• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 chú Rott khá phong trần!

trungcs

Member
tình cờ gặp được em này ngay tại nơi đang học tập và làm việc...các bác đánh giá em này thế nào giúp em với, các bác có kinh nghiệm có thể cho em biết chú chó này thuộc dong RomanRott hay StandardRott được không ạ?và trông em này tướng tá ra sao ?nó dữ quá nên em không tới gần được nhưng thần kinh của nó thì phải nói là rất tốt.
em chưa kịp hỏi tên nó nhưng đã biết là em nó 3 tuổi và nặng 45kg, giới tính đực...

Thanh_arch

Member
Giòng RR hay SR thì khó mà xác định được. Nhưng đúng là khá phong trần, trông tướng tá thế này thì em nó làm nhiệm vụ canh gác chắc okie khỏi nghĩ. Lâu lắm rồi em mới được thấy 1 chú rot được làm đúng nhiệm vụ mà tạo hoá giao cho, cảm ơn bác TrungCS nhé. mà đây là công trường nào vậy bác?

dobecgie

Member
Đầu thủ to , dáng dũng mãnh....rất phù hợp với công việc hiện tại.......Chó đẹp

trungcs

Member
công trường này ở trong trường Học Viện Quân Y các bác ạ,
bác nào ở gần Học Viện Quân Y Hà Nội thì tạt qua 1 tí biết liền ....

tran huy hoang

Active Member
tình cờ gặp được em này ngay tại nơi đang học tập và làm việc...các bác đánh giá em này thế nào giúp em với, các bác có kinh nghiệm có thể cho em biết chú chó này thuộc dong RomanRott hay StandardRott được không ạ?và trông em này tướng tá ra sao ?nó dữ quá nên em không tới gần được nhưng thần kinh của nó thì phải nói là rất tốt.
em chưa kịp hỏi tên nó nhưng đã biết là em nó 3 tuổi và nặng 45kg, giới tính đực...

"KU" này nhìn đẹp đấy Bạn, nếu Bạn có thời gian cho xin thêm vai tấm hình nha !!!

Ice Man

Member

Bạn rãnh rỗi chụp thêm vài tấm hình nha, em này nhìn được lắm :D

trungcs

Member
DungPro cũng học ở học Viện Quân Y à? vậy thì khi nào rỗi anh em ta gặp nhau, chú chó này ở công trường xây dựng hệ Dân Sự đó...ngay bãi để xe ấy...ngay trong trường em ý mà,em sẽ cố gắng săn thêm mấy cái hình nữa , nếu được show hàng dáng đứng thì tốt nhưng em sợ cái xích của nó có vẻ mảnh mai các bác ạ!

Nuiđa

Member

Nhìn chú Rott này đúng thật là phong trần. Nhìn mặt có vẻ cung rất dữ tướng và hầm hố.

phamhuyhoang

Active Member
bạn cứ chịu khó hối lộ mấy cái cổ gà luộc ngon rồi tiếp cận nó cũng được mà ^_^nó trông đám giàn giáo đó chắc không có đồ gì ngon đâu ^_^nhân tiện khi đi hối lộ cầm theo cái xích inox thái dương đổi lấy cái xích mỏng manh để cho các anh em sau đến xem không bị đau tim ....^_^phải nói nó đúng nghĩa với tên chủ đề topic rất phong trần

trungcs

Member
hôm nay em nghe lời mấy bác tiếp cận nó để chụp thêm hình nhưng khoản tạo dáng thì chịu....đúng là dại dột quá các bác à...nó lôi cả cái kiềng xích đi...phù hú hồn...

em có ý này nhưng các Mod đừng hiểu lầm là rao vă-mua bán nhé...ông chủ của nó gạ em mua với giá 8 triệu liệu có ổn không các bác...nó dữ như vậy liệu mình mua về có nuôi được không?

quy81

bán giá ấy thì mua ngay đi bạnmđừng lăn tanh gì nữa,chó dữ mấy về với mình đều dạy bảo dc hết,cái cần là nhà bạn có không gian rộng rãi cho e nó thôi.

trangphuong

Active Member
hôm nay em nghe lời mấy bác tiếp cận nó để chụp thêm hình nhưng khoản tạo dáng thì chịu....đúng là dại dột quá các bác à...nó lôi cả cái kiềng xích đi...phù hú hồn...

em có ý này nhưng các Mod đừng hiểu lầm là rao vă-mua bán nhé...ông chủ của nó gạ em mua với giá 8 triệu liệu có ổn không các bác...nó dữ như vậy liệu mình mua về có nuôi được không?
Với xxx đó thì mang luôn em nó về đi...
Anh Hùng ty thông cảm em không đề cập vấn đề mua bán đâu nhé..ka..ka..
@ Dạ anh em đã sửa...

phamhuyhoang

Active Member
các bác mà không bắt là ngày mai em lên hà nội ôm nó về quảng ninh đó các bác ạ ^_^lúc đó các bác có chạy theo đòi cún là em không có trả đâu đó ^_^

Hung.tinhyeu

Active Member
Với xxx đó thì mang ( nuôn ) em nó về đi...
Anh Hùng ty thông cảm em không đề cập vấn đề mua bán đâu nhé..ka..ka..
Đồng ý là không đề cập chuyện mua bán, nhưng mang ( nuôn nà nuôn ) thế nào đây

my_lucky

Active Member
Với bản tính của bác Hùng mà giờ này vẫn ngồi ở nhà chưa đi tìm hiểu xem em rott đó ở đâu và như thế nào thì lạ nhỉ...ka ka.Xin hỏi chủ topic là em này đang...nằm ở khu vực nào thế ạ.Thân!