• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

13 Cách thể hiện yêu thương của mèo !

babytired

Member
Mấy bữa nay toàn post bài về bệnh với độc... Hôm nay mình post bài về tình yêu để xả xì... trét!!!

Không có gì thắc mắc về bé mèo yêu thương chúng ta nhiều như chúng ta yêu các bé. Chỉ những người không yêu thương thú vật mới không cảm nhận được điều này mặc dù mèo hiện tình cảm rất khác so với người ta. Trong thực tế, một số hành vi của mèo vẫn là câu đố hay thậm chí có thể làm chủ bị xúc phạm nếu ta không hiểu rõ cách thể hiện tình cảm của mèo.

1.Mèo rên rừ rừ: Mèo thể hiện tình cảm qua tiếng rên. Tiếng rên có rất nhiều nghĩa; từ sung sướng đến biểu quan tâm. Tiếng mèo kêu rừ rừ đôi khi lí nhí trong cổ và nhiều khi nghe như tiếng động cơ xe. Khi mèo kêu rừ rừ trong sự hiện diện của bạn, bạn có thể chắc chắn rằng bé thể hiện tình yêu của bé dành cho bạn.

2.Mèo chà (cọ) vào bạn: Mèo thể hiện tình cảm qua chà xát. Khi một bé mèo má-chà tay bạn, đầu chạm nhẹ khuôn mặt của bạn, hoặc chà vào người bạn, mèo dùng mùi trên cơ thể các bé để đánh dấu bạn. Các hành vi, biểu hiện này là cách mèo cảnh cáo cho mèo, chó khác... bạn là người bé yêu thích nhất.

3.Mèo xịt *$%#: Mèo yêu bạn bằng cách xịt bạn (hơi dơ nhưng đành chịu, không lẽ la bé vì bé yêu bạn?)nếu bé mèo của bạn đã quyết định rửa giường của bạn hoặc các đồ dùng khác với nước tiểu, bạn nên xem xét đó là một lời khen thay vì một hành vi xấu :sick:. Mèo sử dụng mùi hương riêng của bé để bình tĩnh. Khi mèo cảm thấy cô đơn, lo lắng bé sẽ xịt "xì dầu" những nơi mà bạn hay ngồi hay sinh hoạt ... chẳng hạn như giường... :D.

4.Mèo lăn qua lăn lại: Khi bé con ném mình trên mặt đất dưới chân của bạn, và lăn lộn xung quanh, chổng bốn chân lên trời, coi đây là một yêu thương và một lời chào mời cho sự chú ý. Bụng nơi mèo dễ bị tổn thương, khi bé cho bạn coi bụng là bé tin bạn hoàn toàn. Vì vậy, mèo chỉ lăn lộn xung quanh cho những người mà bé thật sự yêu thương

5.Mèo yêu qua cào :(( : Trên lòng bàn chân mèo có tuyến mùi, khi mèo cào sẽ để lại mùi đây cũng được xem là đánh dấu lãnh thổ. Chú ý đến nơi mà con mèo của bạn cào trầy xước nhiều nhất. Các lĩnh vực quan trọng nhất với bé thường có liên quan đến những địa điểm gắn với chủ sở hữu, giống như một chiếc ghế yêu thích, nơi bạn ngồi.

6. Mèo nhào bột (bàn chân bé nhào nhào giống nhào bột) mèo đang hồi xuân nhớ lại hồi còn nhỏ rờ "dú" mẹ:blusshing:. Khi nhỏ bàn chân bé nhào chống lại vú mèo mẹ để kích thích sữa chảy ra để bú. Mèo lớn già đầu rồi vẫn tiếp tục hành vi khi bé đang cảm thấy thoải mái nhất, đây là cách thể hiện yêu thương. Nhào là một biểu hiện rõ ràng của việc tôn thờ bạn như mẹ bé.

7. Mèo yêu với quà tặng: Mèo bắt tất cả mọi thứ từ đồ chơi đến chuột hoặc ếch, thường xuyên chia sẻ những gì mình có với những người mà bé yêu thương. Khi mèo tặng "quà" cho bạn nên khen ngợi bé vì bé sẽ không đem những quà tặng đặc biệt cho bạn nếu bé không yêu bạn.

8. Mèo yêu bằng ngủ: Mèo thường ngủ đến 16 giờ một ngày. Vì vậy bé dễ bị tổn thương nhất là trong giấc ngủ, nơi bé mèo của bạn lựa chọn để ngủ phải là một địa điểm an toàn và đáng tin cậy. Không có lời khen yêu thương lớn hơn một bé mèo lòng lựa chọn của bạn cho một chỗ ngủ yêu thích.

9.Mèo yêu bằng đôi mắt: Mắt mèo con thường thì rất lớn. Nếu bạn so tỉ lệ; nếu đôi mắt của con người đã cùng một tỷ lệ với bé mèo, đôi mắt sẽ là tám inch! Như vậy, đôi mắt mèo là tài sản quan trọng cho sự sống còn, nhưng cực kỳ dễ bị tổn thương. Mèo mà ra mặt và đôi mắt mở rộng gần một con người thể hiện sự tin tưởng và tình yêu. Một "nháy mắt" từ mèo tới bạn được coi là mèo hôn.

10. Mèo yêu bằng mông :sick: :Đây là một cách mèo giao lưu tình cảm đối với những người đáng tin cậy nhất, người yêu dấu. Vì đối với mèo ngửi mông là bắt tay thân mật. Khi mèo của bạn nhảy vào lòng của bạn và trình bày cái đuôi của mình gần khuôn mặt của bạn, lời mời này là hiển nhiên... nhưng bạn không cần đáp lại đâu...

11. Mèo yêu qua đuôi: Một hành vi tương tự như khoe mông mời bạn chú ý đặc biệt. Đơn giản bạn chỉ cần gãi phần chân của đuôi mèo. Mèo cũng có tín hiệu tình yêu của bé khi bé tiếp cận bạn với đuôi thẳng lên, và cuối hơi nghiêng qua. Mèo con sử dụng để chào đón người mẹ của mình-và mèo lớn tiếp tục điều trị người yêu thích của bé như một người mẹ yêu dấu, với đuôi gắn cờ cao trong sự tôn trọng.

12.Mèo kêu meow meow: Mèo hiếm khi meow meow với mèo khác. Mèo con sử dụng các phát âm đặc biệt để tương tác với người nhà mình. Bạn ít khi nói chuyện với người bạn không thích, mèo cũng vậy! Ngay cả khi mèo quấy rầy bạn với rất nhiều tiếng meows, bé nói chuyện với bạn trong tình yêu.

13. Mèo liếm bạn: Mèo dùng một lượng lớn thời gian tự chải chuốt. Bé liếm mình và anh chị em của mình... Hành vi chia sẻ chải chuốt chỉ xảy ra giữa mèo chung một nhà. Mèo mà liếm da và tóc của bạn cho thấy tình cảm mèo dành cho bạn rất lớn. Mèo liếm làm lây lan mùi hương quen thuộc và đánh dấu giúp bạn như là một phần quan trọng của gia đình bé.

Hi vọng mọi người thích bài post này... Nếu thích xin vui lòng cám ơn để ủng hộ mình hen.:D

X

xuka3691

Guest
theo như bài này mình thấy mèo nhà mình đã làm những việc số 1, 2, 4, 5, 6, 8, 13 với mình

những việc số 9, 10, 11, 12 thì mình chưa để ý nên ý nên không biết.

số 3, 7 thì may quá nó chưa làm. híc, mèo nhà mình sở thích là bắt gián, nên nếu nó "chia sẻ" với mình thì chết luôn

kết luận lại mình được 7/13 điểm, mèo nhà mình yêu mình một nửa....

Ở mèo nhà mình thì trường hợp thứ 3 và thứ 7 chưa thấy bao giờ. Đặc biệt nhất là trường hợp thứ 6, tối nào trước lúc cả nhà đi ngủ bé cũng phải cắn ướt nhẹp cổ áo mình (chỉ đúng phần cổ áo thôi, phần khác bé không chịu - chắc là tại gần mặt cô chủ hơn) và nhào bột như vậy thì mới chịu! Đang tính cai cho bé mà không biết làm cách nào. Bé 8 tháng rồi!

babytired

Member
Capuchino_boy, cai cho bé dễ lắm. Mỗi lần thấy bé nhào bột là bạn đặt bé nằm xuống, nói "không" dứt khoát và thưởng cho bé một viên thức ăn. Nếu bé vẫn ghiền thì bạn dùng ngón tay chạm nhẹ vào mũi bé, tiếp tục nói không và thưởng khi bé dừng lại. Nếu bé vẫn lì thì bạn dùng một ít nước bắn vào người bé (ít thôi không bé sợ) sau khi bắn phải nói không và thưởng... nói chung cứ lập đi lập lại tới khi bé dừng thì thôi.

ecklee

Member
mèo nhà em chẳng bao giờ xịt dầu lung tung cả :)) nó cũng chẳng bao giờ tặng quà em cả :)) chắc được 11/13 quá :))

babytired

Member
Mèo của chủ thớt cũng chỉ được 12/13. Thôi kệ miễn bé không xịt thì số 12 vẫn đep chán... cái vụ tặng quà thì thôi rồi chỉ tặng đồ chơi hư... lí do: "mẹ ơi mua đồ chơi mới đi... cái này lủng bụng rồi"... Cha cái kiểu được tăng quà này đau bụng quá!!!

meonho

Member
Tối nào mùng meonho cũng có gián bò lổm ngổm. Bọn giặc con bắt bỏ dzô. Chèn ơi, hông lẽ tụi nó đang thể hiện tình cảm dzới meonho a?
Dzậy mừ meonho đè đầu tụi nhóc ra quánh!

Phu Dung

Moderator
Hic, lũ mèo nhà ,mình đứa có trò này, đứa có trò kia nhưng 13 trò của chúng nó thì mình được hưởng đủ cả :( Lâu lâu khi mình nằm xem tivi trên ghế xích đu, con Tí Chuột đến xịt vào lưng ghế, làm ướt cả áo mình; cứ tưởng tượng xem lúc bạn đang xem một phim hành động gay cấn mà phải bỏ đi đi tắm và thay áo khác, đến khi quay lại thì... hic hic hic.

Còn mình đã nhận được một món quà đặc biệt từ con phi Ruồi mà các bạn chỉ có thể ghen tị với mình thôi: một con rắn lục :D Mình đi làm về, xách cặp lên phòng mình thấy có một cái mình rắn ở gần giường, cách đó một chút là cái đầu rắn đã bị cắn rời; con Phi Ruồi ngồi kế bên với bộ mặt tràn đầy tự hào :D :D :D

Còn vệ vụ nháy mắt, cậu Tí Chuột thích trò nháy mắt lắm, nó nháy mắt với mình, mình nháy lại với nó, xem ra nó rất hài lòng :D :D :D

Ôi, nuôi lũ yêu tinh lông lá này lâu ngày có lẽ chúng ta cũng phát rồ vì chúng nó nhỉ :D

babytired

Member
Wa, nhà của PhùDung ở đâu mà có rắn lục ghê vậy? Rắn bên này độc quá nên mọi người rất sợ. Mỗi năm vào mùa hè là ai cũng lo thú nuôi bi rắn cắn. Hết rắn rồi tới nhện. Mùa hè nhện bò đầy nhà. Chắc phải luyện bé thành chuyên viên diệt nhện hay bắt nhện hù ông xã haha. Nói vậy chứ nhện bên này vừa bự vừa ghê. Con nhỏ thì độc cực kì độc... Hên là bây giờ mùa đông tụi nó ngủ ráo hết mình được yên thân.

Nhà mình có 2 em mèo ta bình thường thôi, nhưng mình cũng đã được hưởng đủ 13 mục bạn đã liệt kê đó!
2 em mèo bắt chuột, gián, chim... đủ thứ để tha vào phòng mình để tặng mình.
Lắm lúc đi lên phòng cứ lo nơm nớp xem hôm nay sẽ được dọn dẹp con gì trên phòng.
Tuy mệt 1 chút vì phải dọn dẹp nhưng mình thấy cũng vui vui vì các em không lười mà vẫn làm việc đều đều. hihi...
Giường của mình là đại bản doanh của các em ấy, nhưng rất may là chưa tha con gì lên đó, chỉ tha vào phòng và để đó thôi.
Phù..

Các em mèo của mình mùa nào cũng nằm trên chăn và đệm thế này đây, cứ đến lúc ngủ là lên phòng và nằm lên bất cứ cái gì mà em ấy thích.
Có khi túi đựng máy tính của mình cũng được em mèo lớn lựa chọn và yêu thích

Nhưng cứ thấy mình lên phòng là đòi được bế và nếu mình mà nằm lên giường thì thôi rồi, phải nằm lên người mới yên, không là ngọ nguậy và kêu to lắm ý.
Nói chung là rất yêu.

Phu Dung

Moderator
@ Babytired: trước nhà mình có hàng cây hoàng nam rất rậm nên có lúc có rắn lục nhỏ.

Cây hoàng nam là loại cây này nè:

Capuchino_boy, cai cho bé dễ lắm. Mỗi lần thấy bé nhào bột là bạn đặt bé nằm xuống, nói "không" dứt khoát và thưởng cho bé một viên thức ăn. Nếu bé vẫn ghiền thì bạn dùng ngón tay chạm nhẹ vào mũi bé, tiếp tục nói không và thưởng khi bé dừng lại. Nếu bé vẫn lì thì bạn dùng một ít nước bắn vào người bé (ít thôi không bé sợ) sau khi bắn phải nói không và thưởng... nói chung cứ lập đi lập lại tới khi bé dừng thì thôi.
Ôi, mình vừa thử làm mấy lần giống như bạn nói, nhưng kiểu gì nó cũng cứ nằm chờ thời cơ 1 lúc rồi lại nhằn nhằn ướt nhẹp cái cổ áo mình, rồi thì đạp đạp. Móng chân nó cào thì trời ơi, đau khỏi nói. Cắt móng cho nó rồi cũng vẫn thấy đau. Chắc là phải kiên nhẫn, kiễn nhẫn! Trước đây mèo nhà babytired cũng có tật như thế à?

babytired

Member
Kiên nhẫn lên bạn ơi thói quen đâu có thể bỏ liền, bạn cứ làm như mình chỉ một hai tuần xem sao. Bé của mình chỉ nhồi khi mới về nhà mình do nhớ mẹ nhưng do mình xử lí liền nên không còn nhồi thường xuyên... Lâu lâu không biết bé nhớ mẹ hay sao ma nhồi nhồi bụng mình hehe...Mong là bạn sớm thành công không thì người ta nói mình chỉ bậy hehe...
Hồi nãy nói về rắn mình có post bài về nọc rắn, nhện... ai coi có ý kiến gì cho mình biết nha...

nguyenthuy

Member
11/13. hihi, dù không đánh giá được quá nhiều nhưng mình biết là chúng yêu mình.

Mấy bữa nay toàn post bài về bệnh với độc... Hôm nay mình post bài về tình yêu để xả xì... trét!!!

Không có gì thắc mắc về bé mèo yêu thương chúng ta nhiều như chúng ta yêu các bé. Chỉ những người không yêu thương thú vật mới không cảm nhận được điều này mặc dù mèo hiện tình cảm rất khác so với người ta. Trong thực tế, một số hành vi của mèo vẫn là câu đố hay thậm chí có thể làm chủ bị xúc phạm nếu ta không hiểu rõ cách thể hiện tình cảm của mèo.

1.Mèo rên rừ rừ: Mèo thể hiện tình cảm qua tiếng rên. Tiếng rên có rất nhiều nghĩa; từ sung sướng đến biểu quan tâm. Tiếng mèo kêu rừ rừ đôi khi lí nhí trong cổ và nhiều khi nghe như tiếng động cơ xe. Khi mèo kêu rừ rừ trong sự hiện diện của bạn, bạn có thể chắc chắn rằng bé thể hiện tình yêu của bé dành cho bạn.

2.Mèo chà (cọ) vào bạn: Mèo thể hiện tình cảm qua chà xát. Khi một bé mèo má-chà tay bạn, đầu chạm nhẹ khuôn mặt của bạn, hoặc chà vào người bạn, mèo dùng mùi trên cơ thể các bé để đánh dấu bạn. Các hành vi, biểu hiện này là cách mèo cảnh cáo cho mèo, chó khác... bạn là người bé yêu thích nhất.

3.Mèo xịt *$%#: Mèo yêu bạn bằng cách xịt bạn (hơi dơ nhưng đành chịu, không lẽ la bé vì bé yêu bạn?)nếu bé mèo của bạn đã quyết định rửa giường của bạn hoặc các đồ dùng khác với nước tiểu, bạn nên xem xét đó là một lời khen thay vì một hành vi xấu :sick:. Mèo sử dụng mùi hương riêng của bé để bình tĩnh. Khi mèo cảm thấy cô đơn, lo lắng bé sẽ xịt "xì dầu" những nơi mà bạn hay ngồi hay sinh hoạt ... chẳng hạn như giường... :D.

4.Mèo lăn qua lăn lại: Khi bé con ném mình trên mặt đất dưới chân của bạn, và lăn lộn xung quanh, chổng bốn chân lên trời, coi đây là một yêu thương và một lời chào mời cho sự chú ý. Bụng nơi mèo dễ bị tổn thương, khi bé cho bạn coi bụng là bé tin bạn hoàn toàn. Vì vậy, mèo chỉ lăn lộn xung quanh cho những người mà bé thật sự yêu thương

5.Mèo yêu qua cào :(( : Trên lòng bàn chân mèo có tuyến mùi, khi mèo cào sẽ để lại mùi đây cũng được xem là đánh dấu lãnh thổ. Chú ý đến nơi mà con mèo của bạn cào trầy xước nhiều nhất. Các lĩnh vực quan trọng nhất với bé thường có liên quan đến những địa điểm gắn với chủ sở hữu, giống như một chiếc ghế yêu thích, nơi bạn ngồi.

6. Mèo nhào bột (bàn chân bé nhào nhào giống nhào bột) mèo đang hồi xuân nhớ lại hồi còn nhỏ rờ "dú" mẹ:blusshing:. Khi nhỏ bàn chân bé nhào chống lại vú mèo mẹ để kích thích sữa chảy ra để bú. Mèo lớn già đầu rồi vẫn tiếp tục hành vi khi bé đang cảm thấy thoải mái nhất, đây là cách thể hiện yêu thương. Nhào là một biểu hiện rõ ràng của việc tôn thờ bạn như mẹ bé.

7. Mèo yêu với quà tặng: Mèo bắt tất cả mọi thứ từ đồ chơi đến chuột hoặc ếch, thường xuyên chia sẻ những gì mình có với những người mà bé yêu thương. Khi mèo tặng "quà" cho bạn nên khen ngợi bé vì bé sẽ không đem những quà tặng đặc biệt cho bạn nếu bé không yêu bạn.

8. Mèo yêu bằng ngủ: Mèo thường ngủ đến 16 giờ một ngày. Vì vậy bé dễ bị tổn thương nhất là trong giấc ngủ, nơi bé mèo của bạn lựa chọn để ngủ phải là một địa điểm an toàn và đáng tin cậy. Không có lời khen yêu thương lớn hơn một bé mèo lòng lựa chọn của bạn cho một chỗ ngủ yêu thích.

9.Mèo yêu bằng đôi mắt: Mắt mèo con thường thì rất lớn. Nếu bạn so tỉ lệ; nếu đôi mắt của con người đã cùng một tỷ lệ với bé mèo, đôi mắt sẽ là tám inch! Như vậy, đôi mắt mèo là tài sản quan trọng cho sự sống còn, nhưng cực kỳ dễ bị tổn thương. Mèo mà ra mặt và đôi mắt mở rộng gần một con người thể hiện sự tin tưởng và tình yêu. Một "nháy mắt" từ mèo tới bạn được coi là mèo hôn.

10. Mèo yêu bằng mông :sick: :Đây là một cách mèo giao lưu tình cảm đối với những người đáng tin cậy nhất, người yêu dấu. Vì đối với mèo ngửi mông là bắt tay thân mật. Khi mèo của bạn nhảy vào lòng của bạn và trình bày cái đuôi của mình gần khuôn mặt của bạn, lời mời này là hiển nhiên... nhưng bạn không cần đáp lại đâu...

11. Mèo yêu qua đuôi: Một hành vi tương tự như khoe mông mời bạn chú ý đặc biệt. Đơn giản bạn chỉ cần gãi phần chân của đuôi mèo. Mèo cũng có tín hiệu tình yêu của bé khi bé tiếp cận bạn với đuôi thẳng lên, và cuối hơi nghiêng qua. Mèo con sử dụng để chào đón người mẹ của mình-và mèo lớn tiếp tục điều trị người yêu thích của bé như một người mẹ yêu dấu, với đuôi gắn cờ cao trong sự tôn trọng.

12.Mèo kêu meow meow: Mèo hiếm khi meow meow với mèo khác. Mèo con sử dụng các phát âm đặc biệt để tương tác với người nhà mình. Bạn ít khi nói chuyện với người bạn không thích, mèo cũng vậy! Ngay cả khi mèo quấy rầy bạn với rất nhiều tiếng meows, bé nói chuyện với bạn trong tình yêu.

13. Mèo liếm bạn: Mèo dùng một lượng lớn thời gian tự chải chuốt. Bé liếm mình và anh chị em của mình... Hành vi chia sẻ chải chuốt chỉ xảy ra giữa mèo chung một nhà. Mèo mà liếm da và tóc của bạn cho thấy tình cảm mèo dành cho bạn rất lớn. Mèo liếm làm lây lan mùi hương quen thuộc và đánh dấu giúp bạn như là một phần quan trọng của gia đình bé.

Hi vọng mọi người thích bài post này... Nếu thích xin vui lòng cám ơn để ủng hộ mình hen.:D
meo nha minh rat hay lam hanh dong so 1,2,4,5,6,8 9,10,12,13. Khi truoc khong hieu nhung bay gio khi biet y nghia cua nhung hanh dong do roi thay cam dong qua

thuy an

mèo nhà mình cũng được 12/13 đấy. híc. mỗi tội đi chơi không xin phép bị người ta bắt mất rồi. đọc bài này muốn khóc vì nhớ các em mèo quá!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

Mèo "Nhào bột".

Cái mục số 6 " Nhào bột" làm tôi nhớ Cu Chít nhà BSGV quá ! . Nó" nhào bột" ngậm gấu áo, gấu quần của tôi rồi tiết dãi nhoe nhoét ướt dầm dề.

Đây là đoạn tôi viết về nó ngày ấy:

Cu chít vẫn nhớ Mẹ ?

Rất lạ các bạn ạ , cu Chít vẫn nhớ Mẹ...thèm ...ti hay sao ấy ? Nó cứ nhè gấu áo của BSGV mà mút lấy mút để, hai chân trước đạp lấy đạp để, tiết dãi dầm dề ra rồi... phê luôn !

Không biết có ai thấy mèo con hay như vậy không? Liệu mèo có giống chủ cũ không ? Xin có câu trả lời.

[alex]

Member
Đọc bài của bạn xong mình mới biết thằng Bông, thằng Nhím, thằng Sai yêu mình tới nhường nào :( 3 đứa nó thi nhau xịt #$@* vào mình, ông xã mình cũng chăm tụi nó thế mà không "được" xịt :)) Lúc chưa biết thì còn oánh đòn, chứ giờ biết thế này thì....:l
Yêu Xù nhất nhà, đọc xong lại càng thấy yêu hơn vì Xù tình cảm hơn những đứa khác. Cứ thấy mình là đuôi dựng lên, cọ vào chân, mình ngồi xuống là lên ngay lòng, cuộn tròn nằm ngủ hoặc liếm tay. Đang được nằm trong lòng mà mình phải dứng dạy đi đâu đó là ngước đôi mắt to tròn nhìn và kêu kẽ meow meow, yêu không chịu được.
13/13 mình đã được hưởng trọn vẹn, có những lúc bực mình thật nhưng mèo luôn là động vật đáng yêu nhất :x

milkygirl6390

Active Member
em được 11/13... nhưng mấy đứa nhà em có thêm một trò hành hạ em nữa...:(... bọn nó ngủ với em nhưng em không được ngủ trước bọn nó...:((... phải vuốt ve, nựng nịu đến khi chúng nó ngủ mình mới được ngủ... có hôm nào ngủ quên trước là bọn nó trèo lên mặt cắn mũi...cắn tai... cắn đủ các thể loại đến khi em dậy và tiếp tục vuốt ve chúng nó...:((... chúng nó thương em kiểu gì thế này...