• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 ổ phốc sóc con

phốc sóc

Member
Nhà mình có thêm 2 ổ phốc sóc con, chó mẹ màu trắng nên trước nay mình chỉ cho phối phốc sóc đực trắng, 2 chó mẹ đợt này mình thử phối phốc sóc đực màu nâu cho một em thì em phối màu nâu đẻ được 03 bé nâu vàng và xám, em còn lại đẻ được 2 bé trắng bông.
Vậy là nhà mình có đến 5 bé Pom mới tuy chăm cực nhưng nhìn các bé phát triển hàng ngày và bắt đầu biết nô đùa cảm thấy rất vui.....

các bé phơi nắng

3 chàng lính ngự lâm

phốc sóc

Member
hai bé trắng bông đã có chủ mới từ lúc chưa đầy tháng rồi bạn ơi. Chờ đến ngày "đủ lông cánh" biết ăn uống tự túc không còn phụ thuộc mẹ thì sẽ "xuất gia" về nhà mới.
Chỉ còn 3 bé đực vàng nâu và xám thôi. Bé trắng sanh ngày 27/2, bé nâu sanh ngày 03/3. Các bé nâu đang tập đi và uống sữa ngoài, khi nào các bé cứng cáp biết chơi đùa và không còn ở trong ổ nữa mình sẽ up cho các bạn xem nha.
(Chắc chắn mình sẽ không giữ lại nuôi hết các bé vì đã hết phòng! hi hi...Bạn nào muốn rước các bé về thì nhắn tin vào nick của mình nhé, không được trao đổi MB ở đây)

phốc sóc

Member
Các bé đã lớn hơn tháng rồi nay đã biết chơi đùa và ăn cơm, không thèm ăn cháo nữa, hihi...
Đây là bé cu1 sanh đầu tiên:

tiếp đến bé cu2 biệt danh "gấu" nâu:

cuối cùng là bé cu3 "gấu xám":

Mẹ con chơi đùa:

cùng chơi rồng rắn...

chơi trốn tìm...

thanhcarter

Member
Bạn ơi.Bạn có tìm nhà mới cho các e o vậy?nhìn mấy nhóc này yêu quá ý....:p

phốc sóc

Member
tiếp theo...

Grừ !!! chơi ăn gian hả.

hổng thèm chơi nữa,,,

buồn quá!

nè chơi với tớ đi

không thèm...

cùng chơi nhé

huề nhau thôi,hihi....(hônnhau đi, chụt chụt!!)

bo.bo

Member
chúc các bé hay ăn chóng nhớn ạ ! Anh cần nhà mới cho cu cậu không ạ

phốc sóc

Member
Các bé sắp về nhà mới hết rồi, chỉ còn cu cậu "gấu xám" là chưa được rước đi thôi, chắc muốn ở nhà với mẹ rồi ah, hi hi..

bạn lên câu chuyện hay thật :D mình cũng rất thích cún, nếu đc bạn chia sẻ mình 1 bé nha, nhìn bé nào cũng dễ thương

tocvuot

Cho mình xin giá của bé vào inbox được ko :). Mình đang rất muốn nuôi chú chó đáng yêu này :">

riti2301

còn em nào k bạn. nếu ko thì khi nào có lứa mới cho mình giá và đặt cọc nha.

duckon

đáng yêu thật k thể tả đc :)) có nhóc nào muốn về nhà mới k bạn , mình đang muốn tìm 1 ẻm thật tâm huyết :> mấy nhóc của bạn đáng yêu qá :> inbox zúp mình nhé :) cám ơn