• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

6 mẹ con nhà bé Ba Tư mặt tịt nhà em ra mắt :x hí

Judi_89

Các bé mới được sinh ra đúng ngày sinh nhật cụ Hồ các bác ạ..! Riêng bé màu xám thì sang sáng 20 mới ra lò..! Các bé nó đanh đá giống mẹ nó lắm các bác ơi :worried:..! 4 bé cái 1 bé đen xì là đực..Bác nào thích thì đăng ký với em nhé he he he nhưng em chỉ bán 3 bé thui...2 bé trắng và 1 bé đen vằn..! Em giữ lại 2 bé xám và đen kia lại để nuôi lấy giống..he he he..! Mặt tịt hết các bác ạ..! Giá cả thương lượng nhé..! Call em 091 559 1100 em tên Dương..! :-bd

:smug:

:smug: mẹ nó kia :day dreaming:

Đây là bé xám và bé trắng chấm đen ở đầu he he

Máy ảnh e chụp không được đẹp lắm..! Các em nó sắp mở mắt các bác ạ..! Đợi mở mắt em up thêm he he..! Lông của các bé đang dài ra và sắp xù bông các bác ạh :x à quên em ở hà nội các bác nhé..!

bạn ơi, miu của bạn thuần chủng không, mình đang muốn tìm 1 bé cái, gái cả ra sao vậy bạn

Judi_89

ừa thuần chủng mà :D 2 triệu 1 bé cái :D còn bé đực có 1 bé đen xì bụng thì chấm vằn..1tr7 :D bé xám mình k bán nhé :D

BeMiu

Member
Up hình mới lên đi bạn ơi. Mấy tấm kia vừa không rõ mẹ, mà cũng chẳng rõ con T_T

Judi_89

đây ảnh mới đây e up lần lượt các bé nhé ^^..! mấy bé không chịu chụp ảnh T_T cứ quay mặt đi T__T

Bé đen bụng vằn đây

Bé xám đây

Bé trắng đầu bé đây

Bé trắng đầu to đây

Bé đen là bé trai của cả nhà 4 mẹ nó đây

Đây là mẹ nó T__T nhìn ở ngoài đẹp hơn em này cũng k thích chụp ảnh nên mắt miếc lườm luôn :D

Ai quan tâm hú e cái nhé ^^

BONUS :D

Đây là mèo Nga hay sao ấy , không phải mèo ba Tư nhưng mà xinh lắm
Trông đứa nào cũng tròn như cục bông, yêu quá đi mất

meo_nana

mèo ba tư thì phải mặt tịt chứ. Chắc chắn không phải thuần chủng rồi. mà giá như vậy cũng hơi cao. mình mà có đàn mèo con như vậy chắc sẽ không nỡ bán đâu . Nhìn cứ tội tội thế nào ý.

snowy87

Member
mình nuôi mèo 34 thuần chủng và mèo Anh lông xù nên mình biết rõ : mèo BaTư thuần chủng thì mũi rất nhỏ, nhỏ đến đáng kinh ngạc đấy, còn mèo bạn là mèo Tây ( có thể là Anh hoặc Nga xù ) ( nhưng đích xác là loại gì thì phải đợi nó lớn hoặc bạn chụp ảnh mèo mẹ để mọi người nhận xét cho )

ashita

Dịch giả Vietpet
con mẹ ko thuần đâu. nhìn là biết. 34 hẳn hoi thì góc nào cũng phải thấy 2 cái bị thịt ở 2 bên má. tớ ấn tượng cái này nhất ý. trông con 34 giống những ông thương buôn béo béo có 2 bên râu vểnh ra ở xứ ba tư ý

lucas_pro

Member
đúng là con này không phải 34 thuần chủng! giá như vầy là cao so vơi bình thường rồi!!

nanaiuiu

Member
Oai, tớ thích em đen xì đực của bạn, dù đêy ko phải mèo Ba Tư thuần chùng
Định kiếm 1 em đực vì làm bạn với em mèo Ba Tư cái màu trắng của nhà tớ
Nếu khi nào em mèo đực nhà bạn lớn, có thể cho em mèo cái của tớ sang " giao lưu " được không nhỉ :D

Đây là hình của công chúa miu nhà tớ

cunxinh

Member
Ko biết thằng bố của em đấy có giống thằng gian manh nhà mình không nhỉ

cunxinh

Member
Hi hi mình giờ đang ở nước ngoài em mèo đang ở cùng ông xã nên em ấy bẩn thế đấy bạn qua chỗ bác Liên đảm bảo có mèo con đực còn nếu cần lấy giống thì liên hê mình

Lừa mèo xinh quá ta. Hình hơi mờ nên chưa nhìn thấy rõ mặt, mèo mẹ màu lạ quá ha.
Chúc các bé mau đến nhà mới sớm nha. Bé xám đẹp vầy, ko bán phải (rùi) rồi.:D