• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

7 bé RỒNG con cuối cùng của Ruby

zorba_meow

Active Member
Bim béo nhà em mà nhét nó vô được cái giỏ là em đi nhậu tới sáng luôn đó :)):)):)), thằng tự kỷ hâm đó chỉ có 2 nơi ưa thích là cái giường em và nơi để chén thịt gà của nó
Hèn gì gọi là Bim Béo, nhà chị vui hỉ ;)) Bim béo, Tim mập, vậy còn Kim gì ạ ;))

vyle

Member
Kim còi đấy cô ạh, gọi còi vì nó chỉ còi hơn 2 thằng cu kia thôi, còn 2 con cún nữa, 1 la Dale heo, còn 2 là Ny mình dây :):):)

whitexsnow

Active Member
Bim béo nhà em mà nhét nó vô được cái giỏ là em đi nhậu tới sáng luôn đó :)):)):)), thằng tự kỷ hâm đó chỉ có 2 nơi ưa thích là cái giường em và nơi để chén thịt gà của nó
Thế lần off sau chị đem Chris đi đọ nhé, cô Vy đem Bim còn Zorba đem Boon nhé :D

Kim còi đấy cô ạh, gọi còi vì nó chỉ còi hơn 2 thằng cu kia thôi, còn 2 con cún nữa, 1 la Dale heo, còn 2 là Ny mình dây :):):)
Ôi, thêm một cái sở thú mini nữa kìa :-*:-*

vyle

Member
em còn 2 chú rùa với cả 1 hồ cá nữa chị ơi, lúc trước em có 1 chuồng chim với 1 con sóc, nhưng em đi học mẹ em phóng sanh hết trơn hết trọi

zorba_meow

Active Member
Thế lần off sau chị đem Chris đi đọ nhé, cô Vy đem Bim còn Zorba đem Boon nhé :D
Lần sau em mong nhét được nó vào :-< chẳng hiểu sao hôm qua cứ nhất nhất ko chịu vào, em dùng cả vũ lực, mà vẫn nhất định tòi cái đầu ra ngoài x-( con bé Belle thì tranh chui vô và nằm ở trỏng luôn =))

whitexsnow

Active Member
Tận 7 đứa nên lớn chậm quá, 3 tuần rồi mà vẫn chưa bung lông như đàn trước :x:x:x

Thiên thần của tôi đây rồi ;;);;)

Có ai uốn dẻo được như em không, tài năng thiên phú đó nhé :)):))

Ké thêm tấm ảnh anh Đô đang đứng nhìn mấy em teen :)):))

Linhmu_93

Active Member
Trông thằng Đô già gì đâu. Già khú luôn. Trông như ông tụi nhỏ :)) đùa chứ tuổi Đô mà cho lấy vợ sớm có khi lên chức ông luôn rồi đấy chớ!
P/s: chị Hiền ơi! E thấy tụi nhỏ lớn đó chứ! Ra dáng lắm rồi. Mũi hồng, miệng hồng xinh quá đi! Mẹ Ruby thật giỏi. 7 đứa sanh mổ mà đứa nào cũng khỏe mạnh bụ bẫm ( trộm vía ) đáng yêu hết sảy. E cũng chỉ mong Bột nhà em chăm con khéo bằng nửa Ruby thôi.

Lại chạy vào để ngất đây ss ạ =))

Mấy nhóc yêu quá thế là. Một đàn trắng bóc như tuyết thế này, điểm thêm cái mũi hồng hồng xinh xinh nữa :"> *ngất* Còn em kia định làm vận động viên uốn dẻo hay sao vậy ạ =)) Mama Ruby đâu rồi ko ra chụp với con à ?! Em nhớ bông tuyết lớn đó rồi nhé ss :">

Hô hô ... Em bị yêu hoàng tử Đô nhà ss rồi nhé. Đô Đô mà có ở đây thì em ... *nhào tới* *đè ra hôn* =)) Nhưng mừ SG nóng quá nhìn lông em nó thế này, em thấy tội quá :(

whitexsnow

Active Member
đẹp phết <:pnhà anh cũng có mèo trắng ko lông ko xù.nhìn mặt như con cáo ấy
Vâng cảm ơn anh :), sau này 1 - 2 tuần nữa lông nó bung thích lắm anh à ^^

Trông thằng Đô già gì đâu. Già khú luôn. Trông như ông tụi nhỏ :)) đùa chứ tuổi Đô mà cho lấy vợ sớm có khi lên chức ông luôn rồi đấy chớ!
P/s: chị Hiền ơi! E thấy tụi nhỏ lớn đó chứ! Ra dáng lắm rồi. Mũi hồng, miệng hồng xinh quá đi! Mẹ Ruby thật giỏi. 7 đứa sanh mổ mà đứa nào cũng khỏe mạnh bụ bẫm ( trộm vía ) đáng yêu hết sảy. E cũng chỉ mong Bột nhà em chăm con khéo bằng nửa Ruby thôi.
Hihi, già là do nó cứ nhắm nhắm mắt lại ý, tại lúc chị đi làm về nhìn nó lúc nào cũng buồn ngủ nên cứ nhắm tịt lại trông già chứ mở mắt to ra là ngây thơ lắm đó nha :x:x.

Đợt này chúng nó lớn chậm chứ đàn trước giờ này đã ngúng nguẩy ra khỏi thùng và bắt đầu ăn dặm rồi em. Giờ chúng nó vẫn đang lẹt đẹt trong thùng và vẫn chưa ra được =))=)). Không biết là Bột có tự chăm sóc tốt cho nó không ví dụ như ở sạch, thường xuyên liếm lông, chải chuốt. Ruby nhà chị kỹ tính chỗ đó nên nó chăm con tốt lắm em à, đợt rồi mổ xong nó bị tiêu chảy dính đầy đuôi, chị xót quá mà mới mổ xong không dám rửa. Hôm sau nó khỏe nó tự vệ sinh trắng tinh hết, không cần chị động vào luôn, thương lắm :x;;)
Lại chạy vào để ngất đây ss ạ =))

Mấy nhóc yêu quá thế là. Một đàn trắng bóc như tuyết thế này, điểm thêm cái mũi hồng hồng xinh xinh nữa :"> *ngất* Còn em kia định làm vận động viên uốn dẻo hay sao vậy ạ =)) Mama Ruby đâu rồi ko ra chụp với con à ?! Em nhớ bông tuyết lớn đó rồi nhé ss :">

Hô hô ... Em bị yêu hoàng tử Đô nhà ss rồi nhé. Đô Đô mà có ở đây thì em ... *nhào tới* *đè ra hôn* =)) Nhưng mừ SG nóng quá nhìn lông em nó thế này, em thấy tội quá :(
Mama Ruby chăm con siêng quá nên hơi gầy tí, chưa dám lên khoe sắc đẹp, đợi chúng nó biết ăn dặm rồi mẹ nó sẽ mập lại. 7 đứa nó cày sữa của mẹ nó khiếp, bú 24/24 luôn mà :))

Lông Đô thế này là sao hả em?? Phòng chị mát lắm,chả nóng tẹo nào, gió thổi vù vù. Từ bữa chị đón nó đến giờ lông nó vẫn vậy mà, thậm chí bờm nó còn dài hơn. Có thể chị chụp sáng quá nên em không thấy lông nó dài đến đâu

Đây nguyên cái bờm luôn này ;;);;)

Nhớ cho mama Ruby lên khoe sắc cùng mấy nhóc nhé ss. Em là em mê mama Ruby của ss lắm luôn đấy :"> Ngưỡng mộ bà mẹ của những thiên thần yêu dấu. Nhưg có vẻ papa Chris hơi im hơi lặng tiếng ss nhỉ. Em cũg muốn thấy anh chàng đã hút hồn Nữ Hoàng Ruby lắm =))

Em thấy lông Đô nó dày quá, tội nghiệp em nó nóng. Phòng ss mát vậy thì đã thật ! Nhà em gần sông, phòng em ở tầng 2 mà lúc nào cũg vào máy lạnh :D Chỗ em nó kì lắm, lúc thì ko có ngọn gió nào, lúc thì gió muốn bay cả người lên :))

Cơ mà em yêu Đô Đô quá, cái bờm nhìn muốn mượn mang vào ghê =)) Em yêu máy nhóc tì có bờm như Đô công tử lắm nhé. Cún nhà em là Golden nên ngực nở lông rất đẹp và nhiều nên ngày nào em cũg ra ... sờ =))

P/s : Đô có tình để dính sữa ở cằm à ?! Nhìn lừa tình quá... *ngất*

Sau một hồi quá bấn loạn gia đình meo meo nhà ss. Em chạy đi và mang về cái mình làm trong lúc mơ tưởng được chạm vào mấy nhóc và mama papa của chúng đây ạ. Nói thật em ghép ko đẹp mà làm 1 hội thấy nó cứ sao sao. Nhưg mà lỡ làm rồi ... Thôi em đưa ss xem luôn :) Nó ko đẹp nhưg cũg là 1 món quà em dành đến ss và gia đình ChriBy :">

whitexsnow

Active Member
Dẻo quá :)). em muh ở đó là thấy cái tăm bông cù léc bé luôn :x
Điệu đó em , hihi, xinh xắn nhưng mà khó tính lắm, ẵm lên là kêu oai oái
Èo ơi,Đô đần ăn sữa chua xong mọc thêm chòm râu dê kìa ;;)

P/s: nhìn khuôn mặt lừa tình thế này em chỉ muốn cắn má kéo râu bẹo mũi nó thôi =))
Ừa, lần nào ăn cũng thế này cả, thương lắm cơ

Nhớ cho mama Ruby lên khoe sắc cùng mấy nhóc nhé ss. Em là em mê mama Ruby của ss lắm luôn đấy :"> Ngưỡng mộ bà mẹ của những thiên thần yêu dấu. Nhưg có vẻ papa Chris hơi im hơi lặng tiếng ss nhỉ. Em cũg muốn thấy anh chàng đã hút hồn Nữ Hoàng Ruby lắm =))

Em thấy lông Đô nó dày quá, tội nghiệp em nó nóng. Phòng ss mát vậy thì đã thật ! Nhà em gần sông, phòng em ở tầng 2 mà lúc nào cũg vào máy lạnh :D Chỗ em nó kì lắm, lúc thì ko có ngọn gió nào, lúc thì gió muốn bay cả người lên :))

Cơ mà em yêu Đô Đô quá, cái bờm nhìn muốn mượn mang vào ghê =)) Em yêu máy nhóc tì có bờm như Đô công tử lắm nhé. Cún nhà em là Golden nên ngực nở lông rất đẹp và nhiều nên ngày nào em cũg ra ... sờ =))

P/s : Đô có tình để dính sữa ở cằm à ?! Nhìn lừa tình quá... *ngất*
^^, Chris nó đang ở nhà khác em à, nó đang ở với 1 bé kia, bé ấy bị triệt sản rồi. Mai mốt Ruby với đàn con sẽ về ở với Chris một thời gian trước khi về nhà mới. Tụi nhỏ sướng lắm, về bên đó là có thêm dì Shad chăm lo liếm lông chăm sóc phụ mẹ Ruby, nhiều lúc chúng nó quấn dì hơn cả mẹ :D

Đây là chân dung của dì chúng nó, thiếu nữ dựa cột

Sau một hồi quá bấn loạn gia đình meo meo nhà ss. Em chạy đi và mang về cái mình làm trong lúc mơ tưởng được chạm vào mấy nhóc và mama papa của chúng đây ạ. Nói thật em ghép ko đẹp mà làm 1 hội thấy nó cứ sao sao. Nhưg mà lỡ làm rồi ... Thôi em đưa ss xem luôn :) Nó ko đẹp nhưg cũg là 1 món quà em dành đến ss và gia đình ChriBy :">

Ô ô, đẹp, đẹp quá, nhìn siêu dễ thương luôn, cảm ơn em nhiều nhiều nhé, hun chụt chụt :-*:-*.

Dùng phần mềm nào thế em, hí hí, trông thích cả mắt ;;):x

Em vui vì ss thích nó :"> Em dùng trên web này www.picnik.com nhưg 19/4 nó đóng cửa rồi :(( Tự dưng thấy ghét Google quớ. Chọn ngay cái web em thích mà đóg (==)

Vậy là gia đình sắp đoàn tụ rồi. Dì Shad của mấy đứa quyến rũ quá nhé :"> Mama Ruby theo vẻ quý phái, còn dì Shad cũg thế nhưg em có cảm giác như công chúa của thế giới ngầm ấy =)) Bí hiểm quá ...

Em vui vì ss thích nó :"> Em dùng trên web này www.picnik.com nhưg 19/4 nó đóng cửa rồi :(( Tự dưng thấy ghét Google quớ. Chọn ngay cái web em thích mà đóg (==)

Vậy là gia đình sắp đoàn tự rồi. Dì Shad của mấy đứa quyến rũ quá nhé :"> Mama Ruby theo vẻ quý phái, còn dì Shad cũg thế nhưg em có cảm giác như công chúa của thế giới ngầm ấy =)) Bí hiểm quá ...
Thanks bạn nhé. Cái trang web này hay phết^^

whitexsnow

Active Member
Hic, mẹ Ruby gà nên làm PS lâu quá, mò mãi mới xong 1 tấm hình, up trước cho tiểu công chúa, thiên thần đáng yêu của mẹ. Chỉ có mỗi mình tiểu công chúa là mắt xanh giống mẹ thôi nhé (cho đến hiện giờ :">), mắt mẹ Ruby đẹp nên thật là hiếm con theo mẹ lắm cơ <:p.

Iu tiểu công chúa quá đi mất, rất là sạch sẽ và gọn gàng nhé

Chốc nữa lại up hình tiểu hoàng tử bụ bẫm và hiền lành nhất , mẹ cháu đang làm pts :D:D