• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

~♥~ All About My Love ~♥~

MsCuteShark

Member
Mèo nhà MsCuteShark xin được phép ra mắt mọi người ạ :D. Hân hạnh được làm quen và giao lưu với mọi người :D.

Bé đầu tiên và lớn nhất nhà MsCuteShark là Meo Chan. Bé là món quà của 1 người bạn học chung cấp 2 với em, đến nay đã được 6 tuổi rồi :D

Ngủ ngoan như 1 thiên thần :-x

Chân dài miên man :">

Õng ẹo các kiểu :))

Không thích chộp lén nhiều đâu nha :-w

Em đã lớn khôn :-x

Bé thứ 2 nhà em là Mèo nhí Ki. Gọi là mèo nhí vì lúc đón về gầy xơ xác bé tẹo như cây kẹo :">...thế mà giờ cháu đã được 6 tháng với tổng cân nặng là 3,5 kí :">

Đẹp trai oai vệ chưa nè!

Lè lưỡi :))

Em ngủ ngoan lắm ý!

MsCuteShark

Member
Bé thứ 3 nhà em chắc chả xa lạ gì, cháu là con trai của mẹ Cam bố Bờm nhà bà Gemma. Em đón cháu hôm toàn số 2 :)) 02.02.2012 :)) Đến nay cháu đã được gần 3 tháng rồi, nhưng vẫn hay khóc nhè lắm ạ :))

Cháu không phải mèo đâu, cháu là sư tử nhà đấy!

Cháu là diễn viên chính trong bộ film Puss In Boót đấy mọi người.

Nổi tiếng quá đôi lúc khiến cháu trở nên suy tư...trong 3s

Lè lưỡi y như ông anh nè :p

Cháu là siêu quậy trong nhà ý!

Đá lông nheo với bà Gem phát ;)

Show trình diễn của nhà cháu đến đây là kết thúc! Cám ơn mọi người đã chăm chú theo dõi ạ <:p

Bé thứ 2 nhà em là Mèo nhí Ki. Gọi là mèo nhí vì lúc đón về gầy xơ xác bé tẹo như cây kẹo :">...thế mà giờ cháu đã được 6 tháng với tổng cân nặng là 3,5 kí :">

Đẹp trai oai vệ chưa nè!

Lè lưỡi :))

Em ngủ ngoan lắm ý!

6 tháng...3,5kg, sao không bù cho mèo nhà em tí thịt nhỉ:((

Mình cũng không hiểu sao thằng cu này nó lên kí kinh khủng như vậy. Hôm qua bỏ lên cân mà suýt ngất @.@...nhìn bé bé mà chắc người lắm :D
Còn mèo nhà em thì chân ngắn+ lắm lông+ người ngắn nốt nên trông tròn ủm ý. Nhưng mà chỉ được có 2,7kg thôi:(. Lười ăn kinh khủng:((

Chanh đây rồi, Chanh là sư tử, Chanh đáng yêu, nhìn giống Táo nhà Ngọc Trâm quá. Cho chị kizz Chanh & mấy đứa nhé :x:x:x:x:x

MsCuteShark

Member
Cháu Chanh - Gà vừa bị ăn đòn xong vì tội leo lên nệm của ông bà poo pee 1 bãi rõ to. Bà bắt được tại trận luôn nên chị cháu hết đường bênh vực >"<

zorba_meow

Active Member
Nhìn hai đứa này em thấy tếu tếu chị ơi ;)) Nhất là Meo Chan đó, mặt tếu ko chịu được :)) được cái mắt đẹp ghê luôn :x

vyle

Member
nhìn lũ meo ta lúc nào cũng sạch sẽ và sáng bóng hơn nhỉ.... mèo ta thì ta nói là " muôn năm"

MsCuteShark

Member
Đúng ùi đó chị vyle ơi. Meo Chan với Ki ít bao giờ em phải tắm lắm. Tụi nó luôn thơm tho trắng sạch :x còn thèn cu Gà mà không tắm thì ôi thôi...rau mùi không chịu được =((

Mặt Meo Chan già khụ rồi, cô Zorba đừng chọc cháu nhé :"> mẹ cháu yêu nhất đôi mắt của cháu ý :x

zorba_meow

Active Member
hehe, em cứ tưởng đặt tên có thêm chữ -chan thì là con gái cơ :"> hóa ra là... anh mèo cơ ạ ;)) Thế Meo Chan có hay rong chơi không chị? Em nghĩ thường mèo ta là hay đi rong lắm.

MsCuteShark

Member
Meo Chan là con gái mà cô Zorba :(.....Meo Chan hồi trước thì hay đi chơi lắm, nhưng bây giờ thì ít rồi, ở nhà đợi các anh mèo hàng xóm đến ngao ngao trước cửa đòi trồng cây si thôi :))

Thằng mèo nhí Ki mới là con trai nhưng mà đến giờ vẫn chưa biết mùi vị dạt nhà đi rong là thế nào :">

MsCuteShark

Member
Tắm cho Gà

Chiều chủ nhật hoàn thành xong mí bài assignmnet, thi cử cũng xong, chỉ đợi đến ngày đi retake =)), em lôi thằng cu Gà rau mùi đi tắm. Thằng nhỏ cũng ngoan, nằm im cho mẹ tắm táp. Đến giai đoạn sấy lông thì mới là cực hình, toàn tìm cách chạy trốn. Được 1 lúc thì em thua thằng nhỏ, đành bế nó ra ban công phơi nắng cho khô lông. Thế là bộ ảnh này ra đời =))

Tắm nắng mà toàn chui vào chỗ mát nằm =.=' em đành phải lấy canin ra dụ dỗ. Thằng mèo nhí Ki ra thấy vậy là nhảy vào ké thằng em luôn

Nhìn giề mà nhìn!

Canin ngon tê tái :">

Yup....vẫn còn thèm...=P~

Đứng yên anh mày liếm lông cho mau khô!

Có nên nhảy vào comfort cho lông thêm mềm mượt thơm tho không nhỉ :-?

Chúng mày đang làm gì ngoài đấy đấy?!!

Mơ tưởng đến 1 thiên đường mèo cái :">

Nghiêng

Ngả

MsCuteShark

Member
Chộp được rồi nè :p

Nhanh lên Gà cho anh mày còn đi ngủ, buồn ngủ rồi!

Trốn tìm

Gương mặt e ấp của chàng trai còn tân =))

Cao quá mẹ nhỉ :(

Chị mày bon chen xem chúng mày làm ăn cái gì

Oái, cái gì thế kia....

Chưn ngắn lưng dài =))

whitexsnow

Active Member
Thích mắt tròn của Meo chan :x:x:x

Thằng Gà lông nó nhiều hơn Tim nhỉ, có vẻ nó theo gen lông của ông ngoại Mít nhiều hơn thì phải. Còn cu Tim lông hơi ngắn tí nhưng dày giống mẹ Cam :x:x:x. Dẫu sao nhìn Gà nó già dặn hơn Tim yểu điệu "đeo cánh bướm" nhiều, heheh :)):))

yumi

Member
ku Gà này tắm toan quá nhỉ. Hôm qua chị cũng mới tắm cho Pen, có mẹ PeMiu sang chơi nữa nên cả 2 vác vô chậu đi tắm cho con gái. Tưởng Pen nó sợ nước hay giãy lắm ai dè bỏ vô xô nước nằm im re luôn. Tắm nhoáng nhoàng chút xíu là xong. Mà Pen nó cũng không chịu sấy, sợ máy sấy lắm nên mẹ cháu mang ra ngoài sân hong nắng. ;;)