• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai biết dùm cún bị nôn ra dịch vàng và liếm tường hơn 1 tuổi

Ai tư vấn giúp với.. tối hôm kia mìh có cho nó ăn 2 quả trứng vịt lộn tới sáng hôm sau là ngày hwa tầm trưa cún nôn ra dịch vàng và 1 cái cùi trứng vẫn ăn uống bình thường đi phân khô k có dấu hiệu bỏ ăn nhuq trưa hnay lại bị nôn 1 lần nữa ra dịch màu vàng nhuq e vẫn ăn uống nô đùa bình thường ai cho mìh hỏi nó bị bệnh zi và chữa như tn cho tốt có nguy hại sức khỏe k. htai chỗ mình k có bsy thú ý:(

Thân.!!

Bạn ơi cún nôn ra dịch vàng có khả năng cún đang chuẩn bị phát bệnh tiêu hóa đó. Sốt care cũng có triệu chứng nôn dịch vàng trước tiên, sau đó là tiêu chảy, bỏ ăn,... Hiện tại cún vẫn chạy nhảy và ăn uống bình thường tức là vẫn ko sao.
Bạn mua khoai lang trắng, sắt mỏng từng khoanh, nấu nhừ rồi cho pé uống đi.nếu được bạn đừng co pé ăn thức ăn có dầu mỡ, nấu cháo thit, nghiền khoai bỏ vào cho pé ăn nha. Kèm heo cho uống 1 viên tetracilin, ngày 2 lần nha. Khoảng 2-3 ngày là đc..
Chúc cún mau chóng khỏe!

Tìh hìh htai của e nó là vẫn hoạt động bình thường chạy nhảy mìh về vẫn nô mừng lắm..giờ này thì đang ngủ ngon bên cạnh mìh r mog sao ngmai m.n ổn cả

BÌNH YÊN.!!
Thân!

Hz. Bạn ơi 2 hôm nay cún nhà mìh k có bị nôn nữa ăn uống vsih rất bình thường rồi.. nhuq vừa song đang ngủ tự nhiên dậy ọc hết cơm lúc tối và 1 ít rau của bữa trưa ra.hz k biết nv là e ấy bị làm sao bữa nay thấy e khỏi nên mình làm " Cổ gà ninh nhừ + bí đỏ " cho ăn nên nv:(

phuongtit

theo suy đoán của mình cún nhà bạn bị hở van dạ dày.mình cũng từng gặp trường hop này nên mình cho cún ăn nhiều bữa nhỏ 1 ngày chứ ko ăn 1 lúc thật nhiều.nếu đúng vs suy đoán của mình thì bệnh nè khó chữa nhưng ko ảnh hưởng lắm tới cún

Hở van dạ dày ạk.. triệu chứng ntn để biết rõ hơn k phuong..bạn chỉ giúp mìh với nhé.. mấy hnay e nó gầy đi nhiều r ý:(vẫn ăn uống bt nhuq tự nhiên bị như này mìh lo quá

phuongtit

đấy là theo suy đoán của mình nhé.triệu chứng cứ ăn 1 lúc là nôn mặc dù ko có biểu hiện ốm đau j.minh cho ăn ít thui,thay vì ăn nhiều 3 bũa thì cho ăn ít đi chia nhỏ 5 bữa 1 ngày,mình ngix bạn nên cho nó đi khám xem

phuongtit

theo nhw mình biết là thi thoảng nôn khan ra dịch vàng.sau khi ăn 1 lúc là nôn ra,mình thay vì cho ăn 3 bữa nhiều 1 ngày mình cho ăn 5 bữa nhỏ,còn có khả năng lâu không tẩy giun nua.ban cho no đi kham xem

tks bạn nhiều. nhuq nơi mìh ở htai là k có bsty tay ngề cao và đầy đủ dụng cụ htai k thể khám đc như những tỉnh. tp khác.. mìh lo lắng là vì vậy bạn àh :(

Ai vào xem giúpppppp mìh với.. e nhà mìh cứ khỏi đc 2 3 ngày là lại nôn ra nhuq hnay là nôn ra nước màu trắng giống cháo hwa cho ăn sao mãi k khỏi.. k biết điều trị như nào trời nắng mà vẫn cứ muốn ra nắng nằm phơi