• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ACE đánh giá giúp em !

pdtrung90

Member
Cân nặng: 14-15kg
chiều cao 42cm
Rất mong nhận được nhận xét khen chê của anh em để e rút ra kinh nghiệm. Em cám ơn !

Đây là dòng chó bắt, nuôi trông nhà bắt chuột thì thích lắm nhưng nếu để làm giống thì chưa chuẩn. Thấp, bé, gốc đuôi to.

pdtrung90

Member
Đây là dòng chó bắt, nuôi trông nhà bắt chuột thì thích lắm nhưng nếu để làm giống thì chưa chuẩn. Thấp, bé, gốc đuôi to.
8 tháng 15kg mà vẫn bé với chó PQ hả bác ? thế chuẩn của chó PQ cái là bao cân ???

8 tháng 15kg mà vẫn bé với chó PQ hả bác ? thế chuẩn của chó PQ cái là bao cân ???
Mình đang nói về vóc dáng con chó chứ không nói về cân nặng, bạn hiểu lầm ý của mình rồi. Con chó chỉ cao có 42 là quá thấp so với BTC, với chiều cao khiêm tốn như vậy mà lại nặng tới 15kg thì là béo phì rồi bạn ạ. Nếu bóp lại chế độ dinh dưỡng cũng như tập luyện làm sao để em nó chỉ khoảng 11kg là đẹp nhất.

pdtrung90

Member
Mình đang nói về vóc dáng con chó chứ không nói về cân nặng, bạn hiểu lầm ý của mình rồi. Con chó chỉ cao có 42 là quá thấp so với BTC, với chiều cao khiêm tốn như vậy mà lại nặng tới 15kg thì là béo phì rồi bạn ạ. Nếu bóp lại chế độ dinh dưỡng cũng như tập luyện làm sao để em nó chỉ khoảng 11kg là đẹp nhất.
chó 8 tháng là ngừng phát triển sao? bạn nói béo phì nhưng thực tế nhìn vẫn chắc gọn mà :(

Dhh1997

Cao 42 cm là hơi vô lí vs giống chó phú quốc. Nhưng mình có tình cảm nuôi nó là được rồi:)