• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 em vện nhà mình mời anh em xem xét

Em vện đực 3 tháng tuổi và vện cái 4 tháng. Vì 2 em quậy quá nên hình ảnh chụp chưa có chuẩn lắm!!! mình xin up vài tấm lên trước cho anh em xem xét đánh giá, vài bữa chụp thêm vài tấm nữa mình sẽ up lên tiếp. 2 em bình thường ngoan lắm, nhưng mỗi khi thấy đồ ăn thì giống như nỗi cơn điên vậy, anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, ngày mình cho ăn 3 bữa, mỗi bữa là cả tô cơm lớn, mà sao tụi nó cứ đòi ăn hoài!! thấy đồ ăn là ko thèm nhìn mặt chủ luôn! :(

[/IMG]

Cho mình hỏi thêm nữa cái tai của con vện đực nó cứ vậy hoài liệu có cách nào để tai nó đứng không?

HQT

Bổ sung Calci Phosphorus ( hàng mỹ ) mỗi ngày lúc 7h sáng cho 1 viên mỗi con. Giúp lên Tai, cứng xương và phát triển khung xương Rắn chắc ! 2 con chó của bạn , Chân trước hơi bẹt ra 2 bên ( xấu ) Tai to và đóng hơi cao trên Hộp sọ ( tai dài quá )

Chất lông cứng ( tốt ) xoáy dài , Hộp sọ nhìn chưa rõ ! chó con nhìn thấy vậy thôi !

labsaigon

Member
cho ăn calci này thì cho nó nuốt hay giã ra trộn đồ ăn hả bác
Mình thường bóp miệng em nó há ra, dùng tay nhét viên thuốc vào sâu cuối gốc lưỡi sau đó bóp miệng em nó lại và hơi ngữa lên trên. Chờ khoảng 30 giây nó sẽ nuốt. Bạn thử xem nhé!

Bổ sung Calci Phosphorus ( hàng mỹ ) mỗi ngày lúc 7h sáng cho 1 viên mỗi con. Giúp lên Tai, cứng xương và phát triển khung xương Rắn chắc ! 2 con chó của bạn , Chân trước hơi bẹt ra 2 bên ( xấu ) Tai to và đóng hơi cao trên Hộp sọ ( tai dài quá )

Chất lông cứng ( tốt ) xoáy dài , Hộp sọ nhìn chưa rõ ! chó con nhìn thấy vậy thôi !
Cho mình hỏi Calci bạn nói có bán ở đâu vậy? tên trên hộp là Calci Phosphorus luôn hả bạn?

Mua Calci dành cho chó (PetCal) rất đắt (khoảng 5-6k/viên) và hiệu quả cũng không mấy rõ rệt, em cứ ra hiệu thuốc mua vỉ calci của người, loại chỉ 500đ/viên. Mỗi sáng giã nát trộn với tí sữa cho mỗi con 1 viên, uống đều khoảng 1 tuần kết hợp tắm nắng thường xuyên sẽ thấy kết quả.

Mua Calci dành cho chó (PetCal) rất đắt (khoảng 5-6k/viên) và hiệu quả cũng không mấy rõ rệt, em cứ ra hiệu thuốc mua vỉ calci của người, loại chỉ 500đ/viên. Mỗi sáng giã nát trộn với tí sữa cho mỗi con 1 viên, uống đều khoảng 1 tuần kết hợp tắm nắng thường xuyên sẽ thấy kết quả.
Thanks a VULong! Anh nhận ra con PQ em mua của anh không? :D
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=RWjN2FZ3h_I[/YOUTUBE]

le_tung

Điều kiện nuôi có vẻ không tốt nên chân hơi yếu, tai chưa dựng.