• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai biet cho em bi benh gi mong giup do cam on rat nhieu

taisaolaanh

chó nhà em vài ngày trước rất khỏe bổng nhiên nó ko ăn được gì..hôm sau lại bị ói va ị ra máu lỏng em đã truyen dịch 6 ngày mà vẫn ko hết vẫn bị ị ra máu lỏng cho e hỏi chó e bị gì và có chữa hết không..?? hic hic

Điêu trị nôn,tiêu chảy

Nôn tiêu chảy và tiêu chảy ra máu là một hội chứng do nhiều nguyên nhân gây ra, muốn chữa được bệnh phải biết chính xác bệnh nguyên. Muốn chẩn đoán đúng bệnh phải thăm khám và làm các xét nghiệm cần thiết. Một vài triệu chứng mà bạn cung cấp thì các chuyên gia cũng không thể có kết luận chính xác được. bạn nên cho cún đến bác BS có uy tín để khám, điều trị và nên tin tưởng vào BS. Nếu cún vẫn còn tiêu chảy nhưng ít lần hơn, ăn được, sức khỏe tốt hơn trước thì không sao đâu. một số cún tiêu chảy do vi khuẩn điều trị hết VK nhưng còn tiêu chảy là do loạn khuẩn, cần uống men tiêu hóa khoảng 10-15 ngày sẽ khỏi.
Chúc cún của bạn mau khỏi nhé.

taisaolaanh

vâng em cam on..e dang gui o BS chua va truyen dich gio bot di ra mau nhung no van con ị ra nuoc ko..an duoc it chau no do hon truoc luc nhieu..hom nay nua la duoc 10 ngay roi..