• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

4 thiên thần nhỏ của Mũm và Gato nhà Kat!!!

mikat1989

Member
Nhà Kat ưu ái lập hẳn cho 4 giặc cái 1 topic mới để tiện up ảnh của các con lên chia vui cùng mọi người.

Các cháu sinh ngày 28/3/2012
Mới được 1 ngày tuổi nên mẹ cháu chưa nhìn thấy giới tính nên cho thành giặc cái hết

Đầu tiên là cô cả oreo (màu đen) chụp với cô hai Mango

Oreo ra đời đầu tiên nhưng k hiểu sao bé gầy hơn hẳn 3 em. Mình ko biết bé có sao k nữa:(

Mango (bản sao của bố Gato) háu ăn tự sướng 1 mình. Mục tiêu của cháu là "dù có buồn ngủ cháu nhất quyết ko bỏ ti mẹ ra":x:x:x

Cô e thứ 3 Honey, ở nhà ông bà toàn gọi cháu là Ong cho ngắn gọn

Tính tình đanh đá, anh chị nào giành ti là đánh ngay mặc dù chưa mở mắt:-ss

Cuối cùng là thằng út ít Coca, coca có bộ lông màu xám đáng yêu của mẹ và cái mặt tròn vo của bố. Ra sau cùng nhưng cháu có quả mông to nhất nhà luôn<:p

Mẹ đang làm vệ sinh cho coca nè

Tranh nhau ti mẹ:x:x:x

nhà mình có một bầy rùi, nhưng nhìn đám nhóc nhà bạn vẫn không cầm lòng đặng... :x:x:x:x
chúc mấy đứa mau ăn chóng lớn, mèo mẹ sớm có sức chăm con và phục hồi nhan sắc ^^
chúc bạn chủ thớt luôn vui vẻ với đám cháu nhỏ nhà mình :D:D:D:D

mikat1989

Member
nhà mình có một bầy rùi, nhưng nhìn đám nhóc nhà bạn vẫn không cầm lòng đặng... :x:x:x:x
chúc mấy đứa mau ăn chóng lớn, mèo mẹ sớm có sức chăm con và phục hồi nhan sắc ^^
chúc bạn chủ thớt luôn vui vẻ với đám cháu nhỏ nhà mình :D:D:D:D
Cám ơn bạn nhìu nhá! Mẹ mũm chăm con kheo lắm nên mình cũng đỡ vất vả! Mặc dù đây là lần đầu! Hihi:x:x:x

Boo09

Member
Chúc mừng bạn:x:x:x chúc mẹ và các bé khỏe mạnh :x nhìn bọn nhỏ đáng yêu quá :(:)(( lại nổi tính ghen tị =(( ráng up hình bỌn nhỏ đều nha bạn :x

lululubu

Active Member
Hì, dạo này lắm nhà có trẻ con quá đi thôi. Thích màu em Coca quá thể, nhà mình rặt 1 màu vàng :(. Chúc các con hay ăn chóng nhớn nhé.

cho mình xin 1 bé được ko bạn,đang là sinh viên,lại ở nhà người quen,1 mình 1 phòng đôi lúc thấy chán nản quá :(

meonho124

Member
:-*các cháu xinh quá , mèo con thật là đáng yêu
mèo mẹ tam thể thì sinh các cháu nhiều màu lắm :x
Dạo này nhiều nhà có trẻ con thật , nhà mình cũng săp có nữa >:D<

mikat1989

Member
Chúc mừng bạn:x:x:x chúc mẹ và các bé khỏe mạnh :x nhìn bọn nhỏ đáng yêu quá :(:)(( lại nổi tính ghen tị =(( ráng up hình bỌn nhỏ đều nha bạn :x
Hihi! Cám ơn bạn! Mình sẽ cố gắng up đều đều!:x

mikat1989

Member
Loạt ảnh mới của các thiên thần:x
Công chúa oreo và mẹ yêu

Thấy chị được chụp với mẹ, Mango cũng bắt chước:x

Cuối cùng là Coca xí xớn mẹ

Mẹ yêu CoCa nè

Coca có cái miệng rất đáng yêu nè

"mango ăn mãi mà vẫn chưa no mẹ ơii"

Hai đứa song sinh nhà Kat:*

Các cháu thì nhau show hàng! Hihi

mikat1989

Member
8h50': oreo bé nhỏ của mẹ mất...
Con sinh ra đầu tiên nhưng thiệt thòi quá! Con nhỏ và yếu nhất trong 4 chị em! Hôm qua khi vao phòng thăm các con mẹ sờ vào người con thấy lạnh mẹ đã linh cảm điều xấu!
Mẹ thưc cả đêm để bón sữa và sưởi ấm cho con nhưng con vẫn mệt!! Mẹ buồn quá.. Nếu thời gian quay lại mẹ sẽ chăm sóc con từ luk con mới sinh ra, sẽ bơm sữa cho con chứ k để con tự ti...
Mẹ xin lỗi con nhiều lăm.....
Mẹ sẽ chôn con ở gốc cây nhà mình để con luônđc ở canh mẹ
Mũm và bố gato..
Con gái yêu của me.....

Boo09

Member
Tội nghiệp bé oero quá :(( những điều thế này không ai muốn :( bản thân mình cũng đã từng cố gắng nhưng lực bất tòng tâm :( cũng đành nhìn bé nhà mình ra đi , một phần vì bé yếu và phần nữa bé mèo mẹ không cho con bú , càng cố gắng thì càng đau khổ nhìn bé một yếu . Nhưng mình vẫn không trách vì đó là bản năng tự nhiên của mèo . Hy vọng bạn sẽ cố gắng vượt qua , Chăm cho các bé và bé mèo mẹ và cũng đừng tự trách mình . Rồi bé sẽ được hạnh phúc ở 1 nơi khác !

nén buồn bạn nhé, mèo con sẽ thanh thản ra đi...
hãy cố gắng để các bé còn lại được chăm nhiều hơn, xem như Oreo đã nhường phần chăm sóc đó của bạn và mèo mẹ cho các bé còn lại...

Linhmu_93

Active Member
e cũng mới trải qua cảm giác ấy chị ạ, bé Hoppy nhà em cũng chỉ sống đc 3 ngày, mà đến tận lúc ra đi con vẫn k bú được giọt sữa mẹ nào chị ạ! Chị đừng buồn quá, bé lên đó có nhiều bạn lắm chị ạ! chơi với Hoppy, Tabi nhà em :)

mikat1989

Member
Tội nghiệp bé oero quá :(( những điều thế này không ai muốn :( bản thân mình cũng đã từng cố gắng nhưng lực bất tòng tâm :( cũng đành nhìn bé nhà mình ra đi , một phần vì bé yếu và phần nữa bé mèo mẹ không cho con bú , càng cố gắng thì càng đau khổ nhìn bé một yếu . Nhưng mình vẫn không trách vì đó là bản năng tự nhiên của mèo . Hy vọng bạn sẽ cố gắng vượt qua , Chăm cho các bé và bé mèo mẹ và cũng đừng tự trách mình . Rồi bé sẽ được hạnh phúc ở 1 nơi khác !
Cám ơn bạn nhiều nhé! Mình cũng thik mèo con chỉ sợ những lần sau mũm đẻ lại có bé nào giống oreo thì tội lắm! Trộm vía 3 đưa còn lại ti khoe, ngủ khỏe. Đúng là chị cả nhường cho các e !:)

mikat1989

Member
e cũng mới trải qua cảm giác ấy chị ạ, bé Hoppy nhà em cũng chỉ sống đc 3 ngày, mà đến tận lúc ra đi con vẫn k bú được giọt sữa mẹ nào chị ạ! Chị đừng buồn quá, bé lên đó có nhiều bạn lắm chị ạ! chơi với Hoppy, Tabi nhà em :)
Uh thanks e! Chiều hqua chị định nt cho e để sang chơi sn bột và làm quen với mọi người luôn nhưng mà luk sáng oreo lại mất nên k sang đc nữa!:(