• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ae xem và đánh giá dùm e Rott nhà mình nha

:)Chào ae hội Rott nhờ ae xem dùm e Rô nhà mình nha. Hình lúc e được 3 tháng 10 ngày nặng 16kg
À sẵn đây ae cho mình hỏi sao chiều mình cho nó ăn A3 mà nó có vẽ k thích nhơi nhơi tới sáng mới hết. Còn sáng uống sữa Bio trưa an cơm trộn đầu gà hoặc thịt bò thì ku cậu làm phập phập lẹ lắm. Vậy mình có nên ngưng k cho ăn A3 nữa k
Đây là hình e Rô mong mấy ae nhận xét dùm nha (mới nuôi chó lần đầu:p)
Với độ tuổi đó cân nặng vậy là được chưa ae:)]

Bull_Box

Member
Em rott này 3 tháng mà 16 kg là ổn quá rồi. Xương cốt có vẻ to đấy bạn, quả đầu thủ cũng ngon nữa. Lớn thêm vài tháng nữa là chơi với thằng bé trong ảnh thì hợp quá rồi còn gì... Đây là niềm mơ ước của mình đáy...chúc mừng.......

chó nhà bạn đầu to và mầu mảng cũng đẹp nữa. Nhưng bạn nuôi trên nền gạch như thế thì sau này nó sẽ có tật ở khửu chân đấy như thế phần nào làm mất đi vẻ đẹp của nó. Vài lời góp ý với bạn. Thân!

màu lông đẹp, rốt nhà em 3 tháng cũng tầm 20kg rồi, em thấy em này có hiện tượng hạ bàn rồi bác à, bác cố gắng chăm em nó nhé

màu lông đẹp, rốt nhà em 3 tháng cũng tầm 20kg rồi, em thấy em này có hiện tượng hạ bàn rồi bác à, bác cố gắng chăm em nó nhé
bạn ơi hạ bàn là sao bạn có thể giải thích rõ cho mình hiểu được k, mình k biết hạ bàn là gì, với lại cách phòng ngừa hoặc chữa trị như thế nào? Làm ơn chỉ giúp mình nha, thanks bạn nhiều lắm.:cry:

bạn cho ăn thêm xương,có 3a thì càng tốt, cho em nó vận độg,.... xem lại ảnh của em nó thì mình thấy bụng em nó hình như hơi to, mắt có chảy nước.bác hỏi các lão làng tư vấn thêm nhé,chúc bạn thành công

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
:)Chào ae hội Rott nhờ ae xem dùm e Rô nhà mình nha. Hình lúc e được 3 tháng 10 ngày nặng 16kg
À sẵn đây ae cho mình hỏi sao chiều mình cho nó ăn A3 mà nó có vẽ k thích nhơi nhơi tới sáng mới hết. Còn sáng uống sữa Bio trưa an cơm trộn đầu gà hoặc thịt bò thì ku cậu làm phập phập lẹ lắm. Vậy mình có nên ngưng k cho ăn A3 nữa k
Đây là hình e Rô mong mấy ae nhận xét dùm nha (mới nuôi chó lần đầu:p)
Với độ tuổi đó cân nặng vậy là được chưa ae:)]

chào bạn ! mình có góp ý nhỏ nhé , nếu nó ăn được thịt bò sống thì nên cho ăn, ngoài ra nếu có thời gian thì nấu súp gà hay bò + rau củ quả rồi cho ăn chung với A3 hay ANF loại dành cho PP là ok vì mình có người bạn nuôi theo kiểu này và thu được kết quả rất tốt.

thân chào.

đúng là nhìn hạ bàn thật,, nên cho nó phơi nắng mổi ngày ít nhất 1 lần,, cho nó vận động nhiều lên,, chân hơi yếu đấy
Bạn ơi sáng mình đi làm sớm, trưa 11h30 mới về cho e nó phơi nắng giờ đó được k bạn

Mỗi ngày mình đi làm về lúc 11h30 cho e nó phơi nắng 5p (k biết giờ đó phơi được k), chiều thì đi tản bộ 30p. Mình có cho Rô bổ sung thêm vitamin loại Daily Best và calcium phosphorus nữa (2v/1 ngày mỗi loại).
Nghe hạ bàn mà k biết bị gì buồn quá, huhu

khanhlong123

Các bác giúp e đánh giá chú Rott này ạh.

- Chào các ACE hội yêu Rott:
Xin cac ACE đánh giá giúp e chú Rott này với, vài lới xin gthiệu chú Rott của e.
Tên : Rock
Cân nặng: 10kg
Vì e cũng mới nuôi Rott. Các ACE cho ý kiến thẳng thắng về chú Rott này nhé; Để em bổ sung thêm kiến thức. cho e hỏi A3 có trong thức ăn nào ạh? Xin cám ơn.^:)^

- Chào các ACE hội yêu Rott:
Xin cac ACE đánh giá giúp e chú Rott này với, vài lới xin gthiệu chú Rott của e.
Tên : Rock
Cân nặng: 10kg
Vì e cũng mới nuôi Rott. Các ACE cho ý kiến thẳng thắng về chú Rott này nhé; Để em bổ sung thêm kiến thức. cho e hỏi A3 có trong thức ăn nào ạh? Xin cám ơn.^:)^
Chào bạn, A3 là nhãn hiệu của thức ăn khô của hãng Royal Canin luôn đó bạn, chứ A3 đâu phải là chất gì đâu mà có trong thức ăn nào. Bạn cứ đến mấy phòng mạch thú y nói bán A3 là người ta bán cho :)