• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

♪ Happy home ♥♥♥

linhlady

Member
Trông vẫn còn ngố quá cơ! :x:x:x:))
Bởi vì rằng thì là mà bố cháu ngố, nên các cháu trông mặt cũng ngố ko kém phần long trọng ạ, mong là lúc lớn sẽ giả ngố ăn tiền như bố cháu

Gemma

Active Member
Mẹ Linh gắn thử mấy cái mặt ngố của mấy bố con cạnh nhau để so sánh thử ai ngố hơn ai nào :D3:-O:x

luuly78

Member
Chiều ngày 9/8, cháu Sữa đã sinh được 5 thiên thần xinh xắn, thành quả của mối tình "trẻ thơ" của bố Kit và mẹ Sữa ....

Đứa nào mới đẻ ra lông cũng xoăn tít cô Linh nhỉ? Bella nhà chị cũng chỉ sinh được 01 cô công chúa nhưng lại giống cái giẻ lau nhà của mẹ :D... Hihi..... Anh cả, anh 2 màu ginger, Út lớn Út nhỏ thì màu xám xanh. Cầu chúc cho tất cả các thiên thần hay ăn chóng lớn và mạnh khỏe :)

linhlady

Member
Hôm nay lũ nhóc nhà mình được 2 tuần tuổi,chúng nó đã mở mắt và bắt đầu hóng hớt, gặm chân gặm tay nhau rồi.

mei_chan

Member
xinh quá đi....thích thích:">...mấy hôm nữa mang Kira sang gửi cô Linh tiện trộm một đứa mang về mới được;)

NhocSunny

Member
đáng yêu quá... cứ nhìn thấy mèo con là chỉ muốn bắt hết về nuôi, vất vả chút nhưng vui lắm, nhìn nó đùa nghịch chạy nhảy mà không dứt ra được :D

linhlady

Member
đáng yêu quá... cứ nhìn thấy mèo con là chỉ muốn bắt hết về nuôi, vất vả chút nhưng vui lắm, nhìn nó đùa nghịch chạy nhảy mà không dứt ra được :D
1 đứa con đỡ, chứ cả đàn nó nghịch thì chỉ có nước khóc rống thôi bạn ạ. hihi . nhà tớ có 1 đứa trẻ trâu, tối toàn đạp lên mặt tớ để đuổi nhau với bố nó.:((

Cricket_Kim

Member
Tiện thể trời HN đang mưa to, thời tiết mát mẻ lên nhiều,mẹ cháu đăng ảnh mát mẻ luôn ạ.:D
Đủ các tư thế lúc ngủ,chủ yếu là bạn Kit vì bạn này chăm khoe hàng nhất

2 anh em Kit và Sữa cũng phơi,nhưng lông lá nhiều quá nên chẳng thâý hàng họ đâu:-??

Uy, hôm nay đi lảng vảng trên vietpet thì thấy cái topic này :D Ngó ngó lại nhớ em mèo nhà mình >"< Kì thực là chị ạ, em chả biết mèo nhà chị có phải bố mèo nhà em không, nhưng mà 2 con giống nhau quá! Em đang nghi ngờ mèo nhà em chả phải con của con Vodka mà là con của con Chivas đấy :-?? Nó giống Kit nhà chị từ cách nằm, cách đi, đến cái mặt ngu ngu cũng y xì đúc, mỗi tội con nhà em mập hơn của nhà chị thôi! Ách, không lẽ mấy bé này bé nào cũng y xì đúc thế??? :-ss

linhlady

Member
Uy, hôm nay đi lảng vảng trên vietpet thì thấy cái topic này :D Ngó ngó lại nhớ em mèo nhà mình >"< Kì thực là chị ạ, em chả biết mèo nhà chị có phải bố mèo nhà em không, nhưng mà 2 con giống nhau quá! Em đang nghi ngờ mèo nhà em chả phải con của con Vodka mà là con của con Chivas đấy :-?? Nó giống Kit nhà chị từ cách nằm, cách đi, đến cái mặt ngu ngu cũng y xì đúc, mỗi tội con nhà em mập hơn của nhà chị thôi! Ách, không lẽ mấy bé này bé nào cũng y xì đúc thế??? :-ss
Thế mèo nhà e được bn kg rồi? Kit dc 5kg thôi, phong độ giảm nhiều vì thiếu gái :))
Con nhà e là con của Vodka đấy, chắc chắn 100% , vì bố chúng nó màu vàng mà. hihi

Cricket_Kim

Member
Thế mèo nhà e được bn kg rồi? Kit dc 5kg thôi, phong độ giảm nhiều vì thiếu gái :))
Con nhà e là con của Vodka đấy, chắc chắn 100% , vì bố chúng nó màu vàng mà. hihi
Nói ra hơi xấu hổ, cơ mà nó béo như heo í. Mèo nhà em không nhảy được cao hơn 1m, mà thực ra nửa mét với nó là quá rồi. Trái với Cognac nhanh nhẹn, dáng đẹp 5 tháng 3kg, Sherry là... 6 tháng 4,5kg%-(. Mà thật swuj em đang lo đấy, không biết chủ thằng Hikaku đâu, không đón nó về. Giờ em đủ điều kiện nuôi 3 đứa rồi, nhưng mà lại có một mối lo khác : không con bao lâu là mấy thằng kiếm gái. Một nhà có 1 mèo đực gào đã thảm, đằng này nếu con Hikaku đóng đô luôn tại nhà em => 3 thằng đực sẽ gào 1 lúc! Ôi trời 3:-O

linhlady

Member
Nói ra hơi xấu hổ, cơ mà nó béo như heo í. Mèo nhà em không nhảy được cao hơn 1m, mà thực ra nửa mét với nó là quá rồi. Trái với Cognac nhanh nhẹn, dáng đẹp 5 tháng 3kg, Sherry là... 6 tháng 4,5kg%-(. Mà thật swuj em đang lo đấy, không biết chủ thằng Hikaku đâu, không đón nó về. Giờ em đủ điều kiện nuôi 3 đứa rồi, nhưng mà lại có một mối lo khác : không con bao lâu là mấy thằng kiếm gái. Một nhà có 1 mèo đực gào đã thảm, đằng này nếu con Hikaku đóng đô luôn tại nhà em => 3 thằng đực sẽ gào 1 lúc! Ôi trời 3:-O
Thế có muốn lấy ké thức ăn với cát ko? tại chị gái c nuôi mèo Jin của c ngày xưa, cũng đang nuôi nó với đàn con ở BG

Ngày xưa Kit dc 7 tháng cũng ~ 5kg rồi mà, đỉnh điểm là 6kg nhưng h ko lên nổi nữa. Mà hay là e thiến mèo đi, nếu xác định nuôi nó thì thiến, kể cả chủ nó có đến đòi đi chăng nữa cũng ko làm gì dc cả, nó cũng đỡ đi chơi và xịt nc hoa

Cricket_Kim

Member
Thế có muốn lấy ké thức ăn với cát ko? tại chị gái c nuôi mèo Jin của c ngày xưa, cũng đang nuôi nó với đàn con ở BG

Ngày xưa Kit dc 7 tháng cũng ~ 5kg rồi mà, đỉnh điểm là 6kg nhưng h ko lên nổi nữa. Mà hay là e thiến mèo đi, nếu xác định nuôi nó thì thiến, kể cả chủ nó có đến đòi đi chăng nữa cũng ko làm gì dc cả, nó cũng đỡ đi chơi và xịt nc hoa
ok. Chị có thể cho em địa chỉ để em xem có lấy dc k ạ?

Cricket_Kim

Member
Nhà c gái c ở trên đường Giáp Hải, gần ngã 3 Kế ấy,nhà c dùng RC fit 32 và cát monmi
Hình như gần bệnh viện bố mẹ em :D Chị để em hỏi bm đã nhé, em k chắc sẽ đồng ý hay không vì em k dc đi quá xa nhà đâu (bênh lo xa ế mờ =.=)

lynhkoi

Member
ui mèo nhà bạn xinh quá :X bạn có bé nào muốn bán ko để cho mình với.mình kết cái e màu xám ở trang đầu ý bạn ạ :D

linhlady

Member
ui mèo nhà bạn xinh quá :X bạn có bé nào muốn bán ko để cho mình với.mình kết cái e màu xám ở trang đầu ý bạn ạ :D
Mấy bạn đấy về nhà mới hết rồi b ơi. b đọc kỹ hộ mình nhé.

Cricket_Kim

Member
Đó, thì bọn nó (bọn có đứa xám) chả là ở bên nhà bác Vân ạ :)
Hồi chúng nó hơn 4 tháng mà vẫn chưa về nhà mới, hại Vodka và Chivas gầy ốm nhom nhom >"< thường 2 con í lắm chị ạ