• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

7 bé RỒNG con cuối cùng của Ruby

whitexsnow

Active Member
Vụ thằng Christ sao rồi chị?!
Vẫn đang trong giai đoạn lập kế hoạch em à, chưa ra quyết định cuối vì vẫn đang trì hoãn và kéo dài tình thế vì bạn trai chị không muốn cho nó đi, anh ý nói không muốn đứa nào rời khỏi tầm mắt cả nên chị vẫn chưa biết sao. Nhưng nếu tìm người chăm sóc cho Chris chắc là phải kỹ càng lắm <):)<):)<):)

whitexsnow

Active Member
Hôm nay vui quá, điệp vụ giải thoát con cưng của Ruby thế là thành công ngoài sức tưởng tượng :x:x.

Dù thằng chủ đề phòng tối cao và nhất định kiểm chứng xem người mua hình dáng thế nào vì nó ứ muốn bán lại cho mình để còn cớ mà công kích mình trên web. Tới cái shop còn phải chờ con giúp việc gọi về miêu tả hình dáng cho nó nghe không phải mình nó mới dám mang con mèo ra. Rồi kể công búa xua, ăn thua từng đồng một. Nhưng với sự thông minh của mẹ Vy đã giảm được giá xuống và mang con bé về :)

Thế là nó không phải ở lại nhà của cái thằng ăn mày chết toi đó nữa, mừng không thể tả nổi :)):)) . Cảm ơn bé Thủy và bạn, bé Vy và bố Huy đã cùng chị hợp lực dàn trận chiến đấu đêm nay để cứu con bé. Hiện giờ con bé đang nô đùa vui vẻ cùng các em nhỏ bên nhà bố Huy :x:x:x

Sau này các mẹ các bố gả con nhớ cẩn thận chút, mình kinh nghiệm đầy người mà còn dính phải, hức :( , đụng tới mấy đứa buôn thật mệt, khổ cho con mình.

MsCuteShark

Member
Nhìn việc này mà 2 đứa em lo cho con mấy đứa con của con Vịt sau này. Không phải là lo xa nhưng mà đúng thật là trên đời không thể lường hết được chữ "ngờ".

P.s: Tối nay vui :">

whitexsnow

Active Member
Mà hồi nãy má Vy lừa nó cái gì thế, chị nghe loáng thoáng cũng không rõ lắm :x:x.

Mà nghe bố Huy nói con bé ăn như chết đói tới nơi, cứ đi theo xin đồ ăn riết. Nghĩ tới thì lại càng tức mà, khói lại bốc lên đầu , hừ hừ

kokokiukiu

Active Member
mừng cho bé được an toàn trở về nhà những bố,mẹ yêu thuơng bé thực sự,thoát khỏi tay bọn vô luơng tâm đó,đúng là loại người độc ác,nhẫn tâm ,rồi bọn chúng cũng nhận quả báo thôi.
Chúc mừng bé con và chị Hiền 1 lần nữa.:x:x:x

whitexsnow

Active Member
mừng cho bé được an toàn trở về nhà những bố,mẹ yêu thuơng bé thực sự,thoát khỏi tay bọn vô luơng tâm đó,đúng là loại người độc ác,nhẫn tâm ,rồi bọn chúng cũng nhận quả báo thôi.
Chúc mừng bé con và chị Hiền 1 lần nữa.:x:x:x
Cảm ơn em nhé, thương con bé lắm, nghe đâu về ăn như điên ấy, chắc là cũng bị đói nhiều nên nhìn gầy nhom. Suốt ngày cứ bị cột và nhốt quanh quẩn trong toa let mà :-w:-w:-w.

"Gieo nhân nào gặt quả nấy" thôi em à , sau này tự nó sẽ thấy, còn giờ thì ăn nói khiếp lắm cứ như mình vô tội ấy.

prunus_mume

Member
Trời @@ Hôm nay em mới biết vụ này nha ~~!
Khổ thân bé :) Mà thoát được là may rồi chị ha :)
Nhà có giúp việc mà cũng ko nuôi được con mèo cho đàng hoàng :| Lại còn giở trò khoe váy :-< Đúng là... chả biết lòng người nông sâu thế nào :(

txh1403

Senior Member
dây dưa với ai chứ với hội yêu mèo vietpet thì đúng là chỉ có thiệt :D,chúc bé chris tiano ronaldo mau béo nhé :x:x

Sheryl

Active Member
Chúc mừng công chúa mắt hai màu về nhà an toàn nhé :D. Đỡ ức chế chưa em :).

vyle

Member
nghĩ lại thấy còn vui, 1 tháng mà có vài lần như vầy chắc đội mình làm " anh hùng cứu mèo" luôn quá... bữa nào bố Huy nên dắt con bé ra mắt các má nuôi đê

MsCuteShark

Member
Lần trước sang chơi anh Huy có rủ hôm nào sang nhà ảnh tổ chức ăn uống vì ảnh cũng sắp có bếp ga rồi, vậy để bữa đó nhà mình làm buổi ăn uống nhân tiện làm 1 bữa gọi là lễ nhận con nuôi vậy :)), được không mọi người? Ý chủ nhà thế nào nhỉ?

vyle

Member
mà nghe nói hôm nay bố Huy đi mổ, không biết có về liền trong ngày không nhỉ

Gemma

Active Member
Mà hồi nãy má Vy lừa nó cái gì thế, chị nghe loáng thoáng cũng không rõ lắm :x:x.

Mà nghe bố Huy nói con bé ăn như chết đói tới nơi, cứ đi theo xin đồ ăn riết. Nghĩ tới thì lại càng tức mà, khói lại bốc lên đầu , hừ hừ
Rốt cuộc là bố Huy đang giữ trẻ hộ hay là đón bé này về nuôi luôn? Chúc mừng bé tìm được ông bố vừa đẹp giai vừa yêu mèo hết mình mẩy chân tay luôn nhá! :x:x:x