• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

3 bé mèo cần tìm chủ mới!Gấp gấp!

Mai Hien

Nhà hàng xóm của mình có 3 bé mèo muốn cho trước Tết. Các bé mới hơn tháng tuổi thôi, rất xinh, nhất là bé trắng, trông như gấu trúc.
Bạn nào sẵn lòng đón các bé về cùng vui Tết thì gọi cho mình nhé. Mình ở Hà nội, Đt 0988722978.

Các bạn mà không đón là các bé vào tay dân buôn mất đấy, thương lắm!:(

Ảnh đây:

otawan

Member
Mèo đẹp các bắt dùm đi mẹ em vừa làm cái quyết định nên không vác về được rồi !!!!!

fanofken

Member
Có 1 chị lúc trước có xin mèo nhà mình nhưng mèo nhà mình đã có người xin hết. Bạn thử liên lạc xem sao nhé:

0979761678

Mai Hien

3 bé đã về chủ mới rồi nhé. Vài tháng nữa mẹ các bé đẻ mình lại loa tiếp, vì bác chủ nhà không thể nuôi nhiều.
Cảm ơn các bạn.

bio20051991

Mèo Đen

Cô ơi ! Bé mèo đen sao nó hông chịu uống sữa vậy? giờ thì nên cho nó ăn gì hay uống gì a!

fanofken

Member
Không chịu thì bạn đút cho bé ấy ăn ấy. Pha sữa không đường (để tiện có thể dùng sữa túi Vinamilk ko đường), trước khi cho mèo uống hâm âm ấm sữa, cho sữa vào bình nhỏ mắt hoặc bình oxi già đã rửa sạch, tráng nước nóng, đút cho mèo từ từ uống kẻo sặc sữa. Sau 1 - 2 lần bé sẽ quen. Nhưng mà cho uống vừa phải thôi nhé, tớ nghĩ chỉ nên cho uống lúc sáng và khi đi ngủ thôi (tớ nghĩ thế). Kẻo bé quá uống sữa ngoài không tốt lắm. Tớ nghĩ hơn 1 tháng thì đã tập ăn được rồi. mèo nhà mình ăn tốt lắm rồi. Bạn dùng thức ăn khô thì ngâm nước nóng cho nở và mềm hạt. Còn không thì trộn thịt xay chín với cháo (cháo ăn liền chia làm mấy bữa), rồi cho em ấy ăn bữa trưa và bữa tối. Bạn nhớ giữ mèo ở chỗ khô ráo, giữ ấm, đến tối thì thắp đèn nha bạn. Khi nào có nắng, bạn cho mèo giỡn nắng chút, nhưng canh chừng em ấy bò lung tung nhé.

Mai Hien

Gửi Bio và Talawas,
Thi thoảng cập nhật tình hình các bé mèo nhé. Bon chúng chưa được đặt tên. Thanks!

ruồi bẹp

Active Member
bé đen kia nhìn mầu lông hơi giống thằng Zin nhà mình
mong bé lớn lên khỏe mạnh, thông minh và không phá phách cộng láo lếu như thằng Zin nhà mình

talawas

Member
Gửi Bio và Talawas,
Thi thoảng cập nhật tình hình các bé mèo nhé. Bon chúng chưa được đặt tên. Thanks!
Chào chị,
2 chú mèo rất xinh và ngoan.Chỉ tội nghiệp chúng nó phải tách mẹ sớm quá.Hiện h chúng nó chưa biết ăn dặm nên em phải bơm sữa cho uống.Khi nào chúng nó lớn thêm 1 chút,em sẽ chụp ảnh và cập nhật tình hình cho chị và gia đình.
Cảm ơn chị.

Mai Hien

Hì, mèo mẹ thì cả ngày hôm nay có vẻ bị trầm cảm, sữa căng cứng, trông tội nghiệp:(:(

Thôi hai em cố gắng chăm sóc các bé mèo con. Mừng cho chúng gặp được chủ tốt.

ngudaymuon

Active Member
Nhìn bé màu đen đấy thích thật, mình rất thích bé nào màu đen hết, hehhe ( Không phải là để nuôi nấu cao đâu).

Ôi, chị Mai Hien ơi, mấy nhóc nhìn yêu khủng khiếp ý!
Sau này có gì em nuôi một đống mèo trong nhà lun ^^, hiện giờ em đang có 1 nhóc British Shorthair ở nhà. Béo lắm, nhưng hay rúc vào góc tối để nghịch. Em có mong muốn được nuôi 1 nhóc đen tuyền. Khi nào mèo đẻ chị bảo em nha. Cảm ơn chị nhiều lắm!!! :D