn, (thực ra người ấy vẫn đăng nhập để xem dân tình comment, nhưng k dám trả lời) để lại 1 topic cho mọi người vào ném gạch, để lại 1 cái nick rác...
Nhân tiện mình có ý kiến với mod. Nên lọc bớt user lâu lập cái nick rồi để đó... Nặng database...

longhair

Member
[alex];384510 nói:
Con chó ghẻ này được mistercat rao bán với giá 2000VNĐ đến giờ vẫn chưa ai mua hay sao mà lang thang sang tận đây để cắn càn thế nhỉ? Mà cũng đúng thôi, chó ghẻ thì ai thèm :))

Đọc topic này mà cười từ đầu tới cuối, chủ topic hồn nhiên "dễ sợ", chắc bé này đang còn đi học nên mới suy nghĩ hồn nhiên như thế :x
dậy mà cũng có người để tâm tới đấy chứ,hahaha,chắc bị cắn quá nên kiếm nó trả thù đây mà

longhair

Member
chỉ có chó lát mới nói chuyện với chó ghẻ thôi,chứ người bình thường đâu ai nói chuyện,hahahaha,bán nhà cho mèo gian lận quá riết rồi bị chó lát rồi hahahaha

meomum

Member
Lâu lâu không lên hội mềnh vui ghê, 1 lũ yêu mèo sao lẫn chó ghẻ vào sủa lung tung được nhở.... vào được nhở...sắp mua nhà của Alex đây....hay mua cái nhà hình chim bồ câu chờ con em với con chị nhớn...hờ hờ

bizonzon

Active Member
Thôi cả nhà, cứ coi topic này giống cái topic của bác gì ở bên cho tặng vật nuôi khác ý. Bác ý lập 1 cái nick để tặng 1 con chuột đồng hay gì đấy, có hình chụp nó nằm ở bãi cỏ, bao nhiêu người vào xin, chủ tppic thì ngày ngày vào đọc comment cười hể hả (mình đoán thế, ^^). Rồi hồi lâu lâu lại có topic của bác gì xin bec giê thuần chủng nữa. Topic chăn gà ham chém, nhà mình đừng chém nữa, kẻo là gà thì hỏng ;))

thanhdat1403

e cũng muốn xin 1 em ba tư con đực để về nuôi chung với bé mèo con nhà em, nó nhỏ nên cô đơn buồn tội nghiệp lắm :((