• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai bảo nhà có trẻ con thì không được nuôi mèo?

Mr Long K

Member
Chiều nay mèo con đã về đến nhà. Xinh như không thể xinh hơn được nữa. Bé khỏe, hiêú động và ăn tốt (trộm vía )
Mới về nhưng không bỡ ngỡ

Ăn ngon lành

Vệ sinh sạch sẽ

Xinh quá đi mất :love struck::love struck:.....................

Chiều nay mèo con đã về đến nhà. Xinh như không thể xinh hơn được nữa. Bé khỏe, hiêú động và ăn tốt (trộm vía )

Ăn ngon lành

Vệ sinh sạch sẽ
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, xinh quá, muốn vật nó ra, hãm hiếp :"> xinh quá đi thôi, chúc mừng beheo nhé

lululubu

Active Member
Êu ôi, bé nhà anh xinh thế, bé giống gì vậy hả anh, nhìn cái mặt kiểu 34 ý nhỉ, trộm vía em này bếu yêu thế, chắc được chăm tốt lắm đây.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng mẹ con bé Heo, 1 bé mèo anh lông ngắn mầu trắng rất đẹp, bây giờ em mới được nhìn 1 chú mèo anh lông ngắn máu trắng tinh như thế này ở Việt Nam đấy! Xinh quá đi mất.

beheoxinhxan

Active Member
Chúc mừng mẹ con bé Heo, 1 bé mèo anh lông ngắn mầu trắng rất đẹp, bây giờ em mới được nhìn 1 chú mèo anh lông ngắn máu trắng tinh như thế này ở Việt Nam đấy! Xinh quá đi mất.
Bây giờ chị vẫn còn cái cảm giác lâng lâng sung sướng khi nhìn thấy bé. Bé rất xinh đẹp. Hình chụp này là lúc chị chưa làm vệ sinh sạch sẽ cho bé. Bên ngoài bé còn đẹp hơn trong hình rất rất nhiều. Mọi người có thể nghĩ là đương nhiên chị phải thấy nó đẹp vì mèo của mình mà, nhưng nói thật lòng là em bé đẹp sáng chói luôn:)) :)) . Bé khỏe mạnh và nghịch lắm lắm. :love struck: :love struck:

Sheryl

Active Member
Bây giờ chị vẫn còn cái cảm giác lâng lâng sung sướng khi nhìn thấy bé. Bé rất xinh đẹp. Hình chụp này là lúc chị chưa làm vệ sinh sạch sẽ cho bé. Bên ngoài bé còn đẹp hơn trong hình rất rất nhiều. Mọi người có thể nghĩ là đương nhiên chị phải thấy nó đẹp vì mèo của mình mà, nhưng nói thật lòng là em bé đẹp sáng chói luôn:)) :)) . Bé khỏe mạnh và nghịch lắm lắm. :love struck: :love struck:
chúc mừng chị. Bé xinh đẹp đáng yêu quá. Hết cả lo âu rồi. Bé là cô hay cậu hả chị :X. Chị có định đón thêm 1 bé nữa cùng giống về khởi động phong trào trong đó không ;;).

beheoxinhxan

Active Member
Êu ôi, bé nhà anh xinh thế, bé giống gì vậy hả anh, nhìn cái mặt kiểu 34 ý nhỉ, trộm vía em này bếu yêu thế, chắc được chăm tốt lắm đây.
Là mèo Anh lông ngắn :love struck:. Yêu lắm bạn ạ.:blusshing:

beheoxinhxan

Active Member
chúc mừng chị. Bé xinh đẹp đáng yêu quá. Hết cả lo âu rồi. Bé là cô hay cậu hả chị :X. Chị có định đón thêm 1 bé nữa cùng giống về khởi động phong trào trong đó không ;;).
Bé là "cô bé" nhé:)). Chị chưa có ý định gì cả:D. Hiện tại tập trung vào chăm cho tốt em ấy đã. Giờ nhà chị có 2 'giặc" rồi. Hai "giặc" chơi với nhau trông buồn cười lắm:love struck:

ngudaymuon

Active Member

Ăn ngon lành

Vệ sinh sạch sẽ
ÔI chị ơi, hôm nay e mới thấy cái ảnh này :))
yêu quá là yêu, thích thế.
Trộm vía bé khỏe mạnh nhanh nhẹn, cái đó là mừng nhất ròi. Mà chị cho bé ăn ít hạt khô thoi chị nhé, chịu khó mua cho bé thị bò và thịt gà ăn, bổ sung cãni bằng cách ăn phomai, mèo bé thì ngày nửa cái thôi ạ.
Mong được nhìn thấy hình ảnh bé lớn dần.:)
Mà bé đực hay cái hả chị?

ngudaymuon

Active Member
Chị ơi là e gái thì đặt tên nào điệu điệu lạ lạ cho bé. Ví dụ e thích cái tên bé Ngỗng :D Có họ hàng với con bé gà nhà em. Chị đặt tên bé là Ngỗng đi.:D

beheoxinhxan

Active Member
Chị sẽ không cho bé ăn hạt khô em ạ. Nghe tác hại thấy kinh quá:(. Thời điểm này có lẽ chị sẽ cho bé ăn thịt và sữa là chủ yếu, cơm chỉ trộm thêm cho có thôi. Từ trước khi đón bé là chị đã mua sẵn thịt, sữa cho nó rồi :D.
Mà đón bé mừng nhất là bé khỏe mạnh thật. :x
Ngudaymuon cho chị hỏi cách vệ sinh tai với, tai bé khá bẩn mà chị thì chỉ mới dám sau ngoài thôi. Trong sâu còn đen thui:worried:.
Cái tên Ngỗng rất hay đấy. Hiên giờ cả nhà đang gọi bé là Bông ( y như cục bông) còn chị gọi là jambon (cũng bông :))- vì trông ngon quá:))) nhưng chồng chị đang ý kiến vì nhà bạn chị có em bé tên Bông:p. Thành ra để về thăm dò ý kiến gia đình xem thế nào:D. Cám ơn em:love struck:

Sheryl

Active Member
Chị sẽ không cho bé ăn hạt khô em ạ. Nghe tác hại thấy kinh quá:(. Thời điểm này có lẽ chị sẽ cho bé ăn thịt và sữa là chủ yếu, cơm chỉ trộm thêm cho có thôi. Từ trước khi đón bé là chị đã mua sẵn thịt, sữa cho nó rồi :D.
Ngudaymuon cho chị hỏi cách vệ sinh tai với, tai bé khá bẩn mà chị thì chỉ mới dám sau ngoài thôi. Trong sâu còn đen thui:worried:.
Cái tên Ngỗng rất hay đấy. Hiên giờ cả nhà đang gọi bé là Bông ( y như cục bông) còn chị gọi là jambon (cũng bông :))- vì trông ngon quá:))) nhưng chồng chị đang ý kiến vì nhà bạn chị có em bé tên Bông:p. Thành ra để về thăm dò ý kiến gia đình xem thế nào:D. Cám ơn em:love struck:
Cái chị Nhung này chỉ nghĩ thế thôi à? Gọi là Nga đi, cũng có nghĩa là Ngỗng nhưng mà cao sang hơn. Con cái nhà người ta đẹp như thiên thần mà cứ gà vịt ngan ngỗng là sao =)).

ngudaymuon

Active Member
Chị ra ngoài mua lọ nhỏ tai của trẻ con ý, nhỏ vào tai bé một giọ mỗi bên. Rồi sau đó dùng bông ngoáy tai của trẻ con nhẹ nhàng ngoáy sâu vào bên trong . Chịu khó làm thế liên tục một tuần thì tai bé sẽ đỡ đi rất nhiều.C nhớ mua bông ngoáy tai của trẻ con, đầu bông sẽ nhỏ và mềm, dễ làm vệ sinh hơn do tai của bé còn nhỏ.
Sau đó hì một tuần độ hai lần làm vệ sinh tai là oki. Khi tắm chị cố gắng đừng để nước vào tai bé nhé chị.
Con bé này yêu quá, xinh ơi là xinh ý. E nói thế này nhiều người giận chứ con bé này xinh nhất VP này, yêu quá là yêu.

beheoxinhxan

Active Member
Một bé mèo lông trắng rất xinh xắn với khuôn mặt của một thiên thần có thể có sự pha trộn nào đó khi bộ lông mọc không sát người qua đôi chân , thân hình có những mảng lông mọc dài
Rất cám ơn nhận xét của bạn. Có lai tạp hay không cũng không thành vấn đề bạn ạ. :love struck: :love struck:

Chị ra ngoài mua lọ nhỏ tai của trẻ con ý, nhỏ vào tai bé một giọ mỗi bên. Rồi sau đó dùng bông ngoáy tai của trẻ con nhẹ nhàng ngoáy sâu vào bên trong . Chịu khó làm thế liên tục một tuần thì tai bé sẽ đỡ đi rất nhiều.C nhớ mua bông ngoáy tai của trẻ con, đầu bông sẽ nhỏ và mềm, dễ làm vệ sinh hơn do tai của bé còn nhỏ.
Sau đó hì một tuần độ hai lần làm vệ sinh tai là oki. Khi tắm chị cố gắng đừng để nước vào tai bé nhé chị.
Con bé này yêu quá, xinh ơi là xinh ý. E nói thế này nhiều người giận chứ con bé này xinh nhất VP này, yêu quá là yêu.
Bầu chị N là bác sỹ mèo đi cả nhà ơi, rất là kỹ càng nhớ, ai có thắc mắc gì thì hỏi chị N ;))

beheoxinhxan

Active Member
Cả nhà ơi, làm thế nào bây giờ. Nghe người nhà báo là mèo con bị tiêu chảy.:(( HÔm qua về thì uống thì sữa và ăn thịt y như chị chủ cũ của bé dặn. :(:)((

chị cho bé uống 1/4 viên bi sép tôn nhé, cho uống viên chứ ko nên giã nhỏ ra cho uống, vì như thế mèo sẽ bị sùi bọt mép. nhân thể cho uống men tiêu hóa smecta nữa chị nhé. chỉ tầm 2 ngày là tình hình sẽ ổn thôi :)

lululubu

Active Member
Anh lông ngắn màu trắng á? Ôi ôi thích thế, bé này trắng như bông cơ, hiếm lắm ý, chúc mừng chị nhá. Lại còn xinh thế này nữa, sau này mà làm mẹ chắc ra bọn trẻ kháu lắm đây. Mà con gái thì chị đặt tên lông ngỗng đi cho nó ra dáng mị châu - trọng thủy, hi2.

ngudaymuon

Active Member
Cả nhà ơi, làm thế nào bây giờ. Nghe người nhà báo là mèo con bị tiêu chảy.:(( HÔm qua về thì uống thì sữa và ăn thịt y như chị chủ cũ của bé dặn. :(:)((
c ơi bé chưa quen đấy. chị cho bé uống sữa gì? phải là sữa tươi không đường hoặc sữa bột cho trẻ con cơ. Mà đừng ép bé uống sữa quá nhiều cũng bị đi ngoài đấy ạ

thuan81

Active Member
Chị ơi là e gái thì đặt tên nào điệu điệu lạ lạ cho bé. Ví dụ e thích cái tên bé Ngỗng :D Có họ hàng với con bé gà nhà em. Chị đặt tên bé là Ngỗng đi.:D
chúc mừng béheoxinhxắn nha!em mèo xinh như thiên thần vậy!đẹp lắm bạn ơi!
con gái nhà người ta xinh như thiên thần mà đặt tên là Ngỗng phải chi con trai còn chấp nhận!haha