• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

7 bé RỒNG con cuối cùng của Ruby

zorba_meow

Active Member
Đầu mèo đuôi rồng, số 7 may mắn ^^ Nhìn bọn í bụ bẫm quá chị ơi, mà sinh những 7 đứa :-ss em ko thể tưởng tượng nổi cái bụng Ruby nhà chị to cỡ nào :-o

prunus_mume

Member
Ui, ở Hà Nội mèo đẹp đầy ra ấy mà em leo vào tuốt trong này chi vậy em :)

Với lại thiên thần nhà chị không xứng với thằng bé nhà em đâu, em nên kiếm cho nó 1 cô vợ cùng giống như ALD hoặc 34 xinh đẹp thì sẽ okie hơn em à, ALD thì nhà Bơ Sữa sắp cho lên bệ phóng phóng đi đấy em :D>:D<
>:/ Cái gì mà xứng hay không ạ :)) Mẹ nó không kén chọn mà nó dám kén chọn là không được đâu ạ :">
~~! Tài chính của em bây giờ không đủ đón ALD ạ :( Đón ALD là hết tiền ăn với tiền cát cho 2 đứa ở nhà :( Mà em sợ sau này thằng quỷ con này lớn lên mới mang thêm mèo về thì nó đành hành bắt nạt bé con mất :(
Mang 1 đứa trắng về có khi công công nhà em lại đỡ tủi thân :(
Bạn ý 5 tuổi rồi nên giờ xấu tính lắm ạ :-< Toàn đặt điều dỗi em thôi, cho phô mai còn quay ngoắt đi ra ý không thèm nữa chứ :(

whitexsnow

Active Member
>:/ Cái gì mà xứng hay không ạ :)) Mẹ nó không kén chọn mà nó dám kén chọn là không được đâu ạ :">
~~! Tài chính của em bây giờ không đủ đón ALD ạ :( Đón ALD là hết tiền ăn với tiền cát cho 2 đứa ở nhà :( Mà em sợ sau này thằng quỷ con này lớn lên mới mang thêm mèo về thì nó đành hành bắt nạt bé con mất :(
Mang 1 đứa trắng về có khi công công nhà em lại đỡ tủi thân :(
Bạn ý 5 tuổi rồi nên giờ xấu tính lắm ạ :-< Toàn đặt điều dỗi em thôi, cho phô mai còn quay ngoắt đi ra ý không thèm nữa chứ :(
Chị thấy mèo trắng thì ở ngoài ấy nhiều lắm, giá cũng okie nữa, em tìm thử xem, bữa chị thấy có 1 đàn mèo ngoài ấy mà bố mẹ trắng muốt, mập lắm, lông dài và xù (dài lắm nhé, xem mà phải nói là hâm mộ cực kỳ) mà gả hết rồi =((. Chứ đi từ SG ra ngoài đó, đi tàu tội lắm,thời tiết trong Nam và ngoài Bắc y như 2 thái cực. Để nó đi 2 ngày trong tàu chắc nó toi luôn :((

whitexsnow

Active Member
Đầu mèo đuôi rồng, số 7 may mắn ^^ Nhìn bọn í bụ bẫm quá chị ơi, mà sinh những 7 đứa :-ss em ko thể tưởng tượng nổi cái bụng Ruby nhà chị to cỡ nào :-o
Bụng nó bình thường thôi em, chị cứ nghĩ là 4 đứa cơ mà nhòi ra tận 7 đứa nên cũng hơi bất ngờ <):)<):) . Bữa đó nghe xong muốn xĩu, :)) tại chị đã thấm thía cái đàn 6 đứa đợt trước lắm rồi :))

whitexsnow

Active Member
Hôm nay lũ Rồng con đã mở mắt gần hết, tí ta tí tởn bập bẹ bò qua bò lại, hành xác mẹ nó liên tục, không cho mẹ nó nghỉ ngơi ăn uống, mẹ nó vừa bước ra là 7 cái mồm nó đồng thanh rống điên cuồng, ngày thì không sao chứ đêm đố ai ngủ được :-o:-o:-o.

Tranh thủ chộp vài tấm lúc chúng nó đang ngủ, lúc này thì mới là dễ thương nhất cơ chứ để nó tỉnh mà chụp chắc điếc hết cả tai :-ss:-ss

Gác tay lên trán gật gù

Môi hồng chúm chím :x:x8->

Ở đây là đâu thế nhỉ mẹ ơi, đuôi chăng ;;)

vyle

Member
chị chị, nhìn mấy cái mũi cái mẹt hồng hồng là em thèm hun hít, thèm cắn cho đã8->8->

whitexsnow

Active Member
Hê hê, Ruby có cái ti to thế nhể! 8->:)):">
Chậc mẹ Gem nhìn kỹ quá ạ, gái 4 đời con rồi nó thế mẹ Gem, hàng họ ủ rũ cả rồi, không còn như hồi xưa còn trẻ thơ ngây nữa =))

chị chị, nhìn mấy cái mũi cái mẹt hồng hồng là em thèm hun hít, thèm cắn cho đã8->8->
Hihi, hôm nào rảnh qua chơi cho em hun hít tha hồ, chỉ sợ lúc đó 7 đứa hun không hết thôi. Chúng nó mà ganh tị nhau thì em nghe chúng nó rên mệt đó :-o:-o:-o

meo u candy

Hôm nay lũ Rồng con đã mở mắt gần hết, tí ta tí tởn bập bẹ bò qua bò lại, hành xác mẹ nó liên tục, không cho mẹ nó nghỉ ngơi ăn uống, mẹ nó vừa bước ra là 7 cái mồm nó đồng thanh rống điên cuồng, ngày thì không sao chứ đêm đố ai ngủ được :-o:-o:-o.

Tranh thủ chộp vài tấm lúc chúng nó đang ngủ, lúc này thì mới là dễ thương nhất cơ chứ để nó tỉnh mà chụp chắc điếc hết cả tai :-ss:-ss

Gác tay lên trán gật gù

Môi hồng chúm chím :x:x8->

Ở đây là đâu thế nhỉ mẹ ơi, đuôi chăng ;;)

Ui,yêu thế. Tháng 3 tới em có dịp vào thành phố hồ chí minh,lúc đấy mà có thời gian em qua thăm Đô,ruby với 7 em rồng đnágg yêu c nhé :x

whitexsnow

Active Member
Ui,yêu thế. Tháng 3 tới em có dịp vào thành phố hồ chí minh,lúc đấy mà có thời gian em qua thăm Đô,ruby với 7 em rồng đnágg yêu c nhé :x
Ừa, vào sớm đi em:x:x:x, vào trễ cuối tháng 3 chúng nó đủ 2 tháng là chị gả đi mất , sợ lúc em đến không còn nhiu đứa cho em nựng 8->8->8->8->

vyle

Member
Chậc mẹ Gem nhìn kỹ quá ạ, gái 4 đời con rồi nó thế mẹ Gem, hàng họ ủ rũ cả rồi, không còn như hồi xưa còn trẻ thơ ngây nữa =))

Hihi, hôm nào rảnh qua chơi cho em hun hít tha hồ, chỉ sợ lúc đó 7 đứa hun không hết thôi. Chúng nó mà ganh tị nhau thì em nghe chúng nó rên mệt đó :-o:-o:-o
trời, có mà hun cho tụi nó nám mặt chớ, em chờ tụi nhỏ cứng cáp là xin qua nhà chị hành hạ cả mẹ lẫn con, ở nhà có 3 đứa, đè ra hun hoài nên cứ bị các bô lão la miếc thôi

Mấy bé rồng con lớn nhanh ghê chị nhỉ:x. Chả mấy chốc mà biết nghịch, biết chạy nhảy, phá phách để mẹ whitexsnow dọn dẹp mệt nghỉ cho xem;). Chị đã định đặt tên gì cho mấy đứa chưa chị???

whitexsnow

Active Member
Mấy bé rồng con lớn nhanh ghê chị nhỉ:x. Chả mấy chốc mà biết nghịch, biết chạy nhảy, phá phách để mẹ whitexsnow dọn dẹp mệt nghỉ cho xem;). Chị đã định đặt tên gì cho mấy đứa chưa chị???
Hihi em ơi chị đang tính đặt tên xoay quanh chủ đề Mặt trăng (để gần giống nghĩa với cục cưng Moon nhà chị đó). Ví dụ

Tiếng Việt thì là: Nguyệt
Tiếng Anh là: Luna
Tiếng Nhật là: Yue hay Tsuki nhỉ (chị với bạn đang tranh cãi cái này :-o)

Tận 7 đứa lận em, đang kiếm quá trời luôn nè :((

Ai giỏi tiếng Hàn, tiếng Trung, tiếng gì gì đó vào đây cho chị mây cái tên đồng nghĩa với Mặt Trăng đi, huhu

whitexsnow

Active Member
trời, có mà hun cho tụi nó nám mặt chớ, em chờ tụi nhỏ cứng cáp là xin qua nhà chị hành hạ cả mẹ lẫn con, ở nhà có 3 đứa, đè ra hun hoài nên cứ bị các bô lão la miếc thôi
Em ơi nói chứ thực ra cưng cỡ nào cũng không nên hôn mèo em à, nhất là ở miệng đó vì chổ đó nó liếm..., nhiều khi có giun sán vào người khó trị lắm đó em, nhiều khi gây tử vong nữa. Hồi đó chị cũng hun dữ lắm mà đọc tài liệu riết rồi ko dám nữa em :-ss:-ss:-ss

prunus_mume

Member
Bụi nhà em toàn "đá lưỡi" trộm mẹ nó thôi chị ơi :((( Mà cứ cái gì trước mắt là cậu ý liếm, từ tay, chân, mặt, tóc... đủ hết :((
;)) Gọi là Tsuki đi chị :D Giống bà Tsukikage trong Glass Mask á :X

Hihi em ơi chị đang tính đặt tên xoay quanh chủ đề Mặt trăng (để gần giống nghĩa với cục cưng Moon nhà chị đó). Ví dụ

Ai giỏi tiếng Hàn, tiếng Trung, tiếng gì gì đó vào đây cho chị mây cái tên đồng nghĩa với Mặt Trăng đi, huhu
Em thì thích Yue hơn, hoặc không thì chị lấy cả 2 tên cũng được mà:)

whitexsnow

Active Member
Bụi nhà em toàn "đá lưỡi" trộm mẹ nó thôi chị ơi :((( Mà cứ cái gì trước mắt là cậu ý liếm, từ tay, chân, mặt, tóc... đủ hết :((
;)) Gọi là Tsuki đi chị :D Giống bà Tsukikage trong Glass Mask á :X
Em thì thích Yue hơn, hoặc không thì chị lấy cả 2 tên cũng được mà:)
Lấy hết em ạ, dưng mới chỉ được có 4 cái tên thôi, hức, vẫn còn 3 đứa, lên google dịch không ra được vì tiếng Nhật hay Trung đều phải viết bằng chữ nét cơ , hú hú :((

prunus_mume

Member

8-> Tiếng pháp là Lune (đọc như là Luyn ý ạ)
Tiếng Việt phải là Trăng chứ ạ :">
Tiếng Hawaii là Mahina ạ (em thấy tên này hay này chị này :">)

whitexsnow

Active Member
8-> Tiếng pháp là Lune (đọc như là Luyn ý ạ)
Tiếng Việt phải là Trăng chứ ạ :">
Tiếng Hawaii là Mahina ạ (em thấy tên này hay này chị này :">)
Hí hí, cảm ơn mẹ Prunus nhé, thích cái tên Mahina nhưng gọi hơi dài để nó thành Mahi hay Mana hay Hina nhỉ :)).

Lune giống Luna rồi nè, với chữ Trăng thì nó là tên của Moon hồi đó Moon có nhiều tên lắm : Còi -> Tròn -> Moon -> Trăng :). Thế nên 2 cái này đụng hàng rồi mẹ Prunus ui :)

prunus_mume

Member
Hí hí, cảm ơn mẹ Prunus nhé, thích cái tên Mahina nhưng gọi hơi dài để nó thành Mahi hay Mana hay Hina nhỉ :)).

Lune giống Luna rồi nè, với chữ Trăng thì nó là tên của Moon hồi đó Moon có nhiều tên lắm : Còi -> Tròn -> Moon -> Trăng :). Thế nên 2 cái này đụng hàng rồi mẹ Prunus ui :)
:X gọi là Hin đi ạ :X Cắt đầu, cắt cuối cho đều :">
:( Hức, khó thật đấy ạ, tại hệ ngôn ngữ latinh và sla vơ nhìn chung đều gọi na ná nhau cả :( Tiếng hawaii đã là hàng độc em nghĩ mãi mới nhớ ra :))