• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ace nhận xét dùm em gái rot 10 tháng cần thơ nhé

lehuybao

Member
đây là hình em nó

thêm hình nữa mong mọi người đóng góp ý kiến để trao đổi kinh nghiệm cùng nhau nhé

chó cái nhà anh đã ...có lứa nào chưa, them em, nếu đầu nó gồ lên, cơ bắp chút nữa là ok lắm ha anh, vài lời bình luận, mong đừng hiểu nhậm

lehuybao

Member
rot cái nhà anh salo được 6-7 ngày rồi vài hôm nữa anh sẽ cho phối giống và post hình chó đực lên sau. có lẽ do góc độ chụp chứ ở ngoài đầu của nó gồ lên rất to chia làm 2múi thịt rõ ràng lắm. và cũng có cơ bắp nhưng đúng như em nói anh sẽ cho vận động nhiều hơn để dáng em nó cơ bắp hơn. nhưng hiện tại chuẩn bị cho sanh đẻ nên anh không tập luyện nhiều, sau khi em nó đẻ xong anh sẽ huấn bắt tay vào huấn luyện và post hình lúc huấn luyện lên để AE tham khảo. cảm ơn lời nhận xét của em nhé. em có chú chó nào không post lên anh xem và nhận xét dùm cho.thân chào

Hi

Anh Bảo ơi! Anh chụp them hình của em gái này nữa đi và nhớ chụp hình em đực lên nhé.Mấy bữa nay con Bush nhà em nó trông đẹp giai lên rồi,bữa nào em về sẽ chụp hình nó cho A xem.Chúc A vui vẻ và thành công.

johnycare

Member
có phải em này bạn mới mua về được khoảng 2ngày đúng không?nếu đúng chúc mừng bạn nhé.

johnycare

Member
đúng em này bạn bắt của khanh_st rồi,em này mà ngoài bắc mình cũng đón em về ngay.....chúc cho em sớm sinh nở.

hình như đây là lần đầu em nó salơ phải không bạn,trông em nó còn nhỏ quá,độ gấp khúc giữa mũi và mắt gấp tý nữa thì đẹp

lehuybao

Member
gửi bạn johnycare!

Đúng rồi bạn ơi, mình mua của khanh-st đấy, khi xuống xem nhìn thấy em nó là mình đồng ý mua ngay, bạn khanh-st chăm sóc em nó cũng khá tốt và trông tướng tá em nó cũng khá, đầu thủ, sắc tố lông, thân hình cũng khá cân đối nhưng do em nó chưa phát triển toàn diện nên đầu chưa to, gốc độ gãy gập giữa trán và mõm chưa đạt, hy vọng là khi phát triển toàn diện em nó trông sẽ khá hơn bây giờ, bạn có nuôi nhiều không? đưa hình lên AE tham khảo với thân chào!

lehuybao

Member
gửi bạn chuot_NgheAn

bé gái này mới salơ lần đầu bạn đoán đúng rồi đó! em nó tuy nhỏ tuổi đời nhưng không nhỏ đâu, nặng tầm 40kg. do em nó chưa trưởng thành nên tướng tá chưa đạt hết cỡ phát triển, hy vọng khi 1.5 - 2 tuổi em nó sẽ đạt hơn về phần đầu, cảm ơn bạn đã nhận xét nhé gửi hình chó bạn lên cho mình tham khảo với, thân chào!

lehuybao

Member
gửi Hai-quang

uh! vài hôm nữa phối giống xong anh sẽ gửi hình chó đực phối giống với em nó lên, gắng chăm Bush theo khẩu phần đó nhé, cố gắng theo sát chế độ dinh dưỡng đó nhé, tối thiểu phải đạt 50% khẩu phần dinh dưỡng đó thì chó của em sẽ ngày càng đẹp trai hơn đấy he,he!

lehuybao

Member
hình chó ROTT đực phối với ROTT cái nhà mình

AE có kinh nghiệm về rott cho ý kiến giúp mình nhé

luv_rott

Member
a chụp thêm vài tấm trực diện mặt e nó xem sao , chụp theo góc độ này thì độ gẫy của mặt kém quá , mõm dài và có vẻ nhọn chứ k hộp

lehuybao

Member
vâng cảm ơn anh để em chụp hình trực diện em nó

ảnh trực diện của em nó đây a !

lehuybao

Member
vấn chưa phối được anh Tâm ơi!

cả hai con ROTT đực và cái đều mới giao phối lần đầu tiên trong đời nên hơi khó một chút, để mai em cố gắng phối lần nữa xem sao, nếu không được cũng đành chịu không dám kéo dài thời gian vì chó đực mượn của người quen không tiện cho lắm khi kéo dài thời gian phối giống. Vẫn chưa post được bài nữa anh tâm ơi, kế hoạch hồi chiều anh em mình bàn bạc anh đi dọ giá thử chưa?

Chào Anh Bảo

Dòng chó này < Rất Khó Phối Tự Nhiên > anh phải nhờ người < Đỡ > cho em nó thôi kẻo trễ . Thân chào Anh , dạo này anh còn chơi GSD nữa không anh ?

mutk1234

Member
ui, cho mình hỏi ,nhờ người đỡ hộ là sao, mình có chạy ngoài đường thấy mấy con dog nó tự làm với nhau mà, con rott nó to bự vậy , làm sao giúp nó phối được, nhỡ trong lúc nó hưng phấn nó có táp không ta

lehuybao

Member
Dòng chó này < Rất Khó Phối Tự Nhiên > anh phải nhờ người < Đỡ > cho em nó thôi kẻo trễ . Thân chào Anh , dạo này anh còn chơi GSD nữa không anh ?
thân chào Hoàng! đúng là dòng chó ROTT khó phối tự nhiên được, anh đã thuê cả người cùng đỡ tiếp anh lần đầu nhưng không thành công, ngay sau đó anh đã cấp tốc đưa bé ROTT nhà anh xuống Sóc trăng để phối và lần này anh cùng anh Tâm tự đỡ luôn và đã phối thành công, hiện bé rott phối được 36 ngày, anh cũng đang hồi hộp chờ đợi kết quả. bầy GSD của anh bây giờ tăng quân số rồi he..he 4bé. + bầy GSD của Tâm 4bé nữa=8GSD+1rott.
GSD và Rott của hoàng thế nào rồi? chúc mấy bé khoẻ đẹp nhé!