• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 chân sau bị choãi khi chạy

www.nkon_ham96

Em thấy có rất nhiều em chó khi chạy chân bị choãi ra nhìn rất buồn cười mà gần như là các em ý nhảy giống thỏ chứ không phải chạy nữa :-ss Có phải đó là do đi trên sàn nhà trơn nhiều quá nên chân bị như thế không ạ?? tsk mng

gàsiêunhân

Active Member
Em thấy có rất nhiều em chó khi chạy chân bị choãi ra nhìn rất buồn cười mà gần như là các em ý nhảy giống thỏ chứ không phải chạy nữa :-ss Có phải đó là do đi trên sàn nhà trơn nhiều quá nên chân bị như thế không ạ?? tsk mng
có nhiều lí do! nhưng chủ yếu là do canxi không đủ, không phải không hạ bàn chân trước là đã là đủ canxi và thành công

Con Lợn Lòi

Active Member
có nhiều lí do! nhưng chủ yếu là do canxi không đủ, không phải không hạ bàn chân trước là đã là đủ canxi và thành công
Cái này đúng nhất, ngoài ra còn nguyên nhân chân sau bị tật khi sinh nữa. Chủ yếu tìm ra nguyên nhân đích thực thì mới xử lý được.

Sam_Alaskan

là do chó bạn bị xích , nhốt nhiều ko được chạy nhảy, đi lại , và trong thời kì phát triển không bổ xung canxi cho nó.
giờ bạn nên bổ xung canxi và cho chó chạy nhảy nhiều hơn, nhất là buổi sáng sớm có ánh nắng nhé :)