• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 con quái xoáy nhà AQ

AQ1001

Member
Nhà mới có thêm 2 con quái xoáy này. Cả 2 giới tính đực, 1 tháng tuối.

Quái thế nào Bác ơi

Bác AQ ơi Bác nói xoáy quái lề thế nào vậy Bác em nhìn lờ mờ quá. Bác giải thích giúp em với.

chết chết, bác ơi còn đen đen bị rò da hả bác???Dog Eye, con vàng có vệt đen chạy dọc đuôi ngộ thật ? sao mặt nó buồn thể nhỉ, hay nó chán ở nhà bác rồi cũng nên.:D
bác ơi em nhớ bác quá..................................:((

Thủydx

Member
chết chết, bác ơi còn đen đen bì dò da hả bác???Dog Eye, con vàng đuôi nó có vệt đen chạy dọc đuôi à ? sao mặt nó buồn thể nhỉ, hay nó chán ở nhà bác rồi
bác ơi em nhớ bác quá..................................:((
Ông hobaosutucop này có những kết luận hết hồn ^:)^. Nhiều người cứ quen gọi cái dải lông mọc ngược là xoáy. Thế nào là xoáy???? lốc xoáy, gió xoáy, nước xoáy... ai chẳng biết, nó phải là cái lỗ tròn tròn, chứ đâu phải là cái dải dài dài, như mọi người nghĩ đâu. Cái lỗ trên lưng mà ông Hobaosutucop này kết luận là rò da chính là hai cái xoáy đó. Nghiên cứu thêm đi nhé, để thành bác sỹ thú y, chứ không là thành bác sỹ y như thú đấy :)):)):))

Ông hobaosutucop này có những kết luận hết hồn ^:)^. Nhiều người cứ quen gọi cái dải lông mọc ngược là xoáy. Thế nào là xoáy???? lốc xoáy, gió xoáy, nước xoáy... ai chẳng biết, nó phải là cái lỗ tròn tròn, chứ đâu phải là cái dải dài dài, như mọi người nghĩ đâu. Cái lỗ trên lưng mà ông Hobaosutucop này kết luận là rò da chính là hai cái xoáy đó. Nghiên cứu thêm đi nhé, để thành bác sỹ thú y, chứ không là thành bác sỹ y như thú đấy :)):)):))
cái chú Thuydx này đúng là... :-".............. bác AQ nói chú chẳng sai tý nào:praying:

Thủydx

Member
cái chú Thuydx này đúng là... :-".............. bác AQ nói chú chẳng sai tý nào:praying:
:)):)):)):)):)), Xin lỗi cả nhà cho em lạc đề tý.
Ông hobaosutucop ơi, để hiểu và kết luận được 1 con người cần mất nhiều thời gian lắm, kiến thức về chó cũng vậy, phải tiếp xúc nhiều, phải có những hiểu biết nhất định, chứ không phải nhìn cái ra ngay vấn đề đâu. Nếu được thế ai mà chẳng là giáo sư, tiến sỹ nhể:)):))

tathang1906

Bác AQ ơi ! chú " vàng " đẹp quá . Để cho em mang về làm bạn với Ku Tô ........ Anh post hình nó sớm quá ! mọi người đang kéo đến nhà anh kìa ....

Songbac

.....................
Chú thắng đừng làm vậy, 1 ku Tô cũng mệt rồi đấy..........
Hihi......... anh Quang ơi,..... hihi............ bác chọn trước, còn lại để em nhá :D

Nếu viết một bài văn bầy tỏ cảm xúc về 2 nhóc này thì anh em mới biết thế nào là Quái xoáy :)

vphanvan

Member
hôm trươc nghe a QUANG nói về 2 chú PQ con nhà anh. hôm nay mới được nhìn ảnh. chú pq vàng cua anh Quang đẹp thật nhỉ. anh Quang ơi nhớ giúp em đấy nhé!

Jupiter_2008

Bác AQ ơi ! chú " vàng " đẹp quá . Để cho em mang về làm bạn với Ku Tô ........ Anh post hình nó sớm quá ! mọi người đang kéo đến nhà anh kìa ....
Ui trời ơi!Em còn đặt sớm hơn trước khi bác AQ post bài mà còn ko ăn thua gì đây này,vẫn còn chậm hơn bác SB :(:)(:)((.Quả này em đành ngậm ngùi về ôm mấy chú cún ta ở nhà cho đỡ nhớ.Điên quá:wall::wall:Ông anh SB tham quá!!!!!

Songbac

.....................
@Jupiter: chú cứ bình tĩnh lo cho sức khỏe đi, anh em trong hội hứa rồi thì yên tâm, vấn đề là thời gian thôi :) Anh đặt hàng từ ngày nó mới sinh cơ mà :))

Nếu không nhầm thì hôm nay 22/08 hai nhóc tì này vừa tròn 1 tháng đây :) Chúng phải vượt qua bao khó khăn vất vả của mẹ chúng, của "những ông chủ tốt" mới khẻo mạnh được như vậy đấy. Ngày Off trước của hội (20/07/08), nếu máu lửa chắc bác Ngọc đã vác mẹ chúng ra off rồi :)

AQ1001

Member
Ấy đừng tranh cãi làm hỏng hết hoà khí bà con! Giờ thì thế này:
- Ai biết được 2 con này quái ở cái gì thì AQ tôi tặng luôn cả đôi. Thời gian tham gia từ nay đến 15/9/2008.

- Ai biết được 2 con này quái ở cái gì thì AQ tôi tặng luôn cả đôi. Thời gian tham gia từ nay đến 15/9/2008.
Tớ chẳng lấy tặng - và cũng chắc gì đã đoán đúng mà có khả năng lấy tặng - Nhưng Bác AQ đố thì tớ cũng giải thử:

2 em nhà Bác quái ở cái mõm phì phị (giống như lai với con Bull hay Sharpei nhà tớ)

TA_HUA

Member
Trải qua bao khó khăn nhọc nhằn và một chút may mắn nữa để hôm nay mọi người được ngắm nhìn hai chú xuáy con, không ngờ 2 bé đã to thế này rồi. Mặc dù đã được bác Quang ưu ái 1 chú H'Mong cộc vậy mà vẫn cảm thấy ấm ức :D

Hoan2008

Member
Em ở xa mới lên chơi, đi xe mệt quá, các bác thông cảm dịch ra tí tẹo cho em ghé vào nhòm 2 em này tí. Nhìn quả cuốn hút thật, thấy bác Quang dùng chữ "quái" quả có cơ sở (em biết nó quái ở chỗ nào rồi nhé, hihi). Bác Quang yên tâm, em hứa không nói cho ai biết ngoài bác đâu, tối ngủ sẽ ngậm miệng lại kẻo mơ nói ra vợ nghe tiếng :(:)(:)((.

Mà em gieo quẻ, thấy bác Quang không hợp với chó đen đâu =))=))=)). Theo dõi từ trước tới giờ, thấy nỗi khổ tâm của bác HỨA cứ ngày một chồng chất như núi, vậy em tham gia, bác Quang chuyển con đen cho bác HỨA nghe cũng đỡ mủi lòng (anh em mình phải ngầm về 1 phe bác Hứa ạ). Còn con vàng thì nên chuyển về ... Hải Dương để gây giống :)):)):)).

Xin phép các bác nhé !!!

TA_HUA

Member
Mà em gieo quẻ, thấy bác Quang không hợp với chó đen đâu =))=))=)). Theo dõi từ trước tới giờ, thấy nỗi khổ tâm của bác HỨA cứ ngày một chồng chất như núi, vậy em tham gia, bác Quang chuyển con đen cho bác HỨA nghe cũng đỡ mủi lòng (anh em mình phải ngầm về 1 phe bác Hứa ạ). Còn con vàng thì nên chuyển về ... Hải Dương để gây giống :)):)):)).

Xin phép các bác nhé !!!
Đúng là sống trên đời mà có những người bạn tốt và hiểu mình thế này mặc dù chưa được gặp mặt lần nào thật quá hạnh phúc :)). Nói vậy thôi chứ bác AQ chắc cũng khổ tâm lắm, mình phải chia xẻ với bác ấy những lúc khó khăn thế này Hoan ạ :D:D:D

huyengaxl

Member
a6
Hehe,em nghĩ con vàng "quái" ở cái đuôi phải không bác?:wel:

AQ1001

Member
Bà con cứ đoán thoải mái đi nhé, một người có thể tham gia nhiều lần. Nếu nhiều người đoán trúng tôi sẽ bù con khác! Mấy hôm nữa các cháu nó lớn tôi post hình update cho các bác dễ bình luận.

Chú Hoan với chú Hỉ có vẻ là một liên minh mạnh đấy nhỉ!:)) Chưa trúng đâu, còn nhiều thời gian mà

chicken

Member
con vàng thì em thấy nó có vạch đen ở đuôi nhìn ngộ ngộ, còn con đen thì hình như ko phải PQ thuần chủng vì lông nó quá dài ấy

anh_nhut26

Member
E thấy 2 con này quái ở chỗ 2 xoáy dài đến đuôi đúng kg Bác. Hy vọng là sai vì ra HN xa quá..!