• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

1 bé hung dữ còn 1 bé hung hăng

TooDesign

Member
xin giới thiệu cả nhà đây là bé hung dữ,hay cào cấu và tưởng chân của mình như 1 cây cột và cứ thế cào cào....

còn đây là 1 bé trai hung hăng và hiếu động....

phenmaleat

Active Member
nhà nầy được 2 bé trông có vẻ nhanh nhẹn và hiếu động quá.mặt nhỏ thường thế hay sao ấy

TooDesign

Member
mấy ngày qua bị stress trầm trọng , bài vở như đống núi vậy mà bé còn quậy leo nóc nhà khiến mình phải leo nóc nhà lúc 12h khuya, tưởng chừng ngta kêu ăn trộm vác cây đập cũng k oan...
lần sau bé có leo nóc nhà cũng leo gần gần chút...:(:)(:)(:)(:)(:)((
kêu bé vào mà bé k phản ứng và nằm bẹp xuống mái tôn - mún nhũng não với bé lun :(:)(:)(:)((

và đây là hình ảnh bá đang học cách binh mat bang sao cho dep...=))=))=))

sách này đọc hoài hok hỉu vì tiếng anh k, fai chi là tiếng Nga! =))=))=))

siêu mẫu nữ của nhà vì chỉ có mình ẻm là con gái >:D<>:D<>:D<>:D<

quạo rồi nha,chụp chụp hoài

nhà bác Bảo chưa có lau nên bụi k hà!

nice day! hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp
trầm cảm quá.......:praying:

bigbibi

Member
Bé miu xinh mà bé cún nhà bạn cũng yêu nữa. Bé cún tên gì vậy? Trông dễ thương quá

vits2be

Member
Bé hung hăng là giống mèo gì mà lạ vậy ta? :D
Chưa nhìn thấy giống mèo này bao giờ lạ quá ! Nhưng bé hung hăng mắt to mà gầy quá không béo tý nào. Hiiiiiiiiiiiii:love struck:

TooDesign

Member
Bé miu xinh mà bé cún nhà bạn cũng yêu nữa. Bé cún tên gì vậy? Trông dễ thương quá
bé cún là Teddy đó bạn, siêu quậy kinh khủng khiếp;)

Chưa nhìn thấy giống mèo này bao giờ lạ quá ! Nhưng bé hung hăng mắt to mà gầy quá không béo tý nào. Hiiiiiiiiiiiii:love struck:
hihi,đúng là rất thon,vì mới rước về có 400gr mà gio duoc 1kg roi bạn,hihi có hơn 2 tháng tuổi thôi,:D

Bé hung hăng là giống mèo gì mà lạ vậy ta? :D
nghe anh mình nói là mèo Nga:)

TooDesign

Member
lâu rồi !

tình hình là sau một cơn bạo bệnh em nó đã lanh lợi trở lại...đúng là may mắn thật
nhưng sao mà tự nhiên đổi tính là phóng cửa sổ và hóng mát ngoài lang cang .... thật không tài nào hiểu được...chắc là tự kỷ giống chủ quá...hihihii

tội cho bé Cào quá...gặp ông lang băm...nếu k thì giờ này có thể cùng chị của nó tung tăng rồi...
sao mình k bít bác ấy sớm hơn nhỉ....:((

hình của em nó sau khi tỉnh và tiếp tục khám phá....
LOCATION: cái bancony (nơi e đã từng leo nóc nhà lúc 12h am để lôi bé vào=> lúc đó ngta tưởng ăm trộm mời ghê chứ...hahahah)

TooDesign

Member
ngày mệt mỏi

khi nào mệt thì chăm mèo là hết mệt thôi,lâu rùi k có vào nhà quét dọn để mạng nhện bám đậy
hôm nay pót lại nhưng bài chưa post vì lúc trước VP hay bị lỗi k post đươc.

vài hình ảnh mới của bé Cari, bé ngày càng lớn càng quậy phá và không nữ tính chút nào cả, đã bao phen leo qua nhà hàng xóm làm mình phải đi kím tìm, bị bắt về nhìu lần nên mỗi lần thấy mình là chạy đi chỗ khac..hận quá ... ý là mỗi tối được cho ra ngoài tung tăng khoảng 30 phút, chạy nhảy ngoài đường mà còn chưa đã ...
thôi thì ráng cho qua cái tuổi dậy thì bốc đồng, nông nỗi, bất cần đời để bé sẽ trở thành một thiếu nữ điềm đạm,iểu điệu và duyên dáng ... hi vọng ngày đó không xa...

thức tỉnh

nhỏ mà làm chuyện người lớn

TooDesign

Member
ngày 9-6

lâu rùi hok có post hình vì cũng hơi bận rộn với bài vở ở trường...
từ ngày có 2 nhóc tỳ này thì thấy mình đi chơi ít nè,(vì nếu đi thì k có ai lo cho chúng) mới đó mà đã về nhà gần 4 tháng rùi.

Nhanh thật.

4 tháng có biết bao thay đổi,vui có,buồn có...

buồn vì ông lang băm đã làm toi đời bé cào...vui vì đã kím được bs khác...hì hì

thôi thì cố gắng vì đàn con thân yêu vậy.

khi xưa ta bé:

giờ ta đã 'nhớn':

bonus cho người anh em vào sanh ra tử: Teddy "đẹp chai"

còn đây là em Cào:" cầu nguyện cho em"

Obabo

Member
bé cún là Teddy đó bạn, siêu quậy kinh khủng khiếp;)

hihi,đúng là rất thon,vì mới rước về có 400gr mà gio duoc 1kg roi bạn,hihi có hơn 2 tháng tuổi thôi,:D

nghe anh mình nói là mèo Nga:)
MÌnh đoán là 2 bạn kia đùa đó
Ý 2 bạn ý là nói e chihuahua cơ mừ
bạn chẳng bảo em chihuahua ý là đứa hung hăng còn gì

Gemma

Active Member
khi xưa ta bé:

còn đây là em Cào:" cầu nguyện cho em"
Bé của chú đúng là mèo Nga, mà có lai mèo Anh thì phải, vì mắt hai màu, thấy mọi người hay bảo thế :-*:x Trông cái mặt em ấy hồi bé yêu thế! :-*:-*

Sao hôm nay mình mới nhìn thấy cái topic này vậy ta!? Cứ tưởng là chu Design mới mở cơ :">:D

Tội nghiệp bé Cào, hồng nhan bạc mệnh! Em ấy đang ở thiên đường rồi, chú cũng đừng buồn nữa nhá! [-O<[-O<

Mà hiện giờ Design đang ở đâu? Thường cho mều đi bác sĩ nào? Nếu ở gần nhà mẹ Gem thì giới thiệu cho chú bác sĩ quen >:D<:x

TooDesign

Member
@ chị Gemma: em thì ở bên Lê Đức Thọ, em thường cho bé đi bác sĩ Sơn ở gần chợ Gò Vấp đó chị, Bác ấy cũng mát tay lắm...hihi em đang trị cho con bé manly của em bên đấy, bị viêm mắt tội lắm...

Gemma

Active Member
À, bé manly này là mới về nhà sau hả? Bé hay bị chảy nước mắt hay sao vậy? Thấy lông xung quanh mắt bé bị ố vàng. Bé Cam mình đón về cách đây hơn 2 tháng cũng bị chảy nước mắt vàng khè luôn, sau nhờ mấy bạn yêu mều trên forum chỉ mua thuốc nhỏ mắt Tobrex về nhỏ cho bé, giờ đỡ hẳn luôn rồi. Giờ mình thử lấy khăn ướt lau mắt cho bé, không thấy ra nước mắt vàng nữa. Hay Design thử nhỏ cho bé nhà bạn thuốc ấy xem sao >:D<:x