• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2008 dog shows

trungcs

Member
Nhưng mà tại sao mình thấy trông nó không hoành tráng bằng Hội Vietpet mình là sao nhỉ, chỉ có dáng là đẹp.....:worried:

Mọi người xem rồi cho ý kiến với.....thế là sao nhỉ?

soi_lua

Member
Thông thường, các dogshow - chỉ thi chó đẹp - hay được tổ chức trong nhà, nhằm tạo 1 không gian "đóng" cho người đến xem, chủ chó và các con chó. Bạn có thể nhìn thấy những chú chó này đang đứng trên thảm đấy thôi.

Ngoài ra, vì đây chỉ là ảnh chụp những chú chó thắng giải, chứ không phải chụp toàn cảnh hay từng phần của buổi thi chó nên bạn không thấy được cảnh đông đúc, nhộn nhịp của cuộc thi.

Mỗi cuộc thi của họ kéo dài vài ngày, có thường có vài trăm, thậm chí vài ngàn chú chó tham gia tranh giải, tương ứng với số chó đó là số lượng chủ sở hữu chó (owner) - người nuôi và nhân giống (breeder), rồi những người chuyên dắt chó vào sân thi (handler) và khán giả nữa. Đông lắm đó bạn ạ.

bibin

Member
Em xin bổ sung hình ảnh đẹp của 1 số kì dog shơ khác nhau trên thế giới

bibin

Member

hết
đây là 1 số ảnh em kiếm dc trên mạng post lên để trình làng

trungcs

Member
có lẽ là vậy, nhưng mình không khoái mấy chú bé bé xinh xinh lắm. Mình chỉ kết những chú hoành tráng thôi....