• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 bé mèo mướp xinh đẹp

milkygirl6390

Active Member
HÔm qua cô hàng xóm có mang sang nhà mình 1 bé mèo mướp rất xinh, nhà mình hiện đã có 4 đứa và 1 đứa đang bầu bí nên mình không thể chăm sóc tốt cho bé này, đành lên đây gửi gắm bé cho các bạn yêu mèo
Miêu tả chung: bé là mèo mướp giống Việt Nam thuần chủng :D phía cuối đuôi có hơi gẫy 1 tí chứ không thẳng.

Ưu điểm:
1. cực kì quấn người và không hề nhát người.
2. ăn uống tốt( bé ăn đủ thể loại cannin, cơm cá, thịt) => dễ nuôi
3. nhanh nhẹn, hiếu động, sức khỏe tốt
4. đi vệ sinh đúng chậu cát

Khuyết điểm:
1. quấn người là ưu điểm nhưng cũng là khuyết điểm của bé. Bé không rời người nửa bước, và nếu không ai thèm để ý bé là bé ngoạm luôn vào chân =.=". nhưng bé chỉ cắn nhẹ, cắn yêu thôi nhé :D
2. khả năng hòa đồng với các bạn mèo kém, nên mình mong các bạn chưa có mèo hoặc nuôi 1 con thôi thì sẽ dễ cho bé quen nhà hơn.
3. Tham ăn, bé hay gru gru khi ăn, và ăn như bị bỏ đói 3 năm và không biết no là gì nên các bạn nuôi chú ý đừng cho bé ăn quá nhiều.
4. thêm 1 điều nữa là bé là mèo đực, tuy còn nhỏ nhưng đã có hành động đánh dấu lãnh thổ =.= tuy nhiên do bé còn bé nên chưa có mủi, và cũng có thể là do bé mới đến nhà mình mà nhà mình lại nhiều mèo nên bé mới có hành động đó.

đó là những điều mình muốn chia sẽ về bé mèo mướp. mình chụp hình bé bằng điện thoại nên không được rõ.

Bạn nào đón bé cho mình xin ít tiền vía cho bé dễ nuôi. còn bao nhiêu tiền thì tùy các bạn nhé.

milkygirl6390

Active Member
trời ơi quên chi tiết quan trọng nhất. SDT 0904884121 - 01656054276 Y!M milkygirl6390

HÔm qua cô hàng xóm có mang sang nhà mình 1 bé mèo mướp rất xinh, nhà mình hiện đã có 4 đứa và 1 đứa đang bầu bí nên mình không thể chăm sóc tốt cho bé này, đành lên đây gửi gắm bé cho các bạn yêu mèo
Miêu tả chung: bé là mèo mướp giống Việt Nam thuần chủng :D phía cuối đuôi có hơi gẫy 1 tí chứ không thẳng.

Ưu điểm:
1. cực kì quấn người và không hề nhát người.
2. ăn uống tốt( bé ăn đủ thể loại cannin, cơm cá, thịt) => dễ nuôi
3. nhanh nhẹn, hiếu động, sức khỏe tốt
4. đi vệ sinh đúng chậu cát

Khuyết điểm:
1. quấn người là ưu điểm nhưng cũng là khuyết điểm của bé. Bé không rời người nửa bước, và nếu không ai thèm để ý bé là bé ngoạm luôn vào chân =.=". nhưng bé chỉ cắn nhẹ, cắn yêu thôi nhé :D
2. khả năng hòa đồng với các bạn mèo kém, nên mình mong các bạn chưa có mèo hoặc nuôi 1 con thôi thì sẽ dễ cho bé quen nhà hơn.
3. Tham ăn, bé hay gru gru khi ăn, và ăn như bị bỏ đói 3 năm và không biết no là gì nên các bạn nuôi chú ý đừng cho bé ăn quá nhiều.
4. thêm 1 điều nữa là bé là mèo đực, tuy còn nhỏ nhưng đã có hành động đánh dấu lãnh thổ =.= tuy nhiên do bé còn bé nên chưa có mủi, và cũng có thể là do bé mới đến nhà mình mà nhà mình lại nhiều mèo nên bé mới có hành động đó.

đó là những điều mình muốn chia sẽ về bé mèo mướp. mình chụp hình bé bằng điện thoại nên không được rõ.

Bạn nào đón bé cho mình xin ít tiền vía cho bé dễ nuôi. còn bao nhiêu tiền thì tùy các bạn nhé.
Bạn cho mình đặt gạch nhé.Mình sẽ chọn ngày thật tốt để đến đón bé về.Mình vừa nhắn tin cho bạn đấy.

milkygirl6390

Active Member
Ok bạn. nhà mình ở 33 phúc tân, gần sân bóng Long Biên nhé. bán có thể đến đón bé lúc nào cũng được vì mẹ mình lúc nào cũng ở nhà. :D

Ok bạn. nhà mình ở 33 phúc tân, gần sân bóng Long Biên nhé. bán có thể đến đón bé lúc nào cũng được vì mẹ mình lúc nào cũng ở nhà. :D
uh 2 bé nhà mình vừa mất nên mình phải chọn ngày thật tốt để đón bé về.Nếu trong thời gian chờ mình đến đón có ai đến được sớm hơn mình thì bạn cứ nhượng lại nhé.

milkygirl6390

Active Member
không biết khi nào bạn trieunguyenvu đó bé nhỉ. tình hình là bé ăn rất ngoan và nghịch khỏe quá. nhưng không chịu chơi với các anh chị mèo, lúc nào cũng gầm gừ nhau, còn chơi với người thì cứ nhằm nhè chân với tay mà cắn ~.~"

Meo_queen

Member
up cho meo iu nào..ko chỉ khổ cho bạn milky suốt ngày bị mèo cắn{iu} thui....lên nào lên nào.....

milkygirl6390

Active Member
bạn trieunguyenvu có vài lý do riêng nên không đón bé được, nên bạn nào muốn đón bé thì liên lạc mình nhé. Bé rất ngoan, mình phát hiện thêm 1 ưu điểm của bé là bé biết chơi với trẻ con. Khi chơi với trẻ con bé rất ngoan, không hề đưa móng vuốt ra, bé chơi rất ngoan và đáng yêu. Nhà có trẻ con có thể an tâm đón bé về nhé. :D

milkygirl6390

Active Member
mèo nhà mình đã có bạn đến đón ... thank mọi người đã quan tâm ... Mod close topic hộ e với ạ