• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"A" Litter Of KDF Rottweiler (TH.CH.ISY vom Rottmania & RAMSES vom Hause Enzian)

Khai.Q4

Member
Thời gian qua thật nhanh, mang theo nhưng thay dổi của KDF Rottweiler. Dù bước đầu có gặp muôn vàn khó khăn, nhưng nhìn những thành viên mới như Isy, Olive, Acadia hòa nhập với môi trường , phương pháp chăm sóc và tập luyện mới thì bản thân KDF Rottweiler càng tự tin và quyết tâm hướng tới mục tiêu phát huy con giống chất lượng, gia phả tốt nhằm góp 1 phần nhỏ vào phong trào nhân giống dòng chó Rottweiler tại SG nói riêng và VN nói chung. Để khẳng đinh hướng đi trong thời gian qua là đúng đắn và bền vững, KDF Rottweiler xin vui mừng thông báo bầy puppy Rottweiler "A"(Ramses vom Hause Enzian x TH.CH Isy vom Rottmania). Sinh ngày 17-03. Đây là bầy puppy của KDF đầu tiên đáp ứng đủ điều kiện làm giấy tờ và gia phả do FCI & VKA qui định . Dù có nhiều khó khăn trong quá trình vượt cạn : sự thay đổi môi trường liên tục trong 1 tháng qua (Rottmania Kennel "Thailand" - Raging Rottweiler - KDF Rottweiler) , Issy mang thai dài ngày (64 ngày sau ngày phối cuối mới sinh), thai ít (2 bé) nhưng rất to và chất lượng khiến bà mẹ Isy khó khăn trong việc vượt cạn... Tuy nhiên, tất cả những việc trên cũng không thể ngăn cản những sung sướng, hạnh phúc của KDF đồng thời đánh dấu 1 cột mốc, 1 bước ngoặt lịch sử trong sự phát triển của KDF trong thời gian tới ...
KDF xin giới thiệu sơ lược về gia phả của 2 bé…

Ông cố ngoại: MAMBO vd Crossener Ranch

Ông ngoại: JANNEK vom Rauberweg

Ông nội: ORLANDO vom Hause Neubrand

Cha: RAMSES vom Hause Enzian

Mẹ: ISY vom Rottmania

Và hình ảnh mấy bé được 7 ngày tuổi:

Cảm ơn ACE đã xem bài!
Thân Chào!

daugagiamem

Vietpet sponsor
Xin chúc mừng KHẢI nhé.......Bài viết rất hay và tâm huyết.
Chúc cho KDF Rottweiler ngày càng phát triển để cho ra những sản phẩm chất lượng sau này.........

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng Khải nhé. Đọc bài viết của em thì biết tâm huyết và lòng đam mê của em như thế nào rồi, cố gắng lên Khải nhé, vì bước đầu sẽ gặp rất nhiều khó khăn, nhưng anh tin chắc em sẽ vượt qua và ngày càng đi lên.Chúc KDF ngày càng phát triển đúng hướng và thêm nhiều con giống tốt trong tương lai. Hai bé nhìn cute quá:-bd, chúc 2 bé mau ăn chóng lớn.Thân chào

trantantai

Active Member
Chúc mừng Khải, chúc mừng cặp đôi cún con hoàn hảo nhé. Cố gắng thực hiện những tâm huyết mình cho thành công nhé. Chúc KDF ngày càng lớn mạnh nhé.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh nhé. Vậy là đất Sài Thành lại có thêm 1 người khủng bố AE đam mê Rottweiler rồi :D

Khai.Q4

Member
Cảm ơn tất cả ACE đã quan tâm, chia sẻ. KDF sẽ nổ lực hết sức mình.

Chúc mừng Khải nhé. Đọc bài viết của em thì biết tâm huyết và lòng đam mê của em như thế nào rồi, cố gắng lên Khải nhé, vì bước đầu sẽ gặp rất nhiều khó khăn, nhưng anh tin chắc em sẽ vượt qua và ngày càng đi lên.Chúc KDF ngày càng phát triển đúng hướng và thêm nhiều con giống tốt trong tương lai. Hai bé nhìn cute quá:-bd, chúc 2 bé mau ăn chóng lớn.Thân chào
Cảm ơn anh đã có lời động viên và nhiệt tình ủng hộ em trên con đường mới. Em còn phải học hỏi anh rất nhiều. Hôm nào rảnh em qua anh cafe:coffee: nhé.

cucaimuoi

ráng lên khải ơi dù trước mất còn nhiều khó khân nhưng KHẢI xẽ vượt qua dược chú tin KHẢI

RÁNG lên KHÀI ơi khó khăn rồi củng qua chú tin khải làm dược :coffee:

trung2t3c

Active Member
chỉ thấy 2 cục đen thùi lùi nhìn như con gấu chứ chẳng biết là Rot .... Công nhận Issy chăm con tốt .... Good mother :D :D :D

p/s : Đam mê có, vất vả khó khăn cũng nhiều .... thành quả chỉ mới bắt đầu ... chặng đường còn dài, còn nhiều khó khăn ... KDF còn phải cố gắng nhiều ... chúc ông đi vững trên con đường đang đi ...

pugxinh01

Member
Chúc mấy bé mau ăn chóng lớn và trở thành những trụ cột tương lai của rottweiler Việt Nam nhé K-)

thantai79

Member
hình như em này chú khải để làm giống chứ không có ý định chuyển nhượng đâu

Khai.Q4

Member
Cảm ơn ACE đã quan tâm, Alice hôm nay đã được 21 ngày. Xin chia sẻ với ACE hình ảnh Alice mới chụp hôm qua....

Cảm ơn các bạn đã xem bài!
Thân Chào!

trantantai

Active Member
Đẹp quá, mái mốt sẽ là 1 quý cô nương nhiều anh săn đuổi lắm đây. Chắc để làm giống luôn hả Khải?