• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 lần nữa tìm nhà mới cho lứa con của nhà bố Chiu và mẹ Hến

Linhmu_93

Active Member
theo mình, nhiều người đọc tp này tuy có thể ko nói ra nx nhưng họ cũng ko đồng tình với cách nói và cách làm của bạn chủ tp đâu
mà mình có thắc mắc sao b yêu mèo muốn chúng nó tiêm phòng mà ko tự đem chúng no đi tiêm lại phải cho vào phần đk đi theo giám sát nhỉ?
Đơn giản thôi, 19 tuổi chưa làm ra tiền, 300k 1 mũi tiêm x 4 đứa = 1tr2 , mũi 2 cũng y chang, tổng cộng 2tr4 trong vòng 1 tháng xong đem cho lấy vía vài nghìn. Thừa tiền nhỉ?

theo mình, nhiều người đọc tp này tuy có thể ko nói ra nx nhưng họ cũng ko đồng tình với cách nói và cách làm của bạn chủ tp đâu
mà mình có thắc mắc sao b yêu mèo muốn chúng nó tiêm phòng mà ko tự đem chúng no đi tiêm lại phải cho vào phần đk đi theo giám sát nhỉ?
ấy ơ tớ có ghi lí do tsao tớ k thể đem cả lũ con của nó đi tiêm ở trên r đấy đoc. hết đi r hẵng cm ntn
ngta bảo ngta đem bno đi tiêm trog khi đấy ngta k đem thỳ sao ?? nên mìk mới phải đi cùng :))
p/s : nếu có ai đọc pic xin cảm phiền đọc hết và đừng có cm ntn nữa :| vì mìk sẽ k tl đâu ạk
xl k phải mìk nc k có lễ phép mà chỉ vì thấy bức xúc với những cm của các b. thôi ạkk :)

bông xù

Member
Đơn giản thôi, 19 tuổi chưa làm ra tiền, 300k 1 mũi tiêm x 4 đứa = 1tr2 , mũi 2 cũng y chang, tổng cộng 2tr4 trong vòng 1 tháng xong đem cho lấy vía vài nghìn. Thừa tiền nhỉ?
ko thích cho mèo triệt sản
vì có khả năng nuôi hết nhưng gd ko cho
nếu ko thừa tiền thì có thể tiêm trước rồi ai đến xin thì lấy lại vía cũng như nhau b ạ

ko thích cho mèo triệt sản
vì có khả năng nuôi hết nhưng gd ko cho
nếu ko thừa tiền thì có thể tiêm trước rồi ai đến xin thì lấy lại vía cũng như nhau b ạ
í b. lsao nhỉ mìk k hiểu :-t...............

milkygirl6390

Active Member
cái topic này loãng quá ... đọc từ đầu đến cuối chỉ thấy cãi nhau ...cái gì qua rồi thì hãy giữ làm bài học và đừng tranh cãi để rồi chuyện này kéo đến chuyện kia ... còn cái vấn đề cuối cùng là chiuchiu đã tìm được nhà mới cho 2 đứa chưa ...???

Đọc ngôn ngữ xì teen đau cả mắt mà chỉ hiểu được 80% :)), đến khổ.
Cô bé này, đã nói là mình nói năng rất nhẹ nhàng, không hề có ý war gì cả, nhưng thật sự bạn quá cố chấp. Bảo là có thể nuôi cả con của 2 đứa, mà tại sao lại nói gia đình không cho, phòng chỉ có 20m2? Thế là có thể à? Lí do này lí do khác thì cũng là không thể nuôi được, kể cả có nuôi được thì lứa sau thì sao? Thật sự triệt sản mèo là 1 hình thức nhân đạo cho bọn mèo đấy.
Mèo nhà bạn có thật sự khỏe mạnh khi đem cho người ta? Hay là vừa về nhà đã đi lỏng, lả cả người, khiến người ta phải vất vả mua thuốc? Nếu do người ta thì mình cũng xin lỗi. Cái này 2 bên tranh cãi nên mình cũng không rõ.
Bạn cũng tự xem lại đi, tại sao topic người khác thì không sao? Topic của bạn lại bao nhiêu người vào nói này nói nọ. Mình thật sự không phải là kẻ thích chọc gậy bánh xe, 28 tuổi rồi, không phải cái tuổi thích làm những chuyện như vậy đâu. Nhưng thật sự mình cảm thấy bức xúc thay cho kuti, có phải không chăm gì nó đâu, đằng này rất vất vả chăm sóc, chẳng qua thiếu kinh nghiệm, thế mà bị bạn nói chẳng ra gì.Ví dụ gì nữa khi chỉ đích danh người ta, người ta thấy bức xúc nên mới lập nick diễn đàn vào phản bác lại? Mình thấy cuti là người đàng hoàng, đã nói thôi không cm là dừng luôn :D.
Với cả cũng đừng dùng ngôn ngữ xì teen nữa. Tất cả các diễn đàn lớn đều cấm dùng ngôn ngữ chat, tại sao vietpet lại vẫn để tình trạng này nhỉ? Đọc đau cả mắt.
Mình chỉ nói thế này thôi, đến 1 tuổi nào đấy thì bạn sẽ hiểu mọi chuyện thôi. Từ h mình cũng ko cm topic này nữa.
Dù sao thì vẫn chúc các bé sớm tìm được chủ tốt :). Khổ thân bọn nó thôi.
Thân.

her mìk có nói là k triệt sản k?
bạn buồn cười thật đấy :))
mình k giỏi ăn nói cho lắm nên chẳng nói nhiều đc như bạn đâu :">
mỗi ng 1 ý kiến thế nên ấy nghĩ bạn í đàng hoàng tùy bạn và xin bạn đừng có vào cm pic mìk làm loãng box lắm :) tốn công lập pic mới :)|
thế nhé :"> mình dừng ở đây thôi :)) còn mình mới có 19t thôi nhưng suy nghĩ còn già dặn hơn nhiều người đấy ;)

likemeo

Member
B ngủ muộn thế.có người vừa tặng mình 1 e mèo mướp đag chửa,k biết em ý sẽ đẻ tnào

X

xuka3691

Guest
chiuchiu_93 đừng dùng ngôn ngữ chat nữa. dùng icon cũng nên tiết chế chút. nhưng thế mọi người vừa đỡ đau mắt, lại có thể hiểu hơn những gì bạn nói.

tình trạng cãi nhau qua cãi nhau lại trên mạng, chỉ cần đọc thiếu 1 ý, đọc nhầm 1 câu...thì vấn đề đã sang kiểu khác. bạn dùng ngôn ngữ chat như thế đến mình 9x cùng thấy nhức mắt và không muốn đọc kĩ để hiểu bạn viết gì nữa.

nội quy diễn đàn k được dùng ngôn ngữ chát. cãi nhau qua lại trên diễn đàn là quyền của các bạn. nhưng diễn đàn có nội quy, mình nên tôn trọng.

Chuyện mèo thì giờ cãi nhau cũng k giải quyết vấn đề gì. ai cũng nghĩ mình đúng và không chấp nhận ý kiến người khác. thế thì cãi nhau cũng chỉ để cho đỡ tức thôi, chứ đối phương có hiểu mình hơn hay thay đổi theo mình đâu. mình là người thế nào, chăm mèo tốt hay xấu, đúng hay sai thì mèo nhà mình biết, những người quen mình biết và hiểu, còn những người không quen, không hiểu, mất công nói làm gì???

trangcandylady

mèo đi ngoài thì nó cần ở chỗ khô ráo thoáng mát nhiều nắng k đc ăn đồ tanh thường thì mình chỉ cho mấy em ăn cơm nóng vs ruốc đến lúc khỏi bệnh thôi trong cơm đó trộn cho nó 2 viên becberlin giã nhỏ ^^ hnọ bạn mình lên nhà 1 anh cũng trên diễn đàn Vietpet bắt 1 em mèo lai về ng` ướt như chuột mắt thì toét bị ỉa chảy nặng thương ơi là thương bà ý cũng thương lắm mua bnh thuốc về cho nó uống nhưng k biết chăm toàn cho ăn trứng vs cho nó ăn patê cả uống sữa g` mình đón e ấy về chăm em ấy đang ở bên nhà mình chăm hộ g` bé cũng sắp khỏi r bg` nó khỏi sẽ cho e về vs chủ nó. Nếu chưa có ai đến nhận nuôi mèo của bạn cứ để đó mình nuôi đến khi khỏi hẳn có ai muốn nuôi thì đến lấy ^^

mèo đi ngoài thì nó cần ở chỗ khô ráo thoáng mát nhiều nắng k đc ăn đồ tanh thường thì mình chỉ cho mấy em ăn cơm nóng vs ruốc đến lúc khỏi bệnh thôi trong cơm đó trộn cho nó 2 viên becberlin giã nhỏ ^^ hnọ bạn mình lên nhà 1 anh cũng trên diễn đàn Vietpet bắt 1 em mèo lai về ng` ướt như chuột mắt thì toét bị ỉa chảy nặng thương ơi là thương bà ý cũng thương lắm mua bnh thuốc về cho nó uống nhưng k biết chăm toàn cho ăn trứng vs cho nó ăn patê cả uống sữa g` mình đón e ấy về chăm em ấy đang ở bên nhà mình chăm hộ g` bé cũng sắp khỏi r bg` nó khỏi sẽ cho e về vs chủ nó. Nếu chưa có ai đến nhận nuôi mèo của bạn cứ để đó mình nuôi đến khi khỏi hẳn có ai muốn nuôi thì đến lấy ^^
cảm ơn bạn nhé :x nhưng mèo nhà mình khỏi lâu r bno cũng về nhà mới hết r còn 2 đứa 1 đứa tớ nuôi còn 1 đứa chắc hết tuần sau sẽ về nhà mới ^^
tks b. đã quan tâm

yn.baby

Member
mình k biết j về pet đâu nhưng mà mình cũng ghét mèo lắm , chỉ thích chó thôi ^^ , xl vì tham gia câu chuyện của 2 bạn nhưng thực sự mà nói nếu yêu quí độgn vật thì bạn cuti muốn xin về chăm là điều đương nhiên , còn chuyện làm bé mèo đó bị làm sao thì là điều tự nhien xảy ra , mặc dù cho ăn uống nhầm thì cũng đáng trach , nhưng cái đáng nói ở đây là bạn chủ topic đã quyết định giao em mèo cho bạn í thì cũng k nên quá trách như vậy :) , bạn tin tưởng bạn cuti như thế thì bạn mới giao , còn lúc giao rồi , thì đừng ngồi mà than vãn ... cũng tại bạn thôi , nếu sợ nó bị làm sao thì tốt nhất đừng giao cho ai , bạn tự nuôi đi , mình nói thế thôi , vì mình thấy bạn bạn vào bênh bạn kinh qá nên mình muốn nói cho đôi bên hiểu thôi ... ;))

Bèo nhà mình cũng săp vỡ chum đang muốn tìm nhà nào yêu thương các bé đọc xong hãi quá à:(:)(:)(:)(:)((

jangcao

Hi, đọc cm của 2 bạn này từ đầu đến cuối mà thấy sợ cách các bạn chăm mèo;)
Còn chăm hơn cả NGƯỜI ý, mèo gi mà uống sữa hihi<:p sr các bạn vì m k có tý kinh nghiệm gì chăm mèo cả hehe
Trước khi đọc bài của các bạn mình chỉ nghĩ là chăm mèo là cho nó ăn, uống nc r dạy cách đi VS để k bậy ra nhà thui
K ngờ nuôi mèo lại vất vả nt, mà nếu có đc cho rùi mà ng ta bắt phải thông báo thông tin thường xuyên thì m cũng chịu ý:D Cũng chả dám xin nữa:).

Ngày xưa bé chưa biết cái gì cứ thấy mèo là ghét, chỉ thích chó thui hehe, thấy con mèo là cầm túm lấy r vất từ tầng 1 xuống thế mà nó cũng k chết :-??

h lớn r thấy mèo cũng dễ thương, hehe lớn rồi nghĩ lại tội cho con mèo ngày xưa ở vs nhà mình thỉnh thoảng ngứa tay quăng cho bằng chết =((

Thế nên 2 bạn à, hihi nên nghĩ rằng "không nên cãi nhau quá vì 1 con mèo" và "các bạn chăm mèo có tệ ntn cũng k rã man bằng mình ngày xưa :"> " h thì m cũng biết yêu mèo hơn rùi hehe

Pyo Yan

Member
Cả 2 đều có lỗi chứ không riêng gì ai
Người thì cho Mèo bênh nhưng lại muốn chủ mới phải như thế này như thế kia và còn làm phiền theo cách khủng bố tinh thần và thời gian Chủ mới
Người thì hăng hái tưởng mình nhận được 2 quý tử khỏe mạnh về nuôi nên chủ quan không mua 1 cái chuồng cho Mèo để mèo tránh gặp những sự cố trên (vào nhà tắm nằm dễ bị nhiễm lạnh)
Thay vì trách móc nhau nên rút kinh nghiệm cho lần sau: Suy nghĩ thật kỹ trước khi cho hoặc nhận vật nuôi, xem tình trạng nó khỏe mạnh hay ốm yếu có mắc bệnh gì không, tiền sử trước đó? Những thỏa thuận để tránh làm phiền nhau về sau.

buniii

Member
bạn ơi tớ muốn nhận nuôi 1 bé mèo..tớ hứa sẽ chăm sóc cẩn thận..nếu bạn đồng ý ngày mai tớ qua nhà bạn thăm chúng nhé..hihih

yeucho86

Member
Dọc qua topic này tui thấy quá lằng nhằng ,1 thằng đàn ông lên chửi nhau với 1 lũ đàn bà,quả thât k có chút ga lăng gì cả,xấu mặt đàn ông quá.kể cả là mình có sai thì cũng k nên lên đây chửi nhau thích thì đến hẳn nhà hẹn nhau 3 mặt 1 lời mà nói chuyện..sao cứ phải cãi chày cãi cố ở đây làm gì nhỉ.Tôi thấy đây cũng là bài học cho chủ topic và tui cũng có khuyên chủ topic là chọn chủ cho mèo thì phải biết chọn là do mình hết,k phải chọn người k chăm được rùi là la om xòm lên nhé.Nhưng qua câu chuyện tui thấy chủ topic có nói rằng k đủ điều kiên để tiêm mèo,nên cho đi...và tôi cũng là 1 thằng sinh viên đây(sn 89 nhé chưa đi làm ăn bám gia đình)đang học dở. vì lòng yêu chó mà giờ tui nuôi đến 4 em GSD rồi,ăn uống chế độ riêng,tiêm phòng,khi cún ốm tui vẫn cắn răng,nhịn ăn nhịn măc để lo cho chúng mà nhất quyết k bán,k cho .tui k phải khoe khoang gì đâu.còn tui thây chủ topic nói như vậy thì nay tui cũng muốn đóng cái topic này lại và xin chủ topic k cần cho cún ai khác,để đấy nuôi tui sẽ hỗ chợ cho bạn 1 phần kinh tế sau đi làm trả lại nếu ngượng còn k thì xù luôn cũng đươc.hehe để bạn đỡ phải buồn vì xa chúng nó và lo cho chúng nó ở nhà mới có sao k?tui k có ý gì đâu vì thấy chủ topic có vẻ rất yêu mèo,rất giống tôi rất yêu chó.nên tui hiểu được tâm trạng.Có gì chủ topic mail lại hòm thư ỏ trả lời cho tui nhé.tui sẽ giúp đõ cho chủ topic k phải rời xa 1 em mèo nào nữa.
Chúc bạn thành công!