• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ae cho hỏi cách bú bình cho bồ câu non

thebao89

Member
các bạn cho mình hỏi cách bú bình cho bồ câu non đi
bữa mình có cặp bồ câu non tự nhiên ba má nó dỡ chứng ko cho con non ăn nũa nên bắt buộc minh phải đút
mình mua ống chít zề pha cám để bơm zô miệng mí e nó mà sao nó cứ ọc ra hoài ah ko chịu ăn gì hết đó nhìn mà thấy bùn
có bạn nào chỉ mình cách đút cho mí em nó đi
thank các bạn nhiều lắm

udisara

Member
Bạn lấy cái bình nào tầm như lon bia cũng được rồi cho thức ăn mềm dễ tiêu hóa vào trong rồi lấy một miếng vải mềm hoặc ni lông bịt miệng bình lại bằng dây nịt, rồi khoét 1 lỗ ở giữa cho chim nó rúc đầu vào trong nó ăn, khoét lỗ nhỏ vừa phải thôi nhé...

thebao89

Member
Bạn lấy cái bình nào tầm như lon bia cũng được rồi cho thức ăn mềm dễ tiêu hóa vào trong rồi lấy một miếng vải mềm hoặc ni lông bịt miệng bình lại bằng dây nịt, rồi khoét 1 lỗ ở giữa cho chim nó rúc đầu vào trong nó ăn, khoét lỗ nhỏ vừa phải thôi nhé...
thank ban nhé ,mình se thử coi sao