• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 vài chú Doberman ở Hà Nội ...

mike1803

Member
Được hôm xấu trời ko biết làm j em và hoangthuy rủ nhau làm 1 vòng thăm 1 vài chú dob ở HN cho đỡ nghiền ... ơn trời số bọn em vẫn còn may mắn nên đã gặp đc tận 3 em lớn có - bé có , đực có - cái có ....

1 vài hình ảnh ghi lại đc các bác xem tạm nhé :D.

1 chú đực trưởng thành :

Thôi đừng chụp bạn ... xấu hổ lắm ....=))

Chụp ảnh cùng chú chó ưa thích

còn tiếp ạh

mike1803

Member
tiếp ạh

Tiếp theo là 1 em người mẫu chân dài 5 tháng tuổi :))

Đến lượt em rồi ạh

Tạo dáng rất chuyên nghiệp ạh

... còn tiếp ...

mike1803

Member
Cuối cùng là thằng anh trai của cô bé người mẫu ( cũng 5 tháng tuổi ạh ) :D:D:D

...

mike1803

Member
em thấy hình như chủ của bon nhóc đang có kế hoạch gì mờ ám lắm , chắc thế nên bọn này chưa xin đc phiếu phẫu thuật thẩm mỹ lần 2 anh ạh :D

Mình cũng xin gửi thêm vài cái ảnh thằng PUTIN'S các bạn xem chơi. Đây cũng là anh em nhà chúng thì phải????

mike1803

Member
Theo thông tin em vừa khai thác đc thì :
- em người mẫu cao khoảng 56cm tính từ chỏm xương bả vai tới đất , cân nặng ~ 20 kg số đo ba vòng thì ... em chưa điều tra đc .
- còn nhóc đực nhỉnh hơn 1 chút : cao 58cm , cân nặng 24kg .
Cả 2 em nó hôm nay vừa tròn 5 tháng tuổi ạh .

mike1803

Member
@ bác dobermanhn : theo em thấy thì hình như mấy nhóc này cùng trang lứa thì phải bác ạh .

@ bác dobermanhn : theo em thấy thì hình như mấy nhóc này cùng trang lứa thì phải bác ạh .
Chào bạn !

Bác thử đoán xem nó là chú nào trong hình sau nhé (cả 2 hình đều có nó):D Nếu Bác đoán được em sẽ có phần thưởng "rất lớn" tặng bác :D

mike1803

Member
Mình cũng xin gửi thêm vài cái ảnh thằng PUTIN'S các bạn xem chơi. Đây cũng là anh em nhà chúng thì phải????

nhóc này là con ngoài cùng bên trái trong cả 2 ảnh đúng không bác ???:nailbitting:

tuanphuthai

Active Member
Lâu lắm rồi mới thấy mấy anh em chơi dob lên tiếng. Công nhận dob do các bác nuôi trông đã mắt thật. Không biết trước các bác mang dob lên khoe chứ không em cũng làm vài kiểu con lớn nhà em lên khoe cùng các bác cho vui.
Hôm qua tại nhà em, theo ý kiến một số anh em khả năng cuối tuần tới sẽ có 1 cuộc off nho nhỏ của một số anh em chơi dob tại tư gia nhà truongnam tại An Dương Tây Hồ. Nếu có thể kính mong toàn thể các anh em tham gia cùng cho vui nhé.

mike1803

Member
lâu lâu cũng không thấy anh post hình em dob lớn lên diễn đàn rồi, hôm nào gửi ảnh mới và thông tin của em nó lên anh nhé.

tuanphuthai

Active Member
lâu lâu cũng không thấy anh post hình em dob lớn lên diễn đàn rồi, hôm nào gửi ảnh mới và thông tin của em nó lên anh nhé.
Hôm qua mình có mời một số anh em tới gia đình giao lưu, bác Hưng (con lợn nòi) đã đo và cân thử hình như cao 62cm, nặng tầm 26 kg(khi đói).
Cuối tuần sau (nếu không có gì thay đổi) anh em chơi dob cố gắng thu xếp thời gian đi off tại nhà truongnam cho đông vui nhé (sát ngày sẽ thông báo cụ thể sau)

hoangthuy

Member
qủa là những bức hình chất lượng,hôm nào bác chủ topic cho em địa chỉ để em ngắm nhìn tận mắt và được sờ vào đôi tai dựng,đúng là hàng made in VIỆT NAM,không phí công sức các bác đã bỏ ra:-bd:-bd:-bd^:)^^:)^^:)^^:)^

thusinh

bé đực trưởng thành chuẩn quá.thích quá.2 bé 5tháng tuổi hứa hẹn sẽ làm ngôi sao đây nhưng phải chăm sóc da và thẩm mỹ lại lỗ tai cho 2bé.Dog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog Eye

Dob đẹp quá! :x Mình xem trên phim ảnh hay thấy các đàn Dob nhe nanh, dữ tướng nên có ấn tượng là giống này rất dữ. Tuy nhiên gần đây gặp 1 số em Dob thấy chúng khá thân thiện. Tối hôm nọ đi ra Hồ Giám cũng gặp 1 em Dob 11 tháng, khá là thân thiện với cún nhà mình. Về nhà nghiên cứu thêm thì được biết giống nay do sinh sản chọn lọc nên lành tính hơn, đặc biệt là chúng rất trung thành với chủ & phần lớn chỉ dữ với người lạ theo lệnh chủ mà thôi. :D

mike1803

Member
Dob đẹp quá! :x Mình xem trên phim ảnh hay thấy các đàn Dob nhe nanh, dữ tướng nên có ấn tượng là giống này rất dữ. Tuy nhiên gần đây gặp 1 số em Dob thấy chúng khá thân thiện. Tối hôm nọ đi ra Hồ Giám cũng gặp 1 em Dob 11 tháng, khá là thân thiện với cún nhà mình. Về nhà nghiên cứu thêm thì được biết giống nay do sinh sản chọn lọc nên lành tính hơn, đặc biệt là chúng rất trung thành với chủ & phần lớn chỉ dữ với người lạ theo lệnh chủ mà thôi. :D
Phim ảnh đã làm hỏng hình tượng của doberman đi rất nhiều, trên màn ảnh doberman đc xây dựng như 1 kẻ hung hăng, hiếu chiến và khát máu nhưng thực tế lại hoàn toàn khác. Chúng rất ngoan ngoãn, dễ bảo tính cách luôn sôi nổi và đặc biệt rất quấn chủ ( cái này bác nào nuôi doberman chắc sẽ đồng ý với em :D)

mike1803

Member
bé đực trưởng thành chuẩn quá.thích quá.2 bé 5tháng tuổi hứa hẹn sẽ làm ngôi sao đây nhưng phải chăm sóc da và thẩm mỹ lại lỗ tai cho 2bé.Dog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog Eye
Hai nhóc này ngay từ đầu đã đc xác định sẽ làm chuột bạch trong việc cắt tai cho doberman bác ạh, vậy nên tai 2 nhóc đc cắt với tỷ lệ khác nhau để rút kinh nghiệm cho các lần sau, chắc là sẽ còn phải rút kinh nghiệm thêm 1 vài lần nữa he he he . Lông bọn chúng trông lem nhem là do trời mới mưa xong nhưng em cứ năn nỉ = đc để lôi 2 nhóc ra chụp ảnh bác ạh, bùn bám hết cả vào lông :D.