• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 em PHỐC SÓC trăng như tuyết: Chưa biết đặt tên em là gì?

LINHANH

Member
Có thể sẽ thừa kế tên của em cún đầu tiên mình nuôi: Chilli
Cún vừa được về chiều hôm nay: 10/09/2009
- Tuổi khởi đầu: 2 -3 tháng (Không chính xác)
- Giống: Cái
- Tên khoa học: pomeranian
- ...... các thông tin vấn đề khác sẽ được gửi các ACE sau, vì cún vừa về nên chưa biết được....
Đây là một số hình ảnh của cún:
1

2

3

4

5

6

:wel:

Vipz.14

Member
Cún xinh và lanh lợi lắm. Anh phải trông nom cẩn thận. Ở nhà thì chơi cùng bé. Ra ngoài phải theo sát bé nha! Mấy em như vầy dễ bị cuỗm lắm đó :) Hôm nào rảnh 2 cún nhà mình tụ tập "đàn đúm" giao lưu nha! Mà anh mới mua về thì phải đem tiêm phòng ngay ngày mai đi nha! Đem đến 167 Trương Định chỗ Khách sạn Bảo Sinh nhờ người ta tiêm chủng đầy đủ cho nha :) Chúc cún nhà anh khoẻ mạnh ngoan ngoãn, thông minh lanh lợi, chúc cho anh và bạn gái hạnh phúc với niềm vui mới :)

~!~ Vipz.14

P/s. Cho ăn càng nhiều càng tốt :)) Mà lông cún chắc phải mọc dài đến 5cm =))

LINHANH

Member
Cún xinh và lanh lợi lắm. Anh phải trông nom cẩn thận. Ở nhà thì chơi cùng bé. Ra ngoài phải theo sát bé nha! Mấy em như vầy dễ bị cuỗm lắm đó :) Hôm nào rảnh 2 cún nhà mình tụ tập "đàn đúm" giao lưu nha! Mà anh mới mua về thì phải đem tiêm phòng ngay ngày mai đi nha! Đem đến 167 Trương Định chỗ Khách sạn Bảo Sinh nhờ người ta tiêm chủng đầy đủ cho nha :) Chúc cún nhà anh khoẻ mạnh ngoan ngoãn, thông minh lanh lợi, chúc cho anh và bạn gái hạnh phúc với niềm vui mới :)

~!~ Vipz.14

P/s. Cho ăn càng nhiều càng tốt :)) Mà lông cún chắc phải mọc dài đến 5cm =))
Uh, cảm ơn em, Chị Bình chủ shop bảo mai rảnh thì mang qua chị í tiêm luôn cho, Không biết có ổn ko? nhưng t7 anh với được nghỉ mang qua tiêm,
mà anh thấy em bỉu nhà em ở BK đúng ko? Chiều t7 hoặc cn anh và chị hay đi bộ thể dục ở công viên thống nhất (Hồ bảy mẫu) hôm nào tiêm cún ổn thì alo cho giao lưu nhé

LINHANH

Member
Em cún hôm nay đã đi tiêm vaccin plus5 rùi, Thấy lịch hẹn là 10 ngày đến 20 ngày đến tiêm lại.
Không biết 10 ngày đến tiêm mũi nhắc có đúng ko nhỉ? mình nhớ mũi tiêm nhắc là 20 hay 3o ngày mà?

shuurie

Member
cún của bạn xinh quá.Mình đang ước có một em như thế nhưng ko đc tại nhà đang nuôi một em bự rùi.

hung0906201102

hi bạn cún của bạn xinh thiệt bạn mua bao nhieu vậy,bé la gái hay trai vậy,mình cũng có 1 bé la bé trai màu đen nhin như gấu con vậy.mình chụp hình bằng dt nên hơi mờ

n

Em cún hôm nay đã đi tiêm vaccin plus5 rùi, Thấy lịch hẹn là 10 ngày đến 20 ngày đến tiêm lại.
Không biết 10 ngày đến tiêm mũi nhắc có đúng ko nhỉ? mình nhớ mũi tiêm nhắc là 20 hay 3o ngày mà?
Cũng tuỳ loại thuốc, mỗi hiệu nó có yêu cầu khác nhau, nếu lo lắng thì để 20 ngày rồi đi

LINHANH

Member
hi bạn cún của bạn xinh thiệt bạn mua bao nhieu vậy,bé la gái hay trai vậy,mình cũng có 1 bé la bé trai màu đen nhin như gấu con vậy.mình chụp hình bằng dt nên hơi mờ

n
Em cún của mình mua ở Hồng mai, là bé gái,
mà bạn mua ở đâu? nuôi được bao lâu rồi? có vấn đề bệnh tật gì ko?

tớ thấy nhiều bạn mua ở Hồng Mai về mà vẫn nuôi đc ngon lành trong khi tớ thì mua về toàn hi sinh thôi , mặc dù mới mang về thì khỏe re , 1 tuần sau lăn ra ốm 3 tuần thì ra đi .phốc sóc mua ở đó cũng rẻ , lần trước tớ hỏi 1 em màu nâu đỏ có 1tr4 , chưa mặc cả , tiếc là có người hỏi mua trước nên ko mua được em nó , cũng ko biết em đó còn sống ko nữa . chúc bé nhà bạn mạnh khỏe và luôn xinh đẹp nhé

LINHANH

Member
Xin thông báo với các bạn tình trạng cún của mình:
Sau ngày thứ 2 về thì cún bị đi phân lỏng sau đó qua chỗ bán cún xin thuốc thì đưa cho 1 viên thuốc đi ị chảy (Tên chữ china), sau đó cho uống 1 viên cầm ị hẳn 2 ngày, lại phải lo làm sao cho nó ị được...? và ngày hôm sau + thêm bệnh liệt 2 chân sau + sổ mũi hắt xì, em cún không đi được nữa, cứ nằm một chỗ (Nhưng vẫn ăn uống bt)... mình gọi 1 bsty đến khám và tiêm trợ lực với kháng sinh cho em í, tiêm 3 ngày rồi, giờ thì cún lại bt nhưng vẫn lười đi, thích nằm một chỗ. 3 ngày thật buồn và lo cho cún, nghĩ đến cảnh cún đến hồi kết như nhiều cún của các bạn khác. Nhưng dù gì vẫn hy vọng cún khỏe mạnh, cún đang khỏe mạnh và hy vọng cún mãi khỏe mạnh như bây giờ.

Tomy-SP

Member
Hy vọng là cún thay đổi chỗ ở nên stress, đi tiêu chảy, sốt nhẹ...nếu cún đi phân lỏng không có máu thì việc đầu tiên bạn nên cho cún uống men tiêu hoá, hoặc đun là mơ tam thể cho chút đường cho cún uống.
Cho ăn đồ ít dầu mỡ dễ tiêu, ninh dừ. Tránh cho ăn đồ ăn khô hay đồ hộp.
Mình nuôi chó đã lâu, cẩn thận thế mà mấy cún bị sình bụng, phải đi BS thú y và hai chân sau cũng sụm xuống vì mệt quá.
Chúc cún mau lành bệnh.

Vipz.14

Member
Anh đưa ngay đến khách sạn Bảo Sinh ở 167 Trương Định để người ta tiêm kháng sinh. Được tuần anh đem lên chỗ bác sĩ Báu ở 50 đường Ngọc Lâm để chữa kịp thời nha anh. Cái thuốc đó hồi đó em cũng được cho nhưng không cho cún uống viên nào hết. Nếu phân xanh là nhiễm virus đấy. Anh chú ý theo dõi nha. Rồi đưa đến nơi tin cậy. Theo em thì 2 chỗ trên là tốt nhất. Chữa càng sớm thì càng tốt.

hung0906201102

nghe bạn nói vậy chắc nơi bạn mua chó có xuất xứ tứ trung quốc rồi, hồi đó mình cũng có mua 1 em bắc kinh,cũng có tình trạng như bạn,vì mình ko có kinh nghiệm nên em bắc kinh cũng đi theo ông bà rồi,hhichcihcihc,chúc mừng bạn đã trị khỏi cho con chó của bạn,

tunghusky

Member
có con khỏe có con yếu đúng là chẳng biết như thế nào cả cố gắng lên bạn nhé

LINHANH

Member
Cảm ơn tất cả Các ACE
Đúng là cún bé khó nuôi thật, nhiều bệnh tật, cún khỏe giờ thò mõm vào điều hòa nhiều quá lại mắc chứng ho hen kéo dài lại phải tiêm, khổ cún về được mấy ngày mà tiêm bao nhiu mũi rồi... hic hic
Để tiêm xong xem cún thế nào sẽ báo các AE sau
Một lần nữa cảm ơn tất cả các bạn

_HALEY_

Member
sao nhìn cún giống ,giống chó samoyed hay eskimo ghê hem ,đẹp tuyệt :)
pót hình nhiều nhiều nhìn cho đã .......

LINHANH

Member
Híc :((
Sau 5 ngày điều trị: từ ngày 24/09 đến ngày 28/08 cún bông nhà mình đã khỏe trở lại
Cảm ơn bác sỹ mr Chiến đã tận tình cứu chữa cho em cún nhà mình
mình sẽ kể về bệnh tình của em cún sau