• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ở rể!

Status
Không mở trả lời sau này.

Cún Mèo

Member
Con bé Lu là 1 con bé cực kỳ hư hỏng, làm mình muốn phát điên lên í!!!

Nó đòi bạn trai, nhưng khi đưa đến bạn trai thì nó đánh con nhà người ta và không chịu làm gì cả.

Mấy lần đi đi về về rồi, khổ với nó vô cùng...

Về nhà thì nó gào rú, làm khổ mấy thằng anh của nó (đã bị thiến).

Mình điên lắm, định thiến nó luôn... Nhưng ông chồng mình lại thương nó..

Thế là đành nghĩ ra giải pháp này..

Mượn bé Ú về ở rể trong 2 tuần..

Và tối qua, sáng nay, mình đã có một số ảnh của Ú..

Mời cả nhà xem nhé:

1. Điệu bộ dữ dằn vậy nhưng Ú hiền và lịch sự lắm cơ:

2. Một chú mèo xinh đẹp:

3. Điềm đạm, nhẹ nhàng:

4. Đúng bản chất của mèo Anh lông ngắn (chứ không điên như Lu)..

Cún Mèo

Member
Mình muốn gửi lời cảm ơn chân thành đến em Qúy, đã giúp đỡ, tạo điều kiện cho bé Lu được gặp gỡ anh Ú!!!

Cảm ơn Qúy nhé, cảm ơn sự nhiệt tình của em và các em em.

Cún Mèo

Member
Mới sáng ra được tự do đi lại ở phòng khách, Ú đã chạy ra mấy cái cây vốn đã bươm nát vì Lu & Luck rồi, để nhá cỏ cây của mẹ:

Focus:

Thu Lan

Member
Mèo nhà Cún Mèo đẹp quá, ú ù, lại đầy vẻ quý phái sang trọng nữa chứ. Chúc các bé mèo của Cún Mèo mãi được sung sướng như vậy nha.

anhbob

Member
MẢi nhìn ảnh, quên cả cảm ơn Cún Mèo. Ảnh đẹp quá, mèo xinh ơi là xinh. Nhà anhbob cũng gặp vấn đề y như vậy, chỉ khác là có mèo đực hẳn hoi mà cũng chẳng nên cơm cháo gì, buồn ơi là buồn. Muốn cố để cho bọn nó có một lứa con làm vốn rồi triệt sản cả đôi mà anh Kepi anh í ko sao làm được, chả hiểu sao.

Em Ú sang ở rể luôn à? Bước đường tình cùa em cũng lắm giang nan nhỉ? Hy vọng sau 2 tuần trồng cây si với mỹ nhân, cuộc tình sẽ có kết quả và sau đó chị Cún Mèo sẽ có bầy cháu xinh xinh :D.
Nếu được em muốn nói với Ú rằng: Cố lên, chứng tỏ bản lĩnh nam nhi, chinh phục nàng Lu kiêu kỳ nào!!

P/S: Tấm đầu của Ú trông không hiền diệu mấy nhỉ hi hi.

ttmy2407

Member
2 em í vẫn chưa kết hợp được hả chị?! Em tò mò 2 bé này sẽ cho ra Lu Ú hay Ú Lu như thế nào?

Cún Mèo

Member
Hiện tại thì không hiểu thế nào em ạ, Lu điên vẫn chưa cho Ú lại gần... Chị cũng không biết phải xử lý ra sao nữa...

Thôi thì hi vọng trong nửa tháng sẽ có tin vui em à... Chứ bây giờ thì chưa nói trước được gì cả.

À nếu Lu đẻ con, chị sẽ đặt là Mưa; Nắng & Gió (Rainy; Sunny & Windy).

Chứ gọi là Lu Ú hoặc Ú Lu thì khó ngân dài lắm, hí hí..

thuychi

mèo nhà bạn đẹp thật đấy. Mình cũng đang tìm 1 em để ở rể đây. Bạn có địa chỉ không cho mình xin

Cún Mèo

Member
mèo nhà bạn đẹp thật đấy. Mình cũng đang tìm 1 em để ở rể đây. Bạn có địa chỉ không cho mình xin
Nếu mèo của bạn cũng là mèo Anh lông ngắn thì để mình hỏi cho.

Còn nếu là mèo giống khác thì mình khuyên là không nên...

Chung tay bảo vệ giống nòi thuần khiết cho các bé mèo!!!

sunmi

Member
ờ hcm có anh lông ngắn nào hok, mi chằn nhà sunmi chắc gần lúc cần giai rồi hay sao ấy. Em ý cứ hay cào cửa, đòi ra hóng gió. Hôm nọ chồng sunmi cho em ra sân hóng gió, có 1 chàng lang thang đi ngang, chồng bảo là thấy 2 đứa nó 4 mắt nhìn nhau. Cho sunmi hỏi, ở rể ấy mà, lỡ chú rể lạ chỗi thì sao hở các pác?

lechan

Member
Mèo nhà bạn là giống mèo Anh lông ngắn à???( tớ rất ngu cái khoản phân biệt mèo :|), trông ảnh đầu tiên thấy Ú ngổ ngáo nhỉ ^^..nhưng mà có mèo ở rể rồi, cho thằng ku con đánh xáp lá cà rồi cải thiện quan hệ từng ngày xem ra hiệu quả đấy nhỉ ..he he....
Em mèo nhà tớ còn bé tý, nhưng chắc qua Tết là lại ỉ eo đến mệt đây.... chưa chăm mèo đẻ bao giờ nên nghĩ thấy ngán....
p/s: Em Ú đẹp zai quá,còn em Lu cũng xinh gái, ảnh nằm giỏ yêu quá. Khi nào thành công, nhớ up ảnh Ú nhỏ, Lu nhỏ nhé ...chắc chờ không lâu nữa nhỉ ^^

Cún Mèo

Member
ờ hcm có anh lông ngắn nào hok, mi chằn nhà sunmi chắc gần lúc cần giai rồi hay sao ấy. Em ý cứ hay cào cửa, đòi ra hóng gió. Hôm nọ chồng sunmi cho em ra sân hóng gió, có 1 chàng lang thang đi ngang, chồng bảo là thấy 2 đứa nó 4 mắt nhìn nhau. Cho sunmi hỏi, ở rể ấy mà, lỡ chú rể lạ chỗi thì sao hở các pác?
Tùy từng tính mèo thôi Sunmi ạ, vì bé mèo Ú đến nhà tớ lạ được có một tẹo rồi bây giờ đã tự nhiên như người nhà rồi.

Quynh Chi

Chào chị Cún Mèo,

Chị đang nuôi em mèo Ú nhà bạn Quý phải không ạ? Em biết em mèo này đấy ạ. Em rất mừng vì em Ú đang ở trong nhà chị. Thế là em ý sẽ được sống hạnh phúc, được chăm sóc, yêu thương trong một thời gian ngắn ngủi.
Chị Cún Mèo và các bạn đều khen em Ú đẹp, em Ú dễ thương, nhưng chị và các bạn có biết hoàn cảnh sống của em đau khổ lắm không. Em Ú là mèo, không biết nói được, nên em giúp Ú nói cho chị Cún Mèo và các bạn biết nè.

Chị Cún Mèo và các bạn ơi, trước khi được tới ở nhà chị Cún Mèo, hàng ngày em mèo tội nghiệp này vẫn phải đeo một cái xích nặng, nằm trong một góc ban công quây kín, bẩn thỉu hôi hám, cùng bao nhiêu chó mèo khác tại nhà bạn Quý. Bạn Quý là người kinh doanh mèo. Điều đó không có gì xấu. (Vì phải có những người kinh doanh mèo thì mới có nhiều mèo cho chúng ta nuôi). Nhưng điều em muốn nói là nhìn cách bạn ý nuôi mèo, thì hiểu ngay rằng bạn ấy không hề coi những em mèo là những sinh vật có những trái tim, biết vui, biết buồn, mà chỉ coi chúng là những cái máy kiếm tiền cho chủ. Bước vào căn phòng ở của bạn Quý đập vào mắt là một cái sập ngập chăn màn, bát đĩa, bẩn thỉu, bừa bãi. Chỗ ở của người đã tệ thế, nói chi đến những con vật bị bạn ý nuôi để kinh doanh. Em đã gặp ở đó một đàn mèo Ba Tư mà cả mèo mẹ lẫn các mèo con đều bị ghẻ, nấm khắp nguời. Nghe nói bây giờ bạn Quý đã "giải tán" xong đàn mèo đó. Không biết số phận các em ý giờ ở đâu? Có chữa được bệnh không, hay lại lây lan thêm ra các con khác! Một góc ban công chật chội, quây kín mít, hôi hám, mà nhốt cả đàn, chó lẫn mèo. Mùa hè nóng hầm hập, mùa đông rét căm căm. Nhìn mắt các em mèo đau khổ, sợ sệt, tội nghiệp vô cùng. Đứa nào cũng phải đeo một các xích nặng ở cổ. Vì xểnh ra là chúng sẽ chạy trốn ngay. Chúng quá sợ nơi này mà.

Chị Cún Mèo và các bạn có thể đến tận nhà bạn Quý ở địa chỉ phòng 417, tầng 4, nhà A1, Giảng Võ (đằng sau nhà hang Hot Rock) mà chứng kiến. Lên sớm ngay đi ạ. Nếu bạn Quý đọc được những dòng chữ vạch sự thật này, bạn ấy sẽ “hoá trang” che mắt chúng ta ngay. Ai đã gặp bạn Quý rồi đều biết, bạn này khéo léo lắm.

Em biết điều đó, vì một lần bạn em định đến đấy mua mèo. Em đi cùng, đến tận nơi, thấy cảnh đó, em thấy lòng nghẹn lại. Mấy lần sau đi ăn ở Hot Rock, em lại rẽ lên đó. Em muốn thăm các em mèo tội nghiệp, và xem chúng đã được giải thoát chưa. Nhưng hết những em này được bán đi thì lại có những em khác nhập về, thay nhau chịu đau khổ. Thương các em mèo trong tay anh Quý này quá, mà chẳng biết làm sao…
Em nghĩ, chúng ta không phải ai cũng có nhà cao cửa rộng, không phải ai cũng có điều kiện giàu sang. Nhưng nếu là người yêu thương mèo, chúng ta sẽ có tấm lòng, để thu xếp cho các em bé chó mèo ta nuôi một chỗ ở mà các em ấy cảm nhận được có sự yêu thương, chắm sóc. Đằng này, nhìn các em mèo trong tay bạn Quý, khiến em liên tưởng đến các số phận tội nghiệp trong gia đinh tên Tênácđia ở cuốn truyện “Những người khốn khổ”. Em mèo Ú còn đáng thương hơn nữa, vì nó là mèo Anh long ngắn, giống mèo sống hiền lành và tình cảm vô cùng.

Em mèo Ú này vốn không phải mèo do bạn Quý nuôi lớn, nên tất nhiên bạn ấy không xót. Em Ú vốn là của một gia đình chủ cũ tên là anh Thắng. Anh Thắng kể, đã mua em ở Trại chó mèo Trường ĐH Nông nghiệp Gia Lâm. Nuôi được hai năm rồi. Mới đây không có điều kiện nuôi nữa nên phải bán đi. Thấy bạn Quý có dáng vẻ thư sinh, lại nói năng khéo léo, nên anh Thắng tưởng gặp được người yêu mèo, để lại cho bạn ý cả ổ mèo bố mẹ và các con. Đến khi biết được thực trạng sống khổ sở của các em mèo, gia đình anh Thắng thương quá, muốn chuộc lại mà không được. Chị Cún Mèo có thể hỏi anh Thắng ở số đt 0954403938 sẽ biết thật có đúng như em nói không.

Em viết thư này không phải để hại bạn Quý. Vì em với bạn ấy không có quan hệ gì. Em viết thư cho chị Cún Mèo và các bạn chỉ nhằm mục đích kêu gọi các bạn giúp đỡ các em chó mèo tội nghiệp:
- Chúng ta hãy tỏ thái độ rõ ràng.Chúng ta cám ơn những người yêu mèo, nuôi mèo đẻ, sinh ra những bé mèo xinh đẹp mạnh khoẻ, bán lại cho chúng ta nuôi, để phát triển Hội yêu mèo ngày càng lớn mạnh. Nhưng chúng ta hãy tỏ thái độ phản đối có hiệu quả đối với những kẻ kinh doanh mèo một cách vô lương tâm.
- Đối với bạn Quý, nếu kinh doanh mèo, mà có đủ điều kiện để chăm sóc tốt cho mèo, thì chúng ta ủng hộ, mua mèo cho bạn ý. Còn nếu bạn ý không nghĩ đến những điều kiện chăm sóc mèo mà chỉ nuôi chúng như những cái máy kiếm tiền , thì chúng ta hãy tẩy chay đi. Chúng ta không mua mèo của bạn ý nữa, cũng không thuê mèo. Khi không còn kiếm được tiền từ chó mèo nữa, bạn ý sẽ bán chúng đi. Và chỉ có như vậy, những em mèo đáng thương mới có thể thoát được hoàn cảnh sống đau khổ, và được về với những người chủ mới thương yêu chúng.
- Các Mod ơi, trang Web Vietpet là ngôi nhà chung của những người yêu chó mèo phải không ạ, vì vậy, xin các Mod hãy kiểm tra sự thực, và không để cho những người kinh doanh mèo một cách vô lương tâm như bạn Quý sủ dụng Vietpet. Nếu họ còn kiếm được tiền thì họ con hành hạ, bóc lột cho mèo đấy, các Mod ạ. Vietpet không tiếp tay cho những hành động đó phải không ạ.
- Chị Cún Mèo ơi, chúng ta là Hội những người yêu mèo, chúng ta là cả một tập thể. Mình hãy đoàn kết, hợp sức với nhau để giúp những em cho mèo đáng thương, chị Cún Mèo và các bạn nhé.

(*Cám ơn chị Cún mèo và các anh chị đã đọc (Bài viết hơi dài). Chỉ vì em thực lòng muốn chia sẻ với các anh chị và các bạn những suy nghĩ thật của mình ạ) .

Quynh Chi

Thêm một tý nữa ạ. Đọc Topic của chị Cún Mèo, em thấy hình như có nhiều người hâm mộ mèo Anh lông ngắn thì phải. Vậy trong Hội Vietpet nhà ta, ai có mèo Anh lông ngắn thì lên tiếng đi. Để chúng ta giao lưu với nhau, cho đàn mèo sinh sôi nảy nở.
Mà em thấy mèo gì cũng đáng yêu. Mèo Anh lông ngắn tuy đẹp thật đấy, nhưng nếu vì thích mèo Anh lông ngắn mà chúng ta vô tình tiếp tay cho những người kinh doanh vô lương tâm với mèo thì không nên các bạn ạ. Em cam đoan, khi không kinh doanh được nữa, bạn Quý sẽ trả lại mèo cho chủ cũ lấy tiền, hoặc bán cho chị Cún Mèo hoặc ai đó. Thế là em mèo Ú sẽ vẫn đóng góp được công sức cho “sự nghiệp phát triển giống nòi” trong Hội yêu mèo chúng ta, mà bản thân em ý lại được sống trong tình yêu thương, âu yếm.

Cún Mèo

Member
Dear em Quỳnh Chi và các bạn đọc bài này,

Trước hết, cho chị gửi lời cảm ơn bài viết của em. Chị rất cảm động, em là người thực sự yêu mèo đúng không em.

Bây giờ, chị xin có vài lời tâm sự cùng Quỳnh Chi nhé.

Em ạ, ngày trước, chị cũng nghe tin đồn về bà cụ Hảo (bán chó mèo ở ngõ 123 Thụy Khuê). Chị nghe nhiều thông tin không tốt về bà. Cho đến một hôm, chị gặp bạn tên là Tùng (nick là Tùng Quẩy)- ở VietPet. Chị và bạn ấy nói chuyện về chó, mèo, về bà Hảo. Và bạn ấy khẳng định bà Hảo hoàn toàn là một người kinh doanh tốt, không có chuyện như tin đồn nói.

Chị đương nhiên là không tin. Bạn Tùng thấy vậy, hẹn chị cùng bạn ấy qua nhà bà để chứng minh. Khi đến nhà bà, chị mới biết những thông tin mà chị biết được qua tin đồn là không đúng. Chó mèo nhà bà Hảo rất hiền, và được chăm sóc tốt. Nhà bà Hảo nuôi nhiều chó mèo, nhưng không bẩn thỉu, hôi hám như nhiều nhà nuôi ít mà không chịu dọn dẹp. Bà chăm chúng nó và vệ sinh chúng nó rất tốt.

Nhưng điểm làm chị quý mến bà, đó là bà gọi chó, mèo là “con”. Và chúng nó hiểu bà, cũng như bà hiểu chúng nó. Chị nhìn thấy con mèo Anh xù nhà bà “nói chuyện” cùng bà, bà hiểu nó muốn gì qua ánh nhìn của nó, bà thực hiện việc nó muốn bà làm cho nó.

Nào, bây giờ mình quay lại với bạn Qúy nhé.

Thứ nhất, theo chị biết, Qúy là sinh viên. Qúy cũng không phải người Hà Nội, em ấy hình như gốc ở Hải Phòng thì phải. Em ấy cùng mấy anh chị em nữa lên Hà Nội học, và ở nhờ nhà bác em ấy ở Giảng Võ.

Thú thật là lần đầu tiên lên nhà Qúy, chị cũng hơi sợ vì khu tập thể đó cũ quá. Tính chị khó tính và tương đối ngăn nắp nên chị cũng không có ấn tượng tốt về căn hộ Qúy đang ở. Nhưng nhìn về một khía cạnh khác, thì Qúy là sinh viên, hầu hết sinh viên đều bừa bộn, cẩu thả… phần do tuổi trẻ, phần do bận rộn nhiều việc..

Thứ hai, việc em nói về đàn mèo nhà Qúy bị nhốt ở ban công, ghẻ lở hay hôi hám gì đó… Thì chị nói thật là chị không thấy. Hôm đến, chị cũng ra ban công nhà Qúy, chị chỉ thấy có 1 em mèo mẹ đang nằm ườn ở ban công, còn một lũ mèo con thì nằm trong nhà, cũng không bị xích gì cả… Đang chơi quẩn quanh bên một bé mèo mẹ.

Còn bé Ú thì nằm trong một cái lồng to, không bị xích… Bản thân Ú xung quanh cổ cũng không bị rụng hay trụi lông gì, Ú không có rận rệp hay có biểu hiện ghẻ ngứa gì em ạ… Bé chỉ hơi bị đau mắt, hôm qua chị & anh đã mua thuốc và nhỏ mắt cho bé rồi.

Chị cũng có cảm tình với mấy anh chị em của Qúy, vì họ khá cởi mở và cũng chăm sóc chó mèo.. Em biết không, để mượn được Ú về, Qúy đã phải cùng em Qúy đến tận nhà chị để kiểm tra điều kiện sống của nhà chị đó, vì nếu nhà chị điều kiện không tốt, chắc Qúy sẽ không để Ú ở lại nhà chị đâu em ạ.

Hôm chị đưa Lu đến nhà Qúy để cho Lu làm bạn với Ú, Lu đanh đá lắm, Lu không chịu Ú, Lu cào Ú và cào Qúy xước mấy phát… Tóm lại là nó nhất định không chịu làm gì cả và chống trả rất dữ dội… Khi chị đến đón Lu, chị gửi Qúy tiền, coi như là tiền trông nom Lu trong thời gian Lu ở đó, mà Qúy nhất định không cầm, mặc cho chị nói mãi mà không được.

Tối hôm đầu tiên Ú ở nhà chị, Qúy gọi cho chị 2 lần, để đảm bảo rằng chị sẽ không làm những gì tổn hại đến Ú như cho Ú tắm trong giai đoạn thời tiết thay đổi, hoặc Qúy hỏi chị xem Ú có chịu ăn thức ăn của mèo nhà chị không… Nói chung có rất nhiều câu hỏi về Ú mà chị cũng không nhớ nữa…

Vậy, chị cũng có vài lời chia sẻ cùng em…. Chị nghĩ rằng do điều kiện sống của Qúy chưa được tốt thôi, chứ Qúy không phải người xấu hoặc bắt chó mèo thành cỗ máy kiếm tiền đâu em ạ…

Dù sao, cũng cảm ơn những chia sẻ của em.

à méo

Member
Đảm bảo vợ chồng Lu - Ú sẽ cho ra một đàn mèo siêu xinh & dễ thương.
Em tò mò không biết Lu đanh đá khi có con rồi có đằm thắm dịu dàng ra không đây :X

Em cam đoan, khi không kinh doanh được nữa, bạn Quý sẽ trả lại mèo cho chủ cũ lấy tiền, hoặc bán cho chị Cún Mèo hoặc ai đó. Thế là em mèo Ú sẽ vẫn đóng góp được công sức cho “sự nghiệp phát triển giống nòi” trong Hội yêu mèo chúng ta, mà bản thân em ý lại được sống trong tình yêu thương, âu yếm.
Cảm ơn bạn đã đóng góp những lời vô cùng quý báu về cách nuôi mèo của mình, bạn là người yêu mèo như vậy mà vẫn chưa thấy đóng góp một bài nào cho " ngôi nhà chung việtpet" cả.
Tôi thấy rằng những bài thành viên Quỳnh Chi này viết đều là những bài đả kích tôi. Không hiểu những dòng nhằm mục đích gì ? có phải là thực tâm hay là chỉ nhằm đem lại lợi ích cho cá nhân bạn.

Bạn là người đã đến nhà tôi thì chắc chắn bạn là người đến mua mèo, phải chăng bạn muốn dùng cách này để mua chú mèo anh nhà tôi. Thật long cũng xin lỗi bạn, dù bạn viết lên đây đả kích tôi thì bạn cũng không mua được mèo nhà tôi đâu. Đã có hai người đến và đề nghị mua mèo anh nhà tôi và tôi nói thắng là không bán, đó đều là thành viên của Viêtpet cả, bạn có cần tôi cho số điện thoại không?
Còn bạn khi nói tôi là kiếm tiền trên thân xác động vật và nuôi mèo không ra gì thì bạn cứ cho tôi và mọi người trên diễn đàn dẫn chứng để chứng minh đi. Đàn mèo nào bị ghẻ, nấm khắp người, sao những người mua chúng lại không ai nói gì. Chẳng lẽ họ đều là những người không yêu thương và không biết cách chăm sóc động vât nên chúng bị ghẻ như thế mà không biết gì.
Còn tôi nói thẳng tôi là sinh viên nên kiếm thêm để trang trải cho việc học tập, tôi thừa nhận và không thấy gì là đáng xấu hổ cả.
Được biết bạn nói tôi nguỵ trang khéo lắm mà lại để bạn nhìn thấy cảnh tượng như vậy ah?Sao những lời bạn nói tôi thấy càng khó hiểu và mâu thuẫn thế?

Status
Không mở trả lời sau này.