• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

a e cho ý kiến nên mua con nào..........

lamchianh

Member

em hỏi "ngu" tí sao nhìn da nhăn nhăn giống xoáy thái quá vậy anh..
anh chơi thêm PQ hã :D

dat_dquoc

Member
hai em nhỏ này chủ nhân của mấy bé gọi chúng là xoáy thái hây PQ vậy bạn ???

haigadon

Member

em hỏi "ngu" tí sao nhìn da nhăn nhăn giống xoáy thái quá vậy anh..
anh chơi thêm PQ hã :D
a ko biết mấy tấm hình này là chó của nhóm chủ tịch clb TRD thai lan nghe đã đăng kí FCI rồi..mấy con này là thế hệ F của dòng vện

haigadon

Member
hai em nhỏ này chủ nhân của mấy bé gọi chúng là xoáy thái hây PQ vậy bạn ???
trên fb của người này họ gọi là TRD.....................mình thấh lạ lạ nên cho pót a e xem

can_508381

Member
Dạo này diễn đàn nhiều nick mới tên nghe rữ nhỉ, Bao Công Bao Chửng rồi Kô Xỉn Kô Vìa ..., hihi
Thân!

haigadon

Member
con này ko đến 30kg đâu hợp ơi..tầm 23 24kg thôi........con này cũng ko dc gọi là xoáy thái đầu vì ko có giấy..chỉ gọi là chó vện có xoáy thôi ah

can_508381

Member
con này ko đến 30kg đâu hợp ơi..tầm 23 24kg thôi........con này cũng ko dc gọi là xoáy thái đầu vì ko có giấy..chỉ gọi là chó vện có xoáy thôi ah
Kô có giấy là kô được gọi hả H? Hihi
Thân!

VONGLU35

Member
mình mà gọi nó hỏi mình lấy cái gì chứng mình minh ko có nó lại bảo người trong hội lừa đảo...
Nghe chừng có nhiều % hợp lý đó nha, có người cứ nghĩ là mình đang nuôi chó Phú Quốc hay TRD, đến khi đưa ra để người được tín nhiệm (GK) đánh giá, nhận xét giúp thì không "giống" chó PQ hay TRD thì mới té ngửa, nên có giấy sẽ tự tin hơn và có cơ sở để gọi nó là CPQ hay TRD.

VONGLU35

Member
nặng gần 30 KG chỉ có Xoáy Thái thôi chứ Xoáy Phú Quốc chưa có con nào như thế
Câu này có thể dễ chịu nè:
- Xoáy Thái là chó có xoáy, nguồn gốc ở Thái;
- Xoáy Phú Quốc là chó có xoáy, nguồn gốc ở Phú Quốc.

haigadon

Member
Nghe chừng có nhiều % hợp lý đó nha, có người cứ nghĩ là mình đang nuôi chó Phú Quốc hay TRD, đến khi đưa ra để người được tín nhiệm (GK) đánh giá, nhận xét giúp thì không "giống" chó PQ hay TRD thì mới té ngửa, nên có giấy sẽ tự tin hơn và có cơ sở để gọi nó là CPQ hay TRD.
chuẩn men.................................