• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 đĩa DVD tổng hợp dạy chó từ A-Z của nước ngoài!

andyaus155

Active Member
:wel:
Mình kiếm được link download 2 đĩa DVD dạy chó từ A-Z của nước ngoài khá hay và hiệu quả, các bạn có thể tham khảo. Hiện mình mới mua thêm mấy bộ đĩa DVD của Cesar Milan thuộc loại bán chạy nhất nước Mỹ, sắp tới mình sẽ upload lên mạng cho các bạn tham khảo tiếp.
Bộ đĩa này bao gồm dạy chó từ các lệnh cơ bản đến nâng cao, từ hiểu và sửa các tật thưởng có ở chó đến các kỹ năng đặc biệt khác, thậm chí cả dạy chó bơi =)). Giờ thì các bạn vào đây download nhé:

Content list:

Getting Started:
Training Philosophy, Golden Rules, Training & Treats (the detrimental effects), Children & Training, Verbal Baiting, Incorporating Training into Daily Routine, Trust Zone, Housebreaking

Equipment:
Essential Equipment, Specialized Equipment, Command Collar™, Useless Equipment (to avoid)

Commands:
(Correcting) Pulling on the Leash, Sit Command, Down Command, Stay Command, Down from a Distance, Hidden Stay Command, Come Command, Heel Command, Moving Off-Leash

Exercise:
Retrieving, Playing, Off-Leash Control, (Thoughts on) Dog Parks, Swimming, Fun Fetch Ball, Socializing

Problem Behaviors:
Introduction, Barking, Begging, Bolting, Chasing cars/bikes/etc., Chasing & Nipping People, Chewing Hands/Nipping, Chewing, Chewing on Leash, Clipping Nails, Counter Surfing, Crazy in Car & Relax Command, Crazy in Crate, Desensitization, Digging, Getting into Garbage, Jealousy, Jumping Up, Licking, Licking – Small Dogs, Separation Anxiety

Aggression:
All Aggression, Aggression towards People, Fear Aggression, Aggression over Food, Aggression – Small Dogs, Guard Dogs

Perimeters & Boundaries:
Bolting out the Door, Answering the Door, Staying off the Road, (No more) Baby Gates, Freedom in the House, Camping Boundaries, Boundary Line Caution

Miscellaneous:
Getting in the Car, Safe Driving, Safe Boating, Safe Hiking, (Thoughts on) Neutering, Tricks & Fun Things
Download link: UpLoading.com
Link download: DepositFiles
Download link: HotFiles

Thanh_arch

Member
Nhiều quá... Down chắc lâu lắm.
Bác đã down chưa ah? Nếu bác Down rồi cho em đăng kí 1 bộ sao nhé. Em gửi bác kinh phí ah, cảm ơn bác trước.

andyaus155

Active Member
Nhiều quá... Down chắc lâu lắm.
Bác đã down chưa ah? Nếu bác Down rồi cho em đăng kí 1 bộ sao nhé. Em gửi bác kinh phí ah, cảm ơn bác trước.
Mình đã download và coi hết rồi. Mình đang ở nước ngoài nên không in đĩa cho bạn được Dog Eye

Có 3 loại link để download, mỗi lần bạn download 3 phần thuộc 3 link khác nhau, rồi đợi khoảng 20 phút nữa download tiếp, khoảng vài tiếng là xong mà :-bd

andyaus155

Active Member
Bác có link MF không vậy ..................
Sorry mình bận đi làm và mạng nhà mình giới hạn dung lượng upload và download nền các bạn chịu khó xài mấy link đó.
Cách download nhanh là mỗi file dùng 1 link, như vậy sẽ được 3 file/lần, sau đó rút dây nguồn của Modem ra xong cắm lại sẽ tiếp tục download tiếp được liền, hoặc đợi hơn 20 phút rồi download tiếp.
Dog Eye

Mình còn mấy DVD nữa của 1 người Dog trainer có những DVD và sách thuộc dạng Best seller của Mỹ, có cả kênh truyền hình riêng, khi nào rảnh mình sẽ up lên sau.

Nhưng mình nghĩ 2 DVD này cũng rất hay, hướng dẫn tất cả từ cơ bản đến nâng cao.

vanglai213

Active Member
link loại này hỏng rồi bác ơi depositfiles không dowloal được, uploading cũng không được luôn kì quá

andyaus155

Active Member
link loại này hỏng rồi bác ơi depositfiles không dowloal được, uploading cũng không được luôn kì quá
Ủa kỳ vậy, mình check vẫn download bình thường mà. Bạn chụp hình cho mình coi xem lỗi gì.

vanglai213

Active Member

anh cho hỏi 3 cai link trên đều là 1 VCD phải không à cái IDM của mình nó chỉ nhận 1 cái thôi các cái kia thấy giống hệt luôn.cái thứ nhất thì đang nhận kink báo lỗi đã có 1 cái link rar giống thế nó là cái thứ 2,mà link rar nó không cho dow 2 lần = IDM ^^

andyaus155

Active Member

anh cho hỏi 3 cai link trên đều là 1 VCD phải không à cái IDM của mình nó chỉ nhận 1 cái thôi các cái kia thấy giống hệt luôn.cái thứ nhất thì đang nhận kink báo lỗi đã có 1 cái link rar giống thế nó là cái thứ 2,mà link rar nó không cho dow 2 lần = IDM ^^
Như trong hình bạn chụp thì nó nói những kết nối download từ nước bạn hiện tại đã kín hết rồi, cách khắc phục là bạn quay lại lúc khác ^^
Mỗi 1 loại link chỉ cho download miễn phí 1 file/lần, download xong file đó mới được download file khác, bạn mà download mấy file của cùng 1 loại link thì sẽ không được.

vanglai213

Active Member
uh nhận ra luôn mà dow từng cái 1 mệt lắm ban cho cái acc dow nhiều cho nhanh bạn ơi

andyaus155

Active Member
3 loại link chỉ là 1 bộ DVD thôi, minh đưa cả 3 link để thay đỏi download ko cần chờ từng file mà. Mình không có acc. Bạn chịu khó đi. Mất công chút mà bạn tiết kiệm gần 100 dolla mua bộ đĩa đó đó ^^

andyaus155

Active Member
Làm gì mà mất ăn tết trời, mỗi link mất khoảng 30 phút là nhiều, 1 ngày là xong nếu đường truyền chậm.

kenvin234

Member
Mình cũng chỉ down load được link HotFiles , 2 loại link kia đều báo lỗi ???

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Mình thấy tốt nhất là bạn nên sao chép ra thành DVD luôn rồi ai có nhu cầu thì bác bán lại, mình cũng rất muốn học hỏi về lĩnh vực này. Nếu được thì bác cho mình đăng kí 1 bộ nhé.

Chào thân ái và đoàn kết

andyaus155

Active Member
Mình thấy tốt nhất là bạn nên sao chép ra thành DVD luôn rồi ai có nhu cầu thì bác bán lại, mình cũng rất muốn học hỏi về lĩnh vực này. Nếu được thì bác cho mình đăng kí 1 bộ nhé.

Chào thân ái và đoàn kết
Hì mình đang ở Úc mà, với lại mất công sao chép bán cũng chẳng lời bao nhiêu nên muốn anh em download miễn phí về coi thôi.
Để mình coi lại rồi từ từ upload lên Mediafire cho mọi người dễ download vậy.

andyaus155

Active Member
Mình mới upload DVD 1 lên mediafire, ở đây có thể download nhiều file 1 lúc và ko tốn thời gian chờ đợi giữa các file:

http://www.mediafire.com/?sharekey=166478f50a663ce3af924764f9977b1da7dea1c4a4342f1c3e34c0a955f98962

DVD này bao gồm các hướng dẫn dạy chó cơ bản như: ngồi, nằm, kêu chó ngồi hay nằm từ xa, dắt chó đúng cách, dạy chó đi sát bên chân chủ, dạy chó từ xa chạy lại ngồi trước mặt chủ khi được gọi, tìm kiếm đồ....
Mình nghĩ 1 DVD này là đủ cho các bạn dạy chó thoải mái rôi.

DVD thứ 2 mình sẽ upload lên sau. DVD thứ 2 này thì bao gồm:
- DHớng dẫn cách khắc phục tất cả những thói quen xấu của chó như: sủa nhiều, nhảy lên người chủ, đào hố, gặm đồ, ...
- Cách huấn luyện cũng như giải quyết đối với các loại chó gặp các vấn đề như: quá dữ, quá nhát...
- Dạy chó ko chạy loạn ra cửa khi có khách đến nhà, dạy chó ko bước ra đường....
- Dạy chó yên tâm khi ngồi trong xe hơi, ngồi trên thuyền mà ko sợ hãi nhảy lung tung hoặc làm gì trái ý
- 1 số hướng dẫn dạy các trò mới để chó làm theo ngoài mấy lệnh cơ bản, ví dụ: nhảy qua rào, trèo cầu thang dựng, đi lấy báo, đi lấy đồ khác nhau...thậm chí dạy chó nhảy xuống hồ bơi kéo phao cho bạn nằm lên trên ^^

quanthucha

Member
Mình mới upload DVD 1 lên mediafire, ở đây có thể download nhiều file 1 lúc và ko tốn thời gian chờ đợi giữa các file:

http://www.mediafire.com/?sharekey=166478f50a663ce3af924764f9977b1da7dea1c4a4342f1c3e34c0a955f98962

DVD này bao gồm các hướng dẫn dạy chó cơ bản như: ngồi, nằm, kêu chó ngồi hay nằm từ xa, dắt chó đúng cách, dạy chó đi sát bên chân chủ, dạy chó từ xa chạy lại ngồi trước mặt chủ khi được gọi, tìm kiếm đồ....
Mình nghĩ 1 DVD này là đủ cho các bạn dạy chó thoải mái rôi.

DVD thứ 2 mình sẽ upload lên sau. DVD thứ 2 này thì bao gồm:
- DHớng dẫn cách khắc phục tất cả những thói quen xấu của chó như: sủa nhiều, nhảy lên người chủ, đào hố, gặm đồ, ...
- Cách huấn luyện cũng như giải quyết đối với các loại chó gặp các vấn đề như: quá dữ, quá nhát...
- Dạy chó ko chạy loạn ra cửa khi có khách đến nhà, dạy chó ko bước ra đường....
- Dạy chó yên tâm khi ngồi trong xe hơi, ngồi trên thuyền mà ko sợ hãi nhảy lung tung hoặc làm gì trái ý
- 1 số hướng dẫn dạy các trò mới để chó làm theo ngoài mấy lệnh cơ bản, ví dụ: nhảy qua rào, trèo cầu thang dựng, đi lấy báo, đi lấy đồ khác nhau...thậm chí dạy chó nhảy xuống hồ bơi kéo phao cho bạn nằm lên trên ^^
cám ơn bạn , mình đả load hết đĩa 1 DVD trên mediafire.com

andyaus155

Active Member
Hì hy vọng mọi người huấn luyện được bé cưng như ý. Mình tính làm phụ đề tiếng Việt cho DVD này để ai cũng có thể hiểu nhưng do không có thời gian và vốn tin học có hạn nên...hehe