• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

5 đứa nhà mẹ Sam

Linhrin

Member
càng nhìn Bom càng thấy màu lông đẹp quá :X

thế bé 34 kia là của ai vậy chị ?

Nhìn tụi nhỏ xấu quá :( chẳng như hôm mình gặp gì cả >:p đúng là ko ăn ảnh rồi :(

càng nhìn Bom càng thấy màu lông đẹp quá :X

thế bé 34 kia là của ai vậy chị ?

Nhìn tụi nhỏ xấu quá :( chẳng như hôm mình gặp gì cả >:p đúng là ko ăn ảnh rồi :(
Ý em là ở ngoài bọn nó xinh hơn hả? Toàn chê chị chụp ảnh xấu thôi :((. 34 là Gấu nhà chị ngudaymuon.

ruồi bẹp

Active Member
-_- nhìn chúng nó thật đáng mơ ước quá đi, thằng bé Hit Ler trông cái mặt đầu gấu nhỉ!

em muốn sang nhà chị chơi quá đi :(

-_- nhìn chúng nó thật đáng mơ ước quá đi, thằng bé Hit Ler trông cái mặt đầu gấu nhỉ!

em muốn sang nhà chị chơi quá đi :(
Huhu, mang tên Hit ler nhưng nó là con gái đấy em ạ. Vậy chị mới bảo nó giống bà bán cá :D. Nghịch lắm, nhưng không gấu đâu. Bao giờ rỗi thì qua chơi nhé.

Linhrin

Member
Ý em là ở ngoài bọn nó xinh hơn hả? Toàn chê chị chụp ảnh xấu thôi :((. 34 là Gấu nhà chị ngudaymuon.
nhìn gấu nhà chị ngudaymuon ..xấu thế :(( công nhận là trình độ của chị kém qá :(( ảnh vủa gấu trong topic kia lung ling thế mà ở đây =)) dìm hàng :))

tốt nhất nên thuê photo =))

nhìn gấu nhà chị ngudaymuon ..xấu thế :(( công nhận là trình độ của chị kém qá :(( ảnh vủa gấu trong topic kia lung ling thế mà ở đây =)) dìm hàng :))

tốt nhất nên thuê photo =))
Dìm hàng vậy để đến khi gặp trực tiếp mới ngất trên cành quất như em ấy. :( Chê hoài, chê từ ngày này qua tháng khác, dỗi không chụp nữa luôn giờ :angry:

cun0206

Member
vâng em cũng yên tâm chị ạ. các bé nhà chị Nhi cũng sẽ tìm được những người chủ tốt yêu các bé

ruồi bẹp

Active Member
chị ơi hôm nay vô tình thế nào em lại vào nhà của bố Béo chơi chị ạ, nhìn bố Béo ngoài đời rồi nhìn mẹ Sam thì không chối được tại sao mà 5 nhóc tì nhà chị đứa nào cũng tỏa sáng lấp lánh đến vậy :D

5 nhóc đáng yêu quá đi thôi. Ước gì mình được 1 em để gây dựng phong trào ở tỉnh mình, nhưng mấy nhóc thì ở HN, còn mình giờ mình đang ở TP HCM mà quê tân Tây Ninh cơ :(:)(:)((

Nhi ơi, chị đây.
Chị bận quá nên ít vào diễn đàn, trước chỉ làm khách thôi nhưng giờ thì phải lập nick để thỉnh thoảng cho em biết tình hình Tai Cụp (tên mới ở nhà chị là Lu).
Em yên tâm đi nhé, Lu ăn tốt, lớn nhanh, tinh thần vui vẻ lắm. Đã chụp rất nhiều ảnh rồi, cả 2 vợ chồng thi nhau chụp, rảnh chị sẽ post dần lên.
Hôm Chiền đến tiêm cũng ôm ấp Lu suốt, nhưng Chiền bảo rằng Lu sắp thành "đàn ông" rồi làm chị thấy hơi lo.

Hẹn gặp lại em nhé, chị lại bận rồi.

trờì bạn nói đúng ý mình quá luôn ý :| Bán mèo mà cho hay quá rẻ như là làm con miu nhà mình mất giá trị đi vậy.

kiwi_nguyen

Ấy có tâm trạng y hệt như tớ. Khi Mon nhà tớ đẻ 4 em, lúc chia tay mà tớ buồn phát khóc, cứ nghĩ mãi là mình chia lìa mẹ con chúng nó, chỉ trực tìm nhà người quen để có thể đến thăm các bé. Rồi tớ còn nguyện không cho Mon đi chơi lăng nhăng để khổ mình nữa. Đến khi tìm được chủ tốt rồi, tớ mới thực sự yên tâm. "Ghét" nhất là cảnh tớ đến chơi mà mấy đứa quên mình mất tiêu rồi ^^. Xong về sau tớ cũng không thể đến thăm thường xuyên được nữa, biết mỗi đứa có một cuộc sống riêng rồi, giờ chỉ cần toàn tâm toàn ý với em Mon và Itto "khùng" thôi:). Cứ nghĩ như thế là nhẹ lòng đi nhiều nhiều.
Nếu chưa tìm được nhà cho các bé thì Pm cho tớ nhé. Mình đang muốn tìm một em mèo lông xám hoặc ghi, nhìn chúng nó mà muốn cắn cho mấy cái. Yên tâm là mèo cún về với tớ sẽ được chăm sóc rất tử tế, vì tớ vốn được mọi người gọi là "kiếp trước nợ mèo, nợ chó, nên kiếp này khổ vì chúng nó!" ^^

Tên này nghịch không từ chỗ nào trong nhà. Hôm rồi vào phòng lớn, giật mình thấy em ý ngồi chồm chỗm trên bàn thờ. Hôm sau nữa thì thôi rồi, hắn ta bới tung cả bát hương lên. Hai bà cháu vội thu dọn hiện trường xóa dấu vết để bố nó khỏi biết. Nhưng đến hôm vừa rồi mình đi công tác thì thấy đồng chí chồng gọi điện hốt hoảng: "Anh thấy nó ngậm mấy cái chân hương xuống nhà đá bóng. Anh lên xem bàn thờ thì sao cả 2 bát hương trụi thui lủi chả thấy tàn vòng của hương đâu...". Mình đành nói thật và bảo "Thôi anh thắp hương xin các cụ đại xá cho, nó trẻ con mà". May mà chồng cũng cưng Tai cụp lắm nên không nói gì nữa.

ngudaymuon

Active Member
Tên này nghịch không từ chỗ nào trong nhà. Hôm rồi vào phòng lớn, giật mình thấy em ý ngồi chồm chỗm trên bàn thờ. Hôm sau nữa thì thôi rồi, hắn ta bới tung cả bát hương lên. Hai bà cháu vội thu dọn hiện trường xóa dấu vết để bố nó khỏi biết. Nhưng đến hôm vừa rồi mình đi công tác thì thấy đồng chí chồng gọi điện hốt hoảng: "Anh thấy nó ngậm mấy cái chân hương xuống nhà đá bóng. Anh lên xem bàn thờ thì sao cả 2 bát hương trụi thui lủi chả thấy tàn vòng của hương đâu...". Mình đành nói thật và bảo "Thôi anh thắp hương xin các cụ đại xá cho, nó trẻ con mà". May mà chồng cũng cưng Tai cụp lắm nên không nói gì nữa.
C ơi, chị phải đóng cửa phòng thờ vào chị ạ, không nó quen thói mai sau khó dạy bảo lắm. :( Như mấy đứa nhà chị Phudung, mai sau nó còn tè cả lên bàn thờ cơ.
Tai cụp là đứa đầu tiên xa mẹ Sam, may mắn là về với chủ mới yêu thương tốt bụng, hi vọng các bé khác nhà mẹ Sam cũng được hưởng cuộc sống tràn ngập tình yêu thương như tai cụp.

Chị Mai: Em cám ơn chị Mai nhiều lắm. Từ hôm cho Tai Cụp đi, em không dám nhìn ảnh nó nữa. Giờ thấy nó lớn khỏe mạnh, vui vẻ vậy là em an ủi lắm lắm. Chị nhớ up ảnh thường xuyên cho cả nhà em xem để đỡ nhớ Tai Cụp chị nhé. Em cám ơn cả nhà nhiều nhiều!!!
Chị Nhung: Nhà chị Mai phòng đặt bàn thờ cũng là phòng sinh hoạt chung, nên không đóng cửa được chị ạ. Chỉ hi vọng mỗi lần cu cậu léo mảy lên thì mắng và đét nhẹ vào mông, cấm cửa lâu ngày sẽ tạo thói quen tự biết không được leo lên nữa. :D

van2lee

Member
hit,sao tìm hoài trong topic hok thấy địa chỉ nhà bạn nhỉ, phải mắt mình nhìn mấy nhóc hoa hết rồi không ta? Hôm nào đến thăm mấy nhóc được không? sẵn tiện nếu có thể thì ôm luôn 1 pé về nhé :D.

Giờ mình có 1 cái đuôi. Đi đâu trong nhà cũng sợ nó phi lên người đánh đu. Toàn có mốt nhảy theo ôm chân cắn vào đùi, vào đầu gối. Bộ ghế salon tan nát cả với móng vuốt của thằng Tai Cụp rồi (nhưng đã tiên liệu trước).

VuVuCz

Member
Nói chung là mình rất yêu mèo, nhưng mà hư là phải phạt. Yêu cho roi cho vọt mà, nó làm thế là quá hư rồi, dí mặt nó vào bàn thờ, quát vào mặt và đét *** 1 cái thật đau vào cho nó nhớ. Đánh nó mấy cái không làm người khác nói các bạn không yêu mèo đâu.