• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 em mèo cơ nhỡ cần sự che chở

mọi người thân mến...tính cho đến nay thì tớ đã cho luồn cơm qua khe cửa cho em mèo này được 27 ngày...nhà hàng xóm thuê nhà chuyển đi mà để lại chú bé không thức ăn, không nước uống...hàng ngày tớ vẫn thấy em ý kêu thống thiết...vì vậy tớ đã nuôi em ý ngày 3 bữa đầy đủ...bằng cách tuồn đĩa TĂ và nước cho bé...nhưng mấy hôm nay, gần nhà tớ đột ngột xuất hiện rất nhiều sát thủ chó mèo...tớ sợ 1 ngày bé sẽ bị bắt đi...mà nhà tớ thì có mèo rồi không nuôi được nữa...vậy bạn nào còn có khả năng che chở em ý thì liên lạc với tớ...Tâm 0904836646...em ý nhị thể đen trắng, tầm 1,5kg, 6 tháng...cảm ơn vì đã đọc

Tớ biết có một cửa hàng rau sạch gần chợ Thịnh Quang có nhu cầu tuyển một bé mèo tiếng kêu to, nhanh nhẹn làm nhân viên canh chuột, vì con mèo mướp già của họ mới chết. Tiếc là hiện nay tớ ko có số điện thoại của cửa hàng đó, phải cuối tuần tớ mới lại có dịp đi qua đó, đến lúc đó nếu bé này còn tớ chắc là họ sẽ đón đấy.

Hy vọng là sẽ tìm được việc làm và nhà ở cho bé mèo bị bỏ rơi.

cảm ơn bạn, mong được bạn giúp đỡ, có gì hãy liên lạc vơi mình qua điện thoại ngay nha, nhà tớ bị mất mạng nên phai rra hàng bất tiện lắm...cảm ơn nhiều

tớ thông báo với các bạn rất vui là tớ đã tìm được chủ mới cho em ý...người bố của nhà đó rất buồn vì 4 con mèo con vừa die nên bác ý gọi bé mèo này là sự bù đắp...cảm ơn các bạn đã nhắn tin và gọi điện hỏi han bé...bọn mình đều mong bé sẽ được hạnh phúc