• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 em mèo đáng thương cần tìm nhà mới

mashiboo

khoảng 7h tối nay mình có nhặt được một em mèo ở gần ngã 7 Lý Thái Tổ, hình như là bị bỏ rơi, nó đang băng qua đường, đi không nổi, đáng thương lắm :( nên mình nhặt về cho ở tạm trong nhà vì chỗ mình ko dc nuôi mèo
em ấy ốm lắm (chắc do đói) mèo tam thể, nhưng chủ yếu là màu đen, có lốm đốm vàng và trắng, nó nhìn ko dc đẹp tại hơi dơ và ốm nhưng lớn lên chắc xinh :love struck: mình ko biết nó bao nhiu tháng vì mình chưa nuôi mèo bao giờ, nhưng nó còn nhỏ lắm
bạn nào yêu mèo thì liên lạc với mình nhe 0907860444
hình mình chụp hơi mờ, các bạn thông cảm, về nhà mình là nó ngủ liền, chắc mệt lắm :(

[/IMG]

[/IMG]

9669_9669

Member
Khổ thân bé quá.Nhìn nhưng con mèo như này mới thấy những em mèo được chủ yêu thương và chăm sóc thật là may mắn.

mashiboo

cảm ơn các bạn đã quan tâm đến em mèo, nó cứ nằm ngủ suốt, nhìn tôi nghiệp lắm, ko chịu ăn, mình pha sữa nhưng nó chỉ liếm láp 1 tí rùi thui...

meomunxibatun

khổ thân quá, chắc nó mệt :( bạn thật là tốt vì đã đem e ý về, mình rất yêu mèo nhưng chưa bao g làm được điều đó :(

rikimarukenji

chà, nó không chịu ăn thì khá nghiêm trọng đấy. Hồi xưa bà hàng xóm mình có xin 1 con mèo con nhỏ xíu, về nhà nó cứ kêu kêu hoài và đi lanh quanh kiếm mẹ, cho gì nó cũng tuyệt đối không ăn, bả mua đủ loại sữa về cho nó uống mà nó cũng chỉ liếm liếm rồi thôi, kết quả sau đó nó chết đói, hic hic

keimoon

Member
bạn ơi bé thế nào rồi bạn. bạn qua topic : kinh nghiệm cho mèo con uống sữa bình xem để ép bé ăn xem. chứ nhỏ thế, lại yếu, không ăn sợ không chịu nổi.

mashiboo

tối nay nó đã chịu ăn rồi, nó ăn cơm dc, ăn cũng nhìu lắm :D vậy mà mình cứ tưởng nó chưa biết ăn :p

Chiakilee

Member
Bạn nào ở Sài Gón có lòng tốt thì nhận bé mèo này về nuôi đi, mình thấy bé này cũng dễ thương mà, hy vọng em ấy sẽ mau lớn :)

Cho mình hỏi nhà bạn ở đâu vậy, vì mình và em mình cũng thích mèo, với lại em mình nó đòi quá nên mình nhận vậy. Mà em nó là đực hay cái vậy tại nhà mình không cho nuôi mèo cái sợ dơ. Mình lại thích mèo tam thể nhưng đa số là cái. Chán quá

mashiboo

Cho mình hỏi nhà bạn ở đâu vậy, vì mình và em mình cũng thích mèo, với lại em mình nó đòi quá nên mình nhận vậy. Mà em nó là đực hay cái vậy tại nhà mình không cho nuôi mèo cái sợ dơ. Mình lại thích mèo tam thể nhưng đa số là cái. Chán quá
mình ko biết là mèo cái hay đực nhưng mèo tam thể thì chắc là mèo cái rùi, cảm ơn bạn đã quan tâm

Mèo tam thể thì luôn là mèo cái (đột biến xxy), nếu bạn sợ dơ thì có thể đến thú y triệt sản cho em nó. Mong em nó mau được về nhà mới

mashiboo

tình hình là tối qua em nó chui vào mền của bạn mình :(, đang có nguy cơ bị đuổi cao, các bạn ai yêu mèo nhận nuôi em nó đi, tội nghiệp, nó quấn người lắm :(

mashiboo

các bạn ơi, ai nhận nuôi em mèo giúp mình với, ngày mai là nó bị đuổi rồi :((

mashiboo

hôm nay mình có mang em nó đi bác sĩ thú y, bác sĩ bảo nó dc 1 tháng
mình có sẵn cái lồng nhỏ để cho nó ngủ, tặng bạn nào có điều kiện nuôi em ấy
mình cảm ơn nhiều lắm
[/IMG]

mashiboo

đã có một anh dễ thương nhận nuôi em ấy, hy vọng em ấy dc sống tốt :)

keimoon

Member
cảm ơn những tấm lòng . Mình luôn theo dõi topic của bạn và thực sự cảm thấy nhẹ nhõm khi có người tốt nhận nuôi con bé. Mong là nó sẽ được hạnh phúc.

Le To Anh

Member
May sao, bé con đã có người nuôi. Các bạn trong TPHCM luôn có sẵn những tấm lòng, hội mèo HN sẵn sàng chia sẻ với các bạn TP HCM.
Cảm ơn đến bạn đã đem em bé về nhà và tìm chủ nuôi cho em này.