• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 em cún tội nghiệp bị bỏ rơi :((

yeuketoan89

Active Member
Hôm nay mình dắt Tôm ra CV Tuổi Trẻ chơi thì gặp 1 em cún ( chưa rõ là giống gì nhưng có vẻ là béc hoặc lai béc ) bị bỏ rơi trong tình trạng hết sức đáng thương. em bị suy dinh dưỡng nặng, gầy giơ xương, lông lá bết chặt cứng, người ngượm ruồi nhặng đậu khắp người.mình tưởng em nó chết rồi nên định đem đi chôn nhưng động vào người thì thấy em nó mở mắt và động đậy, cho uống chút sữa thì vẫn uống đc rồi còn đứng đc dậy. mình thì k biết làm thế nào nhớ ra anh Nam trong clb nên gọi ngay cho a. rất may là lúc đó a Nam đang chữa cho Tony của nhà bạn Colofulgirl ở Phố Huế nên chỉ 10 15p sau a Nam đã có mặt tại CV tuổi trẻ và cùng mình đưa em nó về nhà mình điều trị. hiện tại đã truyền hết 2 chai nước và đang ngủ. lát nữa dậy sẽ cho em ăn 1 chút cháo và cho uống 1 viên thuốc giun. cầu trời phật cho em nó lành lặn trở lại. nhìn em nó đáng thương lắm ý.hjx
Rất cảm ơn a Nam nhiều nhé, mình xin thanh toán tiền thuốc men chi phí nhưng a Nam nhất định ko lấy và còn hẹn sẽ đến khám cho em nó vào các ngày sau nữa :D
Em nó mà khỏe mạnh trở lại mình sẽ đưa e ý qua nhà a Nam để thanks và hậu tạ :D
đây là hình em nó lúc mới về

các anh em vào chúc cho bé mau khỏi bênh nhé :D

phenmaleat

Active Member
Khổ thân trông ốm yếu thiếu sức sống quá đi mất, chắc bị bỏ đói đây mà

bogiahalong

Member
Đáng thương thật tên chủ cũ thật vô lương tâm để cún gày quá chắc không có 2 bác giờ này cún toi rồi. Khi nào nó khỏe mạnh up anh cho ae xem cái :(:(:(

TaiHong

Member
tình hình em nó sao rồi anh?
chắc chiều mai em lại theo chân anh Nam đến thăm cún. mong cho bé mau khỏe

Tom

Eo. Khổ thân em ý. Theo mình nghĩ chắc em ý bị lạc nên lang thang rồi bị đói ăn, kiệt sức. Chứ chó nhỏ thế này ai người ta lại bỏ đi làm gì. K biết em ý có bệnh tật gì k nữa. Chúc em mau khỏe nhá :(

yeuketoan89

Active Member
mình vừa lâu người và sấy cho bé xong, k phải mình nói gở nhưng m thấy tình hình của bé rất xấu, trên người có mấy chỗ lở loét, mắt bị mù 1 bên, ở cổ có cái bứu. 1 chân nó bị phù, vừa rồi cho ăn ít cháo nhưng nó ko ăn mà chỉ nằm :((
đêm nay chắc ko thể ngủ đc mất.hjx

NChuChu

Vietpet sponsor
Bạn đúng là 1 người có tấm lòng nhân hậu yêu thương động vật :)

Mình góp ý 1 chút bạn lấy khăn lau gỉ mắt và kiếm tấm thảm cho em cún nằm, chó gầy yếu như vậy sợ nằm nền đất về đêm lại lạnh. Tẩy giun theo mình nghĩ thì chờ em nó khỏe thêm 1 chút hẵng tẩy, tẩy lúc sức khỏe đang mê man như này không tốt.

Chúc cún mau khỏe !

sirhga

cún gặp bạn có lẽ là có duyên,chó ngoan gặp chủ hiền.chúc chú cún sớm khỏe mạnh,và cảm ơn tấm lòng nhân hậu của bạn

alaskan$

khổ thân e này quá , không biết là bị lạc hay bỉ bỏ dơi nữa nhưng đúng là quá đáng thương . mong tin tốt lành của e nó .

Darkstar

Vietpet sponsor
mình vừa lâu người và sấy cho bé xong, k phải mình nói gở nhưng m thấy tình hình của bé rất xấu, trên người có mấy chỗ lở loét, mắt bị mù 1 bên, ở cổ có cái bứu. 1 chân nó bị phù, vừa rồi cho ăn ít cháo nhưng nó ko ăn mà chỉ nằm :((
đêm nay chắc ko thể ngủ đc mất.hjx
Mọi việc ông trời và em cún sẽ tự quyết định, mình sẽ làm hết sức có thể để cứu bạn cún này! Cái cổ nó sưng, các vết lở loét trên người thì chắc do bị các con vật hoang hoặc chó khác cắn nhưng cái đó không đáng lo bằng việc suy dinh dưỡng và yếu của nó. Mắt của nó thì chưa xác định được là mù hay không em ạ! Phải từ từ mới biết được, nhiều khi nó bị đục mắt do nhiều nguyên nhân. Nó đi ngoài như thế nào thì em sms cho anh nhé? NGười nó có mùi lở loét của các vết thương đó em!

nhìn em cún thương quá, bạn yeuketoan quả là rất có tâm. Mong em cún chóng khỏe để quên đi ngày tháng bị thằng chủ cũ hành hạ, bỏ đói.
Chú cún này lớn trông nhà sẽ rất tốt đấy.

doiamnhac

Member
tình hình cún sao rồi bạn có tiến triển gì khá hơn không.mong cho cún dần dần lấy lại sức khỏe và chạy nhảy như bao em cún khác

phenmaleat

Active Member
Bé đã hơn nhiều chưa bạn? nhà mình cũng có 1 con chó và 1 con mèo bị hạch ở cổ. Chúng đều màu đen

likian

Member
Tội nghiệp em cún quá. Cũng may là trên đời còn nhiều tấm lòng nhân hậu như bạn và các ACE Vietpet

pHONgDJ_pRo

Nhìn em nằm truyền mà xót xa, càng nhìn càng nghĩ thằng chủ cũ nó có đói rách nó ko nuôi đc nó cũng cho em về vs chủ ms đằng này nó để em lang thang ngoài đg. Chúc bé mau khỏi bệnh dưới bàn tay mát mẻ của bạn nhé :p .

hik, đọc xong mà thấy cảm động quá,mong cún mau khỏe....mình ở xa chả biết làm gì cả, mong bạn và anh Nam may mắn cứu được em nó để em nó không bị ông trời đưa đi.....:(:(