• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 em mèo nhà tớ :)

nab2195

Dịch giả Vietpet
Hic ghen tị quáaaaa, khi nào mamouth đi bắt cóc rủ tớ với nha (^.^)

famifaly

:)) bắt cóc ko dễ đâu à nha ... hihi 2 em này nhà tớ yêu kinh khủng, mấy hôm trời lạnh cho nó vào ngủ chung chăn, nó quen hơi giờ tối nào cũng kêu la đòi vào ngủ cùng :p

nab2195

Dịch giả Vietpet
Oái sao giống tớ thế hihihi, tớ cũng toàn cho cún hoặc mèo ngủ chung với. Ngủ với em Cún thì ko sao chứ ngủ với em mèo tớ toàn bị rận đốt thôi hichic mặc dù vậy nhg tớ vẫn khoái cho ngủ cùng :p Khi nào mèo nhà bạn sinh em bé cho tớ đặt bê tông với nha ;)

Phu Dung

Moderator
Sao bạn không mang em nó đi BS thú y tiêm thuốc diệt rận nhỉ, như vậy vừa khoẻ thân em nó, mà bạn cũng đỡ phải gãi. Rận có thể truyền bệnh đấy bạn ạ. BS chỉ tiêm 3 mũi cách nhau 1 tháng la em nó ngừa được ve rận cả năm đấy. Mình cũng có thói quen cho mèo ngủ chung nhưng con bé con mình chẳng có con rận nào cả (dù không có tiêm thuốc) vì từ nhỏ mình đã cách li với mèo xung quanh nên không bị lây. Nhiều khi buồn buồn cũng muốn kiếm vài con rận bắt cho vui mà không có, bạn nghĩ có kì quái không chứ!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hê, bạn Phu Dung biết không tớ rất thích bắt rận cho mèo nhé. Có khi đến nhà ai đó thấy con mèo hiền hiền là vồ lấy nó, mê mải bắt rận đến nỗi móng tay mình chuyển thành màu đỏ vì máu rận (máu nó hút từ mèo đấy). Mèo ở nhà chùa thường hiền và lắm rận, có hôm mình ra chùa Trấn Vũ ngồi mấy tiếng đồng hồ với em mèo ở đó, vì em đó lắm rận quá đấy.

Giống mèo xù nếu không được chăm sóc, sẽ rất rất nhiều rận. Bạn nào có mèo xù cẩn thận nhé, hãy chú ý tắm cho các em thường xuyên hoặc đi tiêm thuốc ngừa rận như Phu Dung ấy.

niigaki

Dịch giả Vietpet
mèo nhà mình cũng ko có rận do ko ra ngoài bao h, nhưng mình cũng mua sữa tắm chống rận cho bé để thỉnh thoảng xài rồi :D
mà bạn Famifaly cho biết thêm thông tin về 2 em mèo đi :D có phải anh em ko vậy? trông yêu quá :x

Phu Dung

Moderator
Ối, mình cũng có thói quen như vậy đấy, hễ sờ được vào em mèo nào thì việc đầu tiên là mình lật cổ nó ra xem có rận không (rận thích bâu ở cổ mèo nhất). Nếu có là mình ra tay ngay, nhiều khi quên cả phép tắc lịch sự. Chỉ có bé nào nhát quá, mình không sờ vào được thì thôi. Mình đặc biệt ghét những người chủ nuôi mèo để cho mèo của họ dơ dáy bẩn thỉu và có nhiều rận. Nếu nhà họ có con nhỏ mà không biết dạy con, để cho nó tự do hành hạ con mèo như thể là một món đồ chơi có lông thì mình ghét cả mẹ lẫn con. Không biết là có phải là óc mình có vấn đề không.

xukaxuka

đực hay cái vậy, nhà tớ có 1 con cái, làm ơn, cho nó giao lưư dùm được không ! hí hí ...

famifaly

nab2195 ơi, sao lại để cho bọn rận nó hành hạ mèo nhà bạn thế :( .. em mèo ngày xưa tớ xin về cũng nhiều rận, chỉ trực trời nắng là mang ra tắm sau đó bắt cho kì hết rận thôi .. 2 em bây giờ thì trung bình 1 tháng tớ cho tắm 1 lần, cũng ko cho ra ngoài nên tuyệt đối ko có 1 con rận nào cả (thế mới dám ôm ấp em ý đi ngủ chứ ;))

2 em mèo này nhà tớ là anh em ruột đấy, 1 giai 1 gái hihi :love struck: ..

Hôm trước em lông vàng tự nhiên cứ ăn vào là trớ ra, mẹ tớ phải gọi ngay BS thú y đến tiêm cho 2 ngày là lại trở lại bình thường .. Bố tớ thì cứ lẩm bẩm giờ XH đảo lộn, mèo được chăm sóc có khi còn hơn cả người :p

Phu Dung

Moderator
Đúng vậy đấy Famifaly ạ. Bây giờ mèo được ăn đồ ăn ngoại nhập, được tắm táp bằng dầu tắm ngoại, hàng ngày được chải lông, hắt hơi sổ mũi là mời BS đến nhà, được yêu thương, nâng niu chiều chuộng, nằm ngủ suốt ngày còn được khen ngoan, béo phì thì được cho là đáng yêu. Trong XH có bao nhiêu người còn không dám mơ có cuộc sống như vậy. Ngay con em mình là HR Manager của một DN danh giá, kiếm được hơn ngàn $ một tháng mà vẫn mơ ước kiếp sau được làm con mèo của những nhà giàu có đấy! Rõ là XH đảo lộn chứ còn gì. Cụ Khốt của bạn không sai đâu.

famifaly

nab2195 ơi, sao lại để cho bọn rận nó hành hạ mèo nhà bạn thế :( .. em mèo ngày xưa tớ xin về cũng nhiều rận, chỉ trực trời nắng là mang ra tắm sau đó bắt cho kì hết rận thôi .. 2 em bây giờ thì trung bình 1 tháng tớ cho tắm 1 lần, cũng ko cho ra ngoài nên tuyệt đối ko có 1 con rận nào cả (thế mới dám ôm ấp em ý đi ngủ chứ ;))

2 em mèo này nhà tớ là anh em ruột đấy, 1 giai 1 gái hihi :love struck: ..

Hôm trước em lông vàng tự nhiên cứ ăn vào là trớ ra, mẹ tớ phải gọi ngay BS thú y đến tiêm cho 2 ngày là lại trở lại bình thường .. Bố tớ thì cứ lẩm bẩm giờ XH đảo lộn, mèo được chăm sóc có khi còn hơn cả người :p

kitty_cat

ohhhhhh ! mình thấy 2 con mèo của bạn xinh lắm đấy ( đặc biệt là đôi mắt ) post thêm ảnh đi bạn, ít quá ! ngắm mãi ko chán ^^

famifaly

Ảnh Faly hồi 6 tháng tuổi nhé, trông yêu lắm ý :love struck:

Phu Dung ơi, nhà tớ thì chắc chưa đc gọi là giàu có rùi ^:)^... ngoài thức ăn khô, 2 em nhà tớ cũng cơm, cũng rau luộc, cũng bánh mì .. ăn tuốt, mà rất khoái chí :))

niigaki

Dịch giả Vietpet
khi chụp ảnh bạn để chế độ chống red eyes đi, & chụp nhiều vào, nhìn thích quá, mình muốn cướp con này >___________<

Haihanoi

Member
Em mèo Mỹ của famifaly xinh và đáng yêu thật. Chúc mừng bạn! Bạn chụp thêm ảnh em nó cho cả nhà được chiêm ngưỡng thêm nhé! ^^

famifaly

2 em mèo nhà tớ ko phải mèo Mỹ đâu bạn ơi, mèo giống Hung chính hiệu đấy :-bd

Phu Dung

Moderator
Ối, sao mà nó đứng được thế kia, trông yêu quá đi mất. Thật không tin được, cứ như là trong film Garfield The Movie vậy!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Quả này chắc là hắn đang chộp với cái gì rồi, nhìn như thỏ bông ấy nhỉ... Yêu thật đấy bạn ạ.